• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.
e đang dùng sen thường và rom này,nhưng đang ngía con one X ,theo các pro e có nên lên đời ko? vì e thấy one x cũng dùng sen ko khác gì máy sen thường này?xin các pro chi ý kiến để lên có cần thiết ko?thank các pro

e đang dùng sen thường và rom này,nhưng đang ngía con one X ,theo các pro e có nên lên đời ko? vì e thấy one x cũng dùng sen ko khác gì máy sen thường này?xin các pro chi ý kiến để lên có cần thiết ko?thank các pro
Lên được One X thì tốt quá rồi còn gì... Đang mơ mà chả được đây. Nên nâng cấp...:D

Bản này em thấy sài mượt, pin tốt, chỉ mỗi tội là em cứ chơi game được tầm 5-10' là máy nóng kinh khủng.Lúc đấy pin tụt rất nhanh. Không hiểu lý do sao?Hay pin của em bị sao nhỉ các bác.Em sài sen z710e

Bản này em thấy sài mượt, pin tốt, chỉ mỗi tội là em cứ chơi game được tầm 5-10' là máy nóng kinh khủng.Lúc đấy pin tụt rất nhanh. Không hiểu lý do sao?Hay pin của em bị sao nhỉ các bác.Em sài sen z710e
Thử đổi Kernel khác xem sao( Sebastian hoặc Faux) trước đây khi còn dùng Bricked khi online =3G khoảng 30' là máy cực nóng và hao pin,giờ chuyển qua Faux thì máy đỡ nóng hẳn mà pin cũng ít hao hơn(cũng online=3G trong 30').

Thử đổi Kernel khác xem sao( Sebastian hoặc Faux) trước đây khi còn dùng Bricked khi online =3G khoảng 30' là máy cực nóng và hao pin,giờ chuyển qua Faux thì máy đỡ nóng hẳn mà pin cũng ít hao hơn(cũng online=3G trong 30').

cậu cho mình xin link down kernel Faux mà cậu đang dùng đi. thank nhé!

cậu cho mình xin link down kernel Faux mà cậu đang dùng đi. thank nhé!

Link của bạn đây: http://batcave.rasquin.co.uk/Androi.../Yank555.lu-Pyramid-ICS-sense-v2.52-aroma.zip.
Cài đặt qua Aroma- các cài đặt nên để theo default của Yank555. Có mấy lưu ý là:
1- CPU MIN FREQUENCY nên để ở mức :384 mhZ ( ko nên để 192)
2- ZRAM : nên off.
3- HARD SWAP: off.
4- SWEEP2WAKE : nếu thích để on nhưng chọn no backlight cho đỡ tốn pin.
5- UV: nên chọn -50, -62,5 là vừa xuống quá sẽ bị bootloop.

em dùng bản 1.2.1 này thấy nhanh hết pin lắm với lại 3G yếu lắm ạ.bác nào biết cách khăc phục chỉ em với

em dùng bản 1.2.1 này thấy nhanh hết pin lắm với lại 3G yếu lắm ạ.bác nào biết cách khăc phục chỉ em với
Mình dùng thấy pin khá ổn mà bạn. Còn 3G thì cũng tùy mạng và nơi bạn sống, mình dùng Vina thì 3G ầm ầm...:D

Link của bạn đây: http://batcave.rasquin.co.uk/Androi.../Yank555.lu-Pyramid-ICS-sense-v2.52-aroma.zip.
Cài đặt qua Aroma- các cài đặt nên để theo default của Yank555. Có mấy lưu ý là:
1- CPU MIN FREQUENCY nên để ở mức :384 mhZ ( ko nên để 192)
2- ZRAM : nên off.
3- HARD SWAP: off.
4- SWEEP2WAKE : nếu thích để on nhưng chọn no backlight cho đỡ tốn pin.
5- UV: nên chọn -50, -62,5 là vừa xuống quá sẽ bị bootloop.

Cài theo Aroma như nào bác ??Thank!

Cứ up ROM bình thường qua recovery thì thấy Aroma nhúng sẵn trong ROM thôi.

Ý em là khi cài Rom, thì cho file rom + kenrnel vào thẻ, chon lựa nhu nào để up đc file kenr này ý bác Blackdoor ạ, thank anh!

Ý em là khi cài Rom, thì cho file rom + kenrnel vào thẻ, chon lựa nhu nào để up đc file kenr này ý bác Blackdoor ạ, thank anh!

Chọn theo hướng dẫn mặc định, một số điểm cần lưu ý thì bạn hai_fish9999 đã nêu ở trên rồi, cứ chọn từng mục theo đó là được.

Copy Rom+kernel vào thẻ.Up Rom trước,boot vào OS cài đặt tinh chỉnh xong xuôi. Sau đó vào Recovery-chọn Install from SD...-Choose zip from SD...-chọn đến file kernel-chọn OK là nó flash cho mình -trong giao diện Aroma có các thông số bạn tự chọn và lưu ý mấy mục mình nói ở trên còn lại cứ DEFAULT là được.

Cá nhân mình thấy các bản ViperS dùng máy ko đc mượt mà kể cả bản 1.3, lag hơn các ROM khác. Tuy nhiên like cái giao diện đẹp, hiện đại.

Cá nhân mình thấy các bản ViperS dùng máy ko đc mượt mà kể cả bản 1.3, lag hơn các ROM khác. Tuy nhiên like cái giao diện đẹp, hiện đại.

Bạn muốn mượt thì phải biết cách chỉnh( đây là mình nói để rom nguyên bản,ko mod thêm gì vào). Khi flash Rom trong Aroma khi chọn đến GOVERNOR bạn phải chọn ONDEMAND( mặc định của nó là BADASS). Với ONDEMAND sẽ ko bao giờ bị lag,còn nếu để mặc định là BADASS thì như bạn thấy sẽ ko mượt =các Rom khác đâu. BADASS chỉ tốt cho battery life ko tốt cho performance. Còn ONDEMAND thì tốt cho performance nhưng ko tốt lắm cho battery life.
Còn nếu muốn Rom super smoothness thì bạn thay kernel khác vào( Sebastian, Faux, và 1 kernel mới là xxxPACHAxxx test build).

Thấy các pác xài Rom này xôm tụ wa' chừng, cũng lò mò flash test thử nhưng mà hiện h ko cách nào reboot vào recovery đc, h làm cách nào để khắc phục đây các pác =.='

Có cách nào cài bàn phím gõ tiếng việt tốt hơn bàn phím của Rom này ko các bác, ngày trước e dùng Sense 3.6 có bàn phím IME gõ tiếng việt rất hay, cài bản rom này gõ tiếng việt rất bất tiện mà ko đầy đủ. e cài IME nhưng nó ko chạy.
Mong các bác giúp e. thanks

Status
Không mở trả lời sau này.
Back