• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.
Không hiểu có ai dùng 1.3.5 bị khởi động lại liên tục không? Mình dùng bị liên tục. Wipe các loại, rồi full wipe up lại lần nữa vẫn bị, đành quay lại 1.3.0.
Mình dùng v1.3.5 từ hôm qua đến giờ không bị lỗi như bạn đâu nhé.

Luôn tiện hỏi các bác cách share contact, em chả biết làm cách nào gửi một số điện thoại trong danh bạ cho người khác bằng cách nào... :((
Bạn vào Danh bạ (People) nhấn vào Menu (phía góc trên cùng bên phải ý) và chọn Send contacts, sau đó bạn chọn số cần gửi và nhấn Send, sau khi nhấn Send thì nó sẽ có các tùy chọn gửi qua Bluetooth, Mail, SMS hay MMS nhé.

Chủ thớt chỉ dùm e, con Xe mình là Hboot 1.29.0000 là s-on. Bây giờ mình muốn s-off phải làm như thế nào vậy. Chủ thớt hướng dẫn chi tiết dùm mình nha. Cám ơn chủ thớt!

Chủ thớt chỉ dùm e, con Xe mình là Hboot 1.29.0000 là s-on. Bây giờ mình muốn s-off phải làm như thế nào vậy. Chủ thớt hướng dẫn chi tiết dùm mình nha. Cám ơn chủ thớt!

Đầu tiên máy của bạn phải UNLOCK BOOTLOADER- ROOT-RECOVERY.
Sau đó bạn vào trang này ( chú ý clip VIDEO Ở PHÍA DƯỚI)
:http://unlimited.io/juopunutbear.htm
Chọn HTC SENSATION( PYRAMID) - WINDOWS ICE CREAM SANDWICH : Down cái đó về máy tính,giải nén ra. Sau đó làm theo HD là được( trên máy tính phải có sẵn HTC DRIVER). Chọt chưa được chọt lại( mỗi lần chọt 2 cái cách nhau 1,75s). Mình làm mấy máy rùi,lần đầu phải chọt 3 lần,nhưng các máy sau chọt 1 phát ăn ngay.

Đầu tiên máy của bạn phải UNLOCK BOOTLOADER- ROOT-RECOVERY.
Sau đó bạn vào trang này ( chú ý clip VIDEO Ở PHÍA DƯỚI)
:http://unlimited.io/juopunutbear.htm
Chọn HTC SENSATION( PYRAMID) - WINDOWS ICE CREAM SANDWICH : Down cái đó về máy tính,giải nén ra. Sau đó làm theo HD là được( trên máy tính phải có sẵn HTC DRIVER). Chọt chưa được chọt lại( mỗi lần chọt 2 cái cách nhau 1,75s). Mình làm mấy máy rùi,lần đầu phải chọt 3 lần,nhưng các máy sau chọt 1 phát ăn ngay.

Mình làm như hướng dẫn mà không được. Bị hư một thẻ 8gb nữa. Có hướng dẫn cách khác không vậy chủ thớt.

Mình làm như hướng dẫn mà không được. Bị hư một thẻ 8gb nữa. Có hướng dẫn cách khác không vậy chủ thớt.
Bạn kiên nhẫn làm vài lần là được. Mình đã khuyến cáo là nên dùng thẻ có dung lượng nhỏ để khi bị hư thẻ thì đỡ tiếc và luôn phải tháo SIM trước khi thực hiện.

Không hiểu có ai dùng 1.3.5 bị khởi động lại liên tục không? Mình dùng bị liên tục. Wipe các loại, rồi full wipe up lại lần nữa vẫn bị, đành quay lại 1.3.0.

cách đây 2 hôm, là lần đầu tôi dùng rom viper này, cài bản 1.3.0 2 lần khi dùng cũng bị hiện tượng khởi động lại máy. h qua, cài sang 1.3.5 vẫn dùng kelner stock, chỉ khác là cpu fre.min để là 384(lần trc để 192) và chế độ ondemand (trc để baadass )như các bác trên này khuyên dùng thì bản 1.3.5 chưa thấy có hiện tượng khởi động lại.

chỉ có sạc pin thì hơi lâu hơn các bản khác, 4h mới đến 85-90% , ko biết có các nào khắc phục ko ạ?

Bạn kiên nhẫn làm vài lần là được. Mình đã khuyến cáo là nên dùng thẻ có dung lượng nhỏ để khi bị hư thẻ thì đỡ tiếc và luôn phải tháo SIM trước khi thực hiện.

Thẻ nhớ bị lỗi. Sử dụng chương trinh SD Formatter v2.0.0.3.rar ta phục hồi lại được.

chỉ có sạc pin thì hơi lâu hơn các bản khác, 4h mới đến 85-90% , ko biết có các nào khắc phục ko ạ?
Không sạc lâu đến thế đâu bạn., mình tầm hơn 3 tiếng là đầy.

Thẻ nhớ bị lỗi. Sử dụng chương trinh SD Formatter v2.0.0.3.rar ta phục hồi lại được.
Cẩn thận vẫn hơn bạn nhé. Nên thay thẻ dung lượng nhỏ vào làm cho yên tâm.

Lạ 1 chỗ là mình s-off 3 con máy ngon lành rồi mà ko bị hư cái thẻ nào cả. Hiện nay bên XDA đã có cách s-off cho máy Hboot 1.2xxx mà ko cần unlock bootloader,chỉ temp root rồi s-off được luôn sau đó flash recovery,có luôn tool super cid nữa rất tiện. mình đã làm 1 con nguyên bản 4.0.3 đủ các bước trên mất có 30 phút,đặc biệt khi s-off chọt đúng 1 cái dược luôn.

Lạ 1 chỗ là mình s-off 3 con máy ngon lành rồi mà ko bị hư cái thẻ nào cả. Hiện nay bên XDA đã có cách s-off cho máy Hboot 1.2xxx mà ko cần unlock bootloader,chỉ temp root rồi s-off được luôn sau đó flash recovery,có luôn tool super cid nữa rất tiện. mình đã làm 1 con nguyên bản 4.0.3 đủ các bước trên mất có 30 phút,đặc biệt khi s-off chọt đúng 1 cái dược luôn.

hay day ta mjnh chua dam lam ban ak

S-off

Mình đã làm thử mà hỏng mất 2 cái thẻ vẫn chưa được hix

mình dùng bản 1.3.5 thấy pin xuống nhanh quá, các bác thấy bản kernel nào tốt hơn không giới thiệu cho mình với.
mình vẫn đang dùng kernel gốc của bản 1.3.5

mình dùng bản 1.3.5 thấy pin xuống nhanh quá, các bác thấy bản kernel nào tốt hơn không giới thiệu cho mình với.
mình vẫn đang dùng kernel gốc của bản 1.3.5

Bạn chuyển qua SEBASTIAN kernel v1.5.2 là ngon cả pin lẫn độ mượt. Có nhiều kernel như: Faux,xxxPACHAxxx nhưng lành nhất là SEBASTIAN( mod kernel vào là xong ko cần chỉnh gì cả).

Bạn chuyển qua SEBASTIAN kernel v1.5.2 là ngon cả pin lẫn độ mượt. Có nhiều kernel như: Faux,xxxPACHAxxx nhưng lành nhất là SEBASTIAN( mod kernel vào là xong ko cần chỉnh gì cả).

Bạn không đưa địa chỉ sao mà tải SEBASTIAN kernel v1.5.2 về được.

có ai ở sg s off giúp em dc không ? e làm cả 2 ngày mà vẫn fail. chán quá !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back