• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Mình xài từ 10h tối qua tới giờ vẫn còn 50 per Pin. Nghịch tầm 1h, nghe gọi gần chục cuộc mỗi cuộc ~ 2 phút. khi stanby bật data + GPS

khi down về giải nén ra nó sẽ có các phần sau:
1.After finish install Apps that u need
2.Step 1:trong đấy có MAGLDR111
3.Step 2:trong đó có recovery
4.Step 3:trong đó có file initrd và zImage copy vào thẻ để chạy Recovey
5.Step 4:Trong có rom định dạng zip( up = recovery )
6.update MCCM HD 5.0:Trong có phần update.zip để cài rom trên xong thì cài
cái 2 3 4 chắc ai cũng có hết rồi nên mình ko up lên MF,mình chỉ up phần quan trọng nhất là phần 5 và 6+1:
phần 5:rom định dạng zip các bác tải ở đây ạ :http://www.mediafire.com/?03x09bojllzeiro
phần 1+6 các bác tải ở : http://www.mediafire.com/?4b6j36d0m0y18a9

up lên đầu cho a e down nhé bác

Mình cũng bị lỗi sau khi làm xong tất cả nó ra cái chữ HTC màu xanh lá cây và ngồi đợi .... 1 tiếng chưa thấy gì, huhu.
Cái này là lỗi thẻ nhớ hay sao vậy mấy bro?
Bro nào có công ngồi làm 1 cái hướng dẫn thật chi tiết và cụ thể? Mình cám ơn nhiều lắm!

Mình cũng bị lỗi sau khi làm xong tất cả nó ra cái chữ HTC màu xanh lá cây và ngồi đợi .... 1 tiếng chưa thấy gì, huhu.
Bro nào có công ngồi làm 1 cái hướng dẫn thật chi tiết và cụ thể? Mình cám ơn nhiều lắm!

+ 1 , mình cũng bị y như vậy :((

Hướng Dẫn Úp V5.x:

Từ Bước 2 Nhé :

Step 2 ~
Mở máy lên nhấn nút power đến khi nào vào menu của magldr => chọn USB Flasher => chạy file DAF.exe như úp rom nand bình thường

Step 3 ~

3.1) Hoàn thành bước 2, sau khi máy khởi động lại. Tiếp tục bấm power down vào magldr => chọn "USB MassStg"

3.2) Lúc này dù đang trong Magldr máy tính vẫn nhận thẻ nhớ như đang cắm vào đầu đọc thẻ => copy thẳng thư mục " Data2SD folder " vào thẻ nhớ , cóp xong nhớ safe remove thẻ nhớ trong máy tính

3.3) Không cần reset điện thoại, trong magldr chọn "Services->BootSettings->AD SD Dir" sẽ thấy thư mục Data2SD vừa cóp vào, bấm nút gọi để chọn nó.

3.4) Sau khi xong bước 3.3 thì bấm nút windows để quay trở lại menu magldr => chọn "Boot AD SD" => xuất hiện menu của ClockworkMod Recovery để úp rom file zip

3.5) Chọn "advanced->Partition SD Card" , sau đó nó sẽ có 1 đống lựa chọn dung lượng để tạo phân vùng EXT để lưu app trên thẻ nhớ ( nên chọn cái 1GB) , sau đó lựa chọn số 0 ở mục tiếp theo hiện ra và chờ nó hoàn thành thôi.

