• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30-04] KN ngày Thống nhất đất nước - ACE Ginger 2.36.405.8 [Raf 1.9OC]

mình cài 3.0 vào rom android 2.2 nó lại thành cái kiểu ở trên ấy, điên thật :))

mình cài 3.0 vào rom android 2.2 nó lại thành cái kiểu ở trên ấy, điên thật :))

Bac lung tung nói nãy giờ mà không coi kỹ lại hả bác?? Em đã từng thử bóc lock screen 3.0 của bản vivo-imika để cài thử vào bản android 2.2 mà không được (bản Vivo của Imika có từ rất sớm nhé). Nói tóm lại lock screen 3.0 chỉ cài được cho bản android 2.3 có sense thôi, còn tất cả các bản khác bác cài không được đâu. Tại em cũng khoái mỗi cái khóa 3.0, mà đưa được vào bản android 2.2 là tuyệt nhất (tại 2.2 đã rất ổn định rồi), có cao thủ nào giúp đỡ đi ạ..... :(

Bãn của bác Dũng long lanh nhưng cứ vào tới màn hình htc là treo ở đó.

Mình dùng tẹt ga kg treo 1 lúc nào ! Nếu Leo 512 thì nên xem lại gói CWR có phù hợp hay kg thôi ! mà vào màn hình trắng có chữ HTC thì nó sẽ lâu đấy, kg phải treo đâu !

Bac lung tung nói nãy giờ mà không coi kỹ lại hả bác?? Em đã từng thử bóc lock screen 3.0 của bản vivo-imika để cài thử vào bản android 2.2 mà không được (bản Vivo của Imika có từ rất sớm nhé). Nói tóm lại lock screen 3.0 chỉ cài được cho bản android 2.3 có sense thôi, còn tất cả các bản khác bác cài không được đâu. Tại em cũng khoái mỗi cái khóa 3.0, mà đưa được vào bản android 2.2 là tuyệt nhất (tại 2.2 đã rất ổn định rồi), có cao thủ nào giúp đỡ đi ạ..... :(

Nếu chỉ cần giao diện đẹp thì dùng bản Ginger + Launcher Pro Sense của boyppc ấy, nhẹ mà vẫn có Sense :)

Mình dùng tẹt ga kg treo 1 lúc nào ! Nếu Leo 512 thì nên xem lại gói CWR có phù hợp hay kg thôi ! mà vào màn hình trắng có chữ HTC thì nó sẽ lâu đấy, kg phải treo đâu !

Em đã cài vào rồi nhưng cảm nhận thế này:
- Đồ họa còn lỗi (chắc tình hình chung)
- Phần thời tiết bị lỗi, không thể nào vào setting để đổi lại độ C, hiện tại là độ F.
Máy em là T-mobile.

Em đã cài vào rồi nhưng cảm nhận thế này:
- Đồ họa còn lỗi (chắc tình hình chung)
- Phần thời tiết bị lỗi, không thể nào vào setting để đổi lại độ C, hiện tại là độ F.
Máy em là T-mobile.

sao lại là độ F đc ! Mình build xong, kg chỉnh gì đã ra độ C. Chắc cậu kg full wipe đi rồi !

Thanks Mr Dung

Cho hỏi một câu ngoài rom này với, tôi dùng bản "imilka's Vivo GB Sense v0.1" có font WP7 rất thích những hiện thị tiếng việt không hoàn toàn có cách nào fix đựoc món này không?
Cám ơn advantage

Nhìn chung bản này chạy tuơng đối tốt trừ một số hạn chế chung : Camera 720 - không chạy hẳn; soọc màn hình và pin hơi kém (vọc + đọc báo khoảng 3h còn 10%).

sao lại là độ F đc ! Mình build xong, kg chỉnh gì đã ra độ C. Chắc cậu kg full wipe đi rồi !

Em advande full wipe rồi, nhưng vẫn ngạc nhiên là không thể về độ C, mà bật thời tiết lên hiện độ F lên nhưng không cho thiết lập gì cả, nhấp vào màn hình báo đang update location rồi lại thoát ra.

