• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30-04] KN ngày Thống nhất đất nước - ACE Ginger 2.36.405.8 [Raf 1.9OC]

Vivo 0.1 của imika cài lên con tmo của minh thấy trong thông tin phần cứng hiện: ram 768, rom 1024, camera 8mpx là sao hả các bạn?

Máy của bạn thuộc loại Tmas rồi ! ram cao ghê !
Sửa trong file build.prop là ra !

http://www.multiupload.com/14F403EOSM

Leo512 flash ok nhưng không nhận SD cảd bác Dũng ơi, công nhận rất đẹp, màn hình lookscreen tùy chỉnh rất đẹp, bác Dũng sửa lỗi dùm nha

Bản này có cài được Leo 512 không các bác??

Bạn flash CWR với thông số sau
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 270M
cache ya 10 M
userdata ya|asize|hr allsize
Boot ok, giao diện rất cool nhưng không nhận SD card, mà data lại để ở SD card nên bị lỗi 1 phần, icon ngoài màn hình chính chỉ có tên phần mềm, không có biểu tượng, v..v

T-mobile up báo thành công nhưng khi boot tới màn hình htc màu xanh là đứng luôn, có bác nào bị như em không?

T-mobile up báo thành công nhưng khi boot tới màn hình htc màu xanh là đứng luôn, có bác nào bị như em không?

Bạn giải nén file zip ra, coi dung lượng thư mục system bao nhiêu, chỉnh sửa file flash.cfg với dòng system ya > dung lượng thư mục system là đảm bảo cài được, bị đứng ở màn hình HTC màu xanh là do dung lượng system không đủ đó

Bạn giải nén file zip ra, coi dung lượng thư mục system bao nhiêu, chỉnh sửa file flash.cfg với dòng system ya > dung lượng thư mục system là đảm bảo cài được, bị đứng ở màn hình HTC màu xanh là do dung lượng system không đủ đó

Dung lượng thư mục system là 254mb, thông số file "flash.cfg" dòng system ya hiện tại là 400mb, nhưng vẫn bị treo bác ơi.

Bác dung và các bác cho mình hỏi liệu có cài HtcLockScreen bản sense 3.0 cho HD2 dùng android 2.2 không ạ, hay là chỉ cài cho android 2.3 thôi???

Mình lấy cái htclockscreen.apk trong bản ở bài 1 của đồng chí Dũng rồi cài sang bản coredroid 1.6 nhưng nó không hiện đúng hình của 3.0 mà lại ra thế này

Làm thế nào để nó hiện đúng kiểu 3.0 như thế này nhỉ:

Chỉnh sửa cuối:
Bạn nào có cái htcscreenlock 3.0 như ở bản bài 1 của tác giả cho mình với, trong topic trước có bạn cho cái lock nhưng nó không phải của bản này mà nó thành cái lock hình nhưng của bản non sense thì phải ( 1 bên trái là mở khóa, bên phải có cái loa để chuyển chế độ ) mình muốn xin cái lock y như của bản 3.0 ấy.

Ô, đã kiểm tra lại, lấy cái htclockscreen 3.0 trong bản của dungphp cài sang bản khác nhưng nó lại hiện như mình đã nói ở trên
như thế này này :

Làm thế nào để nó hiện đúng kiểu 3.0 nhỉ. Đồng chí Dũng làm ở chỉ giúp mình nhỉ, mình đang thử cho nó vào bản coredroid 1.6 và chỉ giúp mình làm thế nào để nó hiện y như thế này :

Ngắn gọn là có phải Ginger sense hay kg ?

Bản coredroid V1.6 nó là android 2.2 sense , muốn chơi cái khóa đó sang nhưng nó hiện hình không như bản 3.0 mà lại thành cái hình 2 khóa 2 bên đó

Kiểu trên thì cài Lokbot Pro vào là có ngay, nhiều kiểu khóa, tha hồ chọn ! còn kiểu vong tròn 3.0 thì chắc bác dũng bóc từ Rom ra mới có , nhỉ ?

Kiểu trên thì cài Lokbot Pro vào là có ngay, nhiều kiểu khóa, tha hồ chọn ! còn kiểu vong tròn 3.0 thì chắc bác dũng bóc từ Rom ra mới có , nhỉ ?

kiểu vòng tròn chỉ dành cho rom 2.3 có sense thôi các bác ạ. 2.2 có sense cài cũng không được đâu.

Back