Sau khi phân vùng thẻ nhớ xong thì chọn mục "reboot system now"

Step 4 ~

Khởi động lại xong lại vào tiếp menu magldr

4.1) Chọn "USB MassStg"
Thực hiện lại bước copy thư mục Data2SD vào thẻ nhớ +
Copy file rom zip V5.0 và thư mục (update zip) vào thẳng thẻ nhớ. Cóp xong nhớ safe remove thẻ nhớ trong máy tính và rút thẳng cáp ra luôn ( xong bước này là ko cần cắm cáp vào nữa )

4.2) Sau đó chọn "Boot AD SD" => ClockworkMod sẽ dc load

4.3) tiếp theo chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" => chọn file rom zip V5.0
=> đợi nó flash rom, nó báo flash xong thì chọn "reboot system now"

Step 5 ~

Khởi động lại xong thì tiếp tục vào menu magldr, sau đó chọn "Boot AD SD" => tiếp tục vào ClockWorkmod => dùng nút volume down để chọn đến mục 'update sd card' => 'update zip' => rồi nhấn nút gọi 'call' để chạy update, xong thì chọn "reboot system now" .

Đến đây thì đợi nó khởi động lại là xong thôi, boot vào Android. Còn thời gian lâu hay mau là do thẻ nhớ của các bạn. Tốt nhất trước khi làm mấy cái này thì nên format thẻ nhớ trước, bảo đảm thời gian chờ chỉ có vài phút ko đến 30 phút hay 1 tiếng đâu, của mình làm xong đến khi vào dc android setup tiếng việt mất có vài phút...

Chúc may mắn :D

Chỉnh sửa cuối:
Thanks hatnaf nhiều lắm. Nhưng mình có một số vấn đề cần hỏi bạn:
1. Mình sử dụng Magldr 1.12 ... được không bạn?
2. Ở bước 2, mình dùng chương trình nào? Recovery 1.2 hã bạn?
3. Ở bước 3, folder Data2SD ở đâu? Là một thư mục trống mình tạo rồi chép qua thôi ah?
4. Thẻ nhớ của bạn bao nhiêu GB và là class mấy?
Cám ơn hatnaf rất nhiều!

Vấn đề là bản 5.1 này có thực sự mượt mà, không bug không lag, không treo,.... đáng để thay thế các bản khác không?
Tôi đang dùng build Glass desire 2.0.1 của bác Dũng thấy êm quá rồi, với lại chưa có đủ thời gian để vọc tiếp!
Các bác test xong cho cảm nhận thực tế đi! Ông MCCM này quảng cáo thấy y như là "The best" vậy ! Chán cái là tiếng Anh của ổng hơi kém!

Thanks hatnaf nhiều lắm. Nhưng mình có một số vấn đề cần hỏi bạn:
1. Mình sử dụng Magldr 1.12 ... được không bạn?
2. Ở bước 2, mình dùng chương trình nào? Recovery 1.2 hã bạn?
3. Ở bước 3, folder Data2SD ở đâu? Là một thư mục trống mình tạo rồi chép qua thôi ah?
4. Thẻ nhớ của bạn bao nhiêu GB và là class mấy?
Cám ơn hatnaf rất nhiều!

1. Mình đang xài magldr 1.2 đây, do vừa down từ WP7 xuống :D
2. Step 2 là đang trong menu của magldr 1.2 đó.
3. Folder Data2SD nằm trong file Rom dow trên mạng về đó, giải nén cái đó ra nó có 4,5 thư mục gì đó tương ứng với từng step. Tìm trong đó sẽ thấy.
4. Thẻ nhớ của mình là Trancend 8GB class 6 , androi nhận có class 4 @@. Ai biết chỉnh nó đúng là class 6 ko :((

Vấn đề là bản 5.1 này có thực sự mượt mà, không bug không lag, không treo,.... đáng để thay thế các bản khác không?
Tôi đang dùng build Glass desire 2.0.1 của bác Dũng thấy êm quá rồi, với lại chưa có đủ thời gian để vọc tiếp!
Các bác test xong cho cảm nhận thực tế đi! Ông MCCM này quảng cáo thấy y như là "The best" vậy ! Chán cái là tiếng Anh của ổng hơi kém!

