• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.
Có cách nào cài bàn phím gõ tiếng việt tốt hơn bàn phím của Rom này ko các bác, ngày trước e dùng Sense 3.6 có bàn phím IME gõ tiếng việt rất hay, cài bản rom này gõ tiếng việt rất bất tiện mà ko đầy đủ. e cài IME nhưng nó ko chạy.
Mong các bác giúp e. thanks

Bạn cài thử GOTIENGVIET 3 DONUT trên Play Store là được, dùng ngon giao diện có nhiều tuỳ chọn.

Thấy các pác xài Rom này xôm tụ wa' chừng, cũng lò mò flash test thử nhưng mà hiện h ko cách nào reboot vào recovery đc, h làm cách nào để khắc phục đây các pác =.='
Nếu máy bạn đang hoạt động bình thường thì bạn có thể cài QuickBoot để vào Recovery hay Bootloader nhé.

Lỗi không bật được wifi

Mình cài bản 1.3 vào bị lỗi ko bật được Wifi ai giúp mình với

Mình cài bản 1.3 vào bị lỗi ko bật được Wifi ai giúp mình với
Bật bình thường nha bạn. Nếu bị lỗi WiFi thì chắc chắn máy bạn chưa được S-OFF. Đối với các máy S-ON thì bản rom cook nào cũng lỗi WiFi nhé (trừ rom có Kernel Stock).

mình đa úp lên ver 1.3.0 nhưng sao ko thấy phần tin nhắn, web hoặc 1 số pm thông dụng vậy các bác, còn ngôn ngữ thì mình đã chọn TV nhưng trong phần venom tweaks vẫn hiển thị TA, còn một số vấn đềm ma chưa kịp vọ phá vì mình cũng chỉ mới úp lên lúc tối hôm qua. Nhưng phải công nhận về phần song, wifi ... thì bản rom này bắt cực kỳ mạnh. Còn pin nữa chứ biết thế nào?

mình đa úp lên ver 1.3.0 nhưng sao ko thấy phần tin nhắn, web hoặc 1 số pm thông dụng vậy các bác, còn ngôn ngữ thì mình đã chọn TV nhưng trong phần venom tweaks vẫn hiển thị TA, còn một số vấn đềm ma chưa kịp vọ phá vì mình cũng chỉ mới úp lên lúc tối hôm qua. Nhưng phải công nhận về phần song, wifi ... thì bản rom này bắt cực kỳ mạnh. Còn pin nữa chứ biết thế nào?

Cái này do khi Uprom bạn đã tick vào 1 số app khi được hỏi( những app này nếu bạn tick vào thì nó sẽ bỏ ko cài vào rom cho bạn đâu vì tick vào là bỏ ) cách khắc phục bây giờ là up lại rom và chú ý mục này nhé.Còn về Venom Tweak thì ko hiển thị được = tiếng Việt đâu vì nó được add vào rom chứ ko có mặc định trong Rom(Rom gốc mới có tiếng Việt).

Cái này do khi Uprom bạn đã tick vào 1 số app khi được hỏi( những app này nếu bạn tick vào thì nó sẽ bỏ ko cài vào rom cho bạn đâu vì tick vào là bỏ ) cách khắc phục bây giờ là up lại rom và chú ý mục này nhé.Còn về Venom Tweak thì ko hiển thị được = tiếng Việt đâu vì nó được add vào rom chứ ko có mặc định trong Rom(Rom gốc mới có tiếng Việt).

hì hì, vậy mà mình tưởng tick vào là cài đặt pm đó vào chứ, vậy bấy giờ muốn úp lại rom thì mình chỉ cần úp file rom .zip thôi hay phải full wipe trước rồi mới úp ại vậy bác, ngoài ra bác còn bản kernel nào tiết kiệm pin một tí ko, mình đang úp thử bản kernel yank555 nhưng vẫn thấy hao pin wá bác, ngoài ra có một số thông số trong quá trình cài đặt rom mà mình lại ko hiểu, vậy nên chọn như thế nào để cho bản rom đạt hiệu suất tốt nhất vậy bác. Mới dùng sen nên còn gà quá, mong các bác hướng dẫn tận tình giúp

Dạo này xài mấy bản này hao pin quá, ko biết có p? Do pin e bị chai ko, bác nào cho e xin cái pm kiểm tra pin voeis, hồi trc trong mấy topic bản rom # có vài bác sử dụng cái pm kt pin mà bây h e tìm lại ko đc :( mong các bác giúp sức

Lỗi không bật được wifi

Bật bình thường nha bạn. Nếu bị lỗi WiFi thì chắc chắn máy bạn chưa được S-OFF. Đối với các máy S-ON thì bản rom cook nào cũng lỗi WiFi nhé (trừ rom có Kernel Stock).

Mình cài bản 1.1.0 thì vào Wifi vẫn bình thường, có cách nào khắc phục không ạ, mong các bác chỉ giáo

Bạn cài lại rom đi, nên full wipe và format thẻ nhớ trước khi cài.

banr này mình đã dùng nhưng khi Login vào Facebook thì cứ hiện bảng "HTC cho phép" bấm đồng ý thì ko được lại hiện bảng đó lên, rất khó chịu !

banr này mình đã dùng nhưng khi Login vào Facebook thì cứ hiện bảng "HTC cho phép" bấm đồng ý thì ko được lại hiện bảng đó lên, rất khó chịu !

Lỗi do Mạng.
Nếu đang dùng 3G thì chuyển sang Wifi hoặc ngược lại là đc

Con Xe mình la s-on. Mình flash boot.img trước mà vẫn lỗi wifi ah. Các bác hướng dẫn dùm mình nha! mình cám ơn trước nha.

Con Xe mình la s-on. Mình flash boot.img trước mà vẫn lỗi wifi ah. Các bác hướng dẫn dùm mình nha! mình cám ơn trước nha.
S-ON thì bản rom cook nào cũng bị lỗi WiFi cả thôi bạn nhé. Bạn nên S-OFF cho máy thì sẽ không bị lỗi WiFi nữa.

mình flash boot.img trước ở rom cook ARHD 6.7.2 không bị lỗi wifi. Con Xe mình Hboot 1.29 nên không S-off được.
Bản đó không bị lỗi WiFi là do bạn flash file boot.img của kernel Stock (kernel/stock), ngày xưa máy mình HBOOT 1.29 không S-OFF được nên toàn phải dùng ARHD (không bị lỗi WiFi mà), giờ S-OFF được rồi nên đang dùng bản này (ViperS v1.3.5).

Không hiểu có ai dùng 1.3.5 bị khởi động lại liên tục không? Mình dùng bị liên tục. Wipe các loại, rồi full wipe up lại lần nữa vẫn bị, đành quay lại 1.3.0.

Luôn tiện hỏi các bác cách share contact, em chả biết làm cách nào gửi một số điện thoại trong danh bạ cho người khác bằng cách nào... :((

Status
Không mở trả lời sau này.
Back