Thanks Mr Dung

Cho hỏi một câu ngoài rom này với, tôi dùng bản "imilka's Vivo GB Sense v0.1" có font WP7 rất thích những hiện thị tiếng việt không hoàn toàn có cách nào fix đựoc món này không?
Cám ơn advantage

Với ngôn ngữ VN mình chỉ có font Unicode mới hiển thị đúng đc nên phải dùng font nào giống thế mà hỗ trợ Unicode thôi !

chắc bạn ấy nói bản kingdom bác DUNG ạ. Mình cài thành công senrsen 3.0 rất đẹp nhưng đúng là lỗi ko cài đặt độ C, chỉ mặc định độ F và lỗi camera, ko nhận thẻ nhớ bác ạ. Có cách nào sửa ko bác? Hay bác build bản kingdom ngon ngon cho anh em dùng với thanks. Máy T-M cài rycovery 2.0.2.4 dành cho leo 1024 và phân vùng thẻ nhớ 1G.

chắc bạn ấy nói bản kingdom bác DUNG ạ. Mình cài thành công senrsen 3.0 rất đẹp nhưng đúng là lỗi ko cài đặt độ C, chỉ mặc định độ F và lỗi camera, ko nhận thẻ nhớ bác ạ. Có cách nào sửa ko bác? Hay bác build bản kingdom ngon ngon cho anh em dùng với thanks. Máy T-M cài rycovery 2.0.2.4 dành cho leo 1024 và phân vùng thẻ nhớ 1G.

Đang download bản bên Desire HD về, bản mình port là của Desire Z bên XDA !

Mình cài bản Kingdom_Sprint_WWE_0.81.651.0 cho HD2 TMous vào màn hình HTC chữ xanh là đứng Im luôn. Bạn build bản Kingdom cho HD2 cho AE dùng với nha. TKS.
Tiện thể bạn có bản nào Scene 2 mới ổn định cho mình xin link down với.Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Đang download bản bên Desire HD về, bản mình port là của Desire Z bên XDA !

Đã chiến thử mấy bản của bác bên XDA (Eg: Saga...) tình hình là em sửa flash.cfg như bên trên và đều cài thành công, dùng khá được (Máy em LEO 512) và đẹp nữa. Có mỗi một cái bệnh mà em dù đã Task29 thử mấy lần nhưng thấy vẫn bị, đó là: nếu mỗi lần mà có cuộc gọi nhỡ mà để máy lâu không xử lý hặc tắt thông báo gọi nhỡ đó đi thì 1 lúc là máy tự Reset.

Đó là ý kiến của riêng em, mong bác tiếp tục có những bản hay hơn nữa!

Em cảm ơn bác!

Đã chiến thử mấy bản của bác bên XDA (Eg: Saga...) tình hình là em sửa flash.cfg như bên trên và đều cài thành công, dùng khá được (Máy em LEO 512) và đẹp nữa. Có mỗi một cái bệnh mà em dù đã Task29 thử mấy lần nhưng thấy vẫn bị, đó là: nếu mỗi lần mà có cuộc gọi nhỡ mà để máy lâu không xử lý hặc tắt thông báo gọi nhỡ đó đi thì 1 lúc là máy tự Reset.

Đó là ý kiến của riêng em, mong bác tiếp tục có những bản hay hơn nữa!

Em cảm ơn bác!

Tăng CWR lên nữa đi ! Mình dùng tẹt kg bị gì đâu ! Thank you đã động viên !

Tăng CWR lên nữa đi ! Mình dùng tẹt kg bị gì đâu ! Thank you đã động viên !

Em trình còi lắm, cụ thể là Sa tăng lên bao nhiêu thì ok hả bác? đã thương thì bác thương cho chót :D

(À mà quên, bác lại vi phạm 1 lỗi cơ bản rồi: chả mấy khi em được thanks, thế mà bác lại chả thanks vào nút :D )

Thanks in advance.

Em trình còi lắm, cụ thể là Sa tăng lên bao nhiêu thì ok hả bác? đã thương thì bác thương cho chót :D

(À mà quên, bác lại vi phạm 1 lỗi cơ bản rồi: chả mấy khi em được thanks, thế mà bác lại chả thanks vào nút :D )

Thanks in advance.

Sắp update bản này lên rồi ! Chờ lát upload lên !

Sắp update bản này lên rồi ! Chờ lát upload lên !

Đấy, em chỉ chờ có thế \-/

Tối ăn cơm xong lại loay hoay rồi! Em đang nghi bị bệnh khớp vì tay lúc nào cũng cảm thấy bị mỏi :D

Back