Chạy mượt, pin trâu . Âm thanh tốt, nói chung là cũng gần giống như MCCM nói. Tốt nhất bạn nên flash thử và cảm nhận, cá nhân mình thì thấy nó hoàn toàn ổn . Chỉ chưa quay dc HD như các bản Android khác => cái này thì WP 7 là vô địch, quay HD tuyệt vời. Có quay HD thấy con HD2 lên 1 đẳng cấp khác hẳn, tiếc là chưa xài dc live và ít app , game. Đợi 1 thời gian OK rồi bụp WP 7 thôi :)) =))

**** Mr_PDA đưa cái hướng dẫn của mình lên TOP cho a e nào chưa làm dc tiện theo dõi để úp . Thanks

hôm qua em cài xong chạy phe phé, khá mượt nhưng lúc khởi động sense toàn báo lỗi gì đó, sáng nay em cài lại từ đầu thì lại xuất hiện logo HTC màu xanh lá cây, mãi vẫn chưa load được

Mình đang dùng thấy lúc đầu thấy rất chậm (mặc dù format thẻ trước rùi, chắc do thẻ Class 2 ) nhưng sau vài lần reboot thấy nhanh đáng kể khi set CPU 1300 và chạy Qadrant được 1700. Đang theo dõi tiếp :)

Cám ơn bạn rất chi tiết ( nhưng không biết mình có làm được không huhu) Mấy hôm nay vật lộn với win7 mà không có xem tin tức, nay tính cho con HD2 nghĩ xả hơi mà lại có chuyện để làm tiếp( vì mình mê rom HD) thôi cứ chiên`1 tiếp rồi vài hôm qua win7 nữa, cái điện thoại nó hành quá.

A e nào biết cách fix lỗi này hướng dẫn khắc phục dùm

sau khi cài 5.1 thì máy cứ báo thẻ nhớ bị hư là sao mấy bác?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

A e nào biết cách fix lỗi này hướng dẫn khắc phục dùm
Bạn làm theo cách này nhé, mình đã làm và thành công rồi, đây là phần hướng dẫn cua bác Duc Long

Đa số các rom đều up được và chạy tốt theo các hướng dẫn trên. Riêng các build của dòng NAND_GingerBread.zip hoặc MIUI khi up có thể treo máy ở đoạn gogogo hay không boot hoàn chỉnh được mà màn hình sẽ bị treo. Khi gặp trường hợp này các bạn tải Tool MAGLDR đã có chỉnh sửa theo link: http://www.mediafire.com/?n3i5mkkg8dsuod5
Tháo pin ra cho vào lại máy, bấm giữ nút power liên tục cho đến khi máy boot vào MAGLDR. Khi này bạn dùng nút volum để chọn mục số 04 USB FLASHER. Kết nối máy tính và chạy tool đính kèm. Khi chạy xong máy tự trả về boot MAGLDR các bạn chỉ việc chọn mục số 1 để up rom zip trên thẻ.
Sau khi up tool Ginger_fix thì khi quay lại up rom có Base từ Desire HD để máy chạy tốt có những rom các bạn phải chạy lại Tool MAGLDR V1.2 này: http://www.mediafire.com/?czow4290b1kfj27

CÀI BẢN 5.1 CÓ CẦN CÀI THÊM CÁI UPDATE NỮA KHÔNG VẬY CÁC BÁC?

Không cần đâu bạn ơi

Chỉnh sửa cuối:
CÀI BẢN 5.1 CÓ CẦN CÀI THÊM CÁI UPDATE NỮA KHÔNG VẬY CÁC BÁC?
cần nhé bạn. Cái update chính là root máy thôi :D. Tối qua mình ko cài máy k được root. Phải cài lại thế là xài bình thường
HD 2 xài bình thường, mượt mà, Mọi chức năng good. Mỗi tội bị cái bệnh chụp ảnh mà vào galery là bị FC camera. Còn lại chưa thấy vấn đề gì lớn

đã update lại cách cài cho các bro tham khảo :D
em cũng đang thèm lắm rồi mà đang phải dùng WP7 để up với test ứng dụng cái đã :D

Back