• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Chi ơi, bản 5.1 này có cần dùng thêm cái kenel mới ngoài cái update.zip ra không, thấy có bác post 1 cái kenel khác cho bản này ở mấy trang trước ý.

Bản này nhiều mem xài "MDJ S10.4" kêu mượt lắm, bro thử xem
link ở trên topic của e đó :D

trong tất cả các bản rom mình thích nhất rom của HTC vì quen icon và widet của HTC rùi sang các bản rom khác thấy màu mè không đẹp, bản 5.1 này tiếng việt dễ sử dụng, lại có cái chia sẻ kết nối với internet thông qua máy tính lên vào Applanet hoặc Market dowload bét nhè ( các bản rom khác mình tìm cái này không thấy, căn bản cũng không rõ tiếng anh lắm, mà quanh khu nhà mình không có wifi ^^, cắm luôn vào PC mà vọc và dow ) mình dùng thử hết các rom trên PDA rùi vẫn quay lại MCCM 5.1, tuy lúc đầu hơi lag tí nhưng 1 thời gian là ok, máy mình tmos, chưa thay kernel , không bít thay kernel 10.4 có mịn màng được hơn nữa không ta ;;) \-/

trong tất cả các bản rom mình thích nhất rom của HTC vì quen icon và widet của HTC rùi sang các bản rom khác thấy màu mè không đẹp, bản 5.1 này tiếng việt dễ sử dụng, lại có cái chia sẻ kết nối với internet thông qua máy tính lên vào Applanet hoặc Market dowload bét nhè ( các bản rom khác mình tìm cái này không thấy, căn bản cũng không rõ tiếng anh lắm, mà quanh khu nhà mình không có wifi ^^, cắm luôn vào PC mà vọc và dow ) mình dùng thử hết các rom trên PDA rùi vẫn quay lại MCCM 5.1, tuy lúc đầu hơi lag tí nhưng 1 thời gian là ok, máy mình tmos, chưa thay kernel , không bít thay kernel 10.4 có mịn màng được hơn nữa không ta ;;) \-/

Thực ra ngoài lấy mạng bằng Cáp USB, giờ chúng ta có thể dùng laptop để chia sẻ mạng ADSL cho Mobile (bạn thử nghiên cứu thêm xem). Thay kenel mượt hơn sau khoảng 4-5 lần reset đấy bạn ah, đáng để thử lắm

Đã thử và làm từng bước như chủ thớt hướng dẫn: boot thành công Android luôn, vấn đề là bị FC liên tục, đã reset cả tỉ lần vẫn FC => không chịu nổi nữa nên quay sang test vài bản khác vậy.

Chả hiểu có ai bị như mình không, buồn thật!!!

Dù sao cũng cảm ơn chủ thớt!

Đã thử và làm từng bước như chủ thớt hướng dẫn: boot thành công Android luôn, vấn đề là bị FC liên tục, đã reset cả tỉ lần vẫn FC => không chịu nổi nữa nên quay sang test vài bản khác vậy.

Chả hiểu có ai bị như mình không, buồn thật!!!

Dù sao cũng cảm ơn chủ thớt!

Mọi ng đều bị như bác nhưng mà chỉ FC vài lần thôi, sau vài lần reboot là nó tự mất mà :D
huac là thay kernel và reboot sau vài lần nó cũng tự mất, mỗi lần khởi động tuy nó bị FC nhưng vẫn dùng bt, vừa sử dụng vừa thỉnh thoảng reboot thì sau vài lần như thế nó sẽ tự mất :)

card reader có 50k 1 cái thôi hà !

dạ đúng là 50k 1 cái, nhưng quan trọng là cái vé máy bay khứ hồi tới over 2k, bác tài trợ cái vé máy bay thì e bay về mua 10 cái card reader tặng bác 9 cái dùng dần phòng hư hỏng. Xin đọc kĩ dùm e là e đang đợi thằng bạn ship qua mà tới 17-19 này hàng mới đến.

Jack ah! A cũng bị FC nhiều vo đối như Bro trên nhưng đã format thẻ lại bằng SDformater theo hướng dẫn của Mod Ân cò lả thì chạy ok lắm, k bị một lần nào FC luôn.

Có điều lần trước cài tiếp cái file update.zip toàn lỗi nên lần này k cài.

Cũng k dám cài lại cái Kernet kia nữa.

Cho A hỏi 2 cái update và kernet này liệu có lỗi nữa k? E dùng thấy thế nào

Jack ah! A cũng bị FC nhiều vo đối như Bro trên nhưng đã format thẻ lại bằng SDformater theo hướng dẫn của Mod Ân cò lả thì chạy ok lắm, k bị một lần nào FC luôn.

Có điều lần trước cài tiếp cái file update.zip toàn lỗi nên lần này k cài.

Cũng k dám cài lại cái Kernet kia nữa.

Cho A hỏi 2 cái update và kernet này liệu có lỗi nữa k? E dùng thấy thế nào
ban đâu update sẽ bị lỗi FC system nhưng reboot vài lần là hết bạn à,chạy mượt hơn đó,mình đang thử với kernet rafpigna 1.7

MÌNH HIỆN LÊN ĐẾN CHỮ HTC MÀU TRẮNG ĐỨNG HOÀI, VÀ BỊ FC
KHI MÀN HÌNH TẮT NO HIỆN MỞ KHÓA BÌNH THƯỜNG, TUY NHIÊN LẠI HIỆN HTC MÀN HÌNH TRẮNG

CHO MÌNH HỎI " Copy folder Data2sd mà mình down bên trên vào root của thẻ nhớ" NGHĨA LÀ TẠO THƯ MỤC ROOT PHẢI KHÔNG HAY CHỈ COPY VAO THẺ NHỚ

CHO MÌNH HỎI " Copy folder Data2sd mà mình down bên trên vào root của thẻ nhớ" NGHĨA LÀ TẠO THƯ MỤC ROOT PHẢI KHÔNG HAY CHỈ COPY VAO THẺ NHỚ
Không phải zậy bạn à, nghĩa là copy thư mục Data2sd vào thẻ nhớ,chứ không có tạo thư mục j cả

MÌNH HIỆN LÊN ĐẾN CHỮ HTC MÀU TRẮNG ĐỨNG HOÀI, VÀ BỊ FC
KHI MÀN HÌNH TẮT NO HIỆN MỞ KHÓA BÌNH THƯỜNG, TUY NHIÊN LẠI HIỆN HTC MÀN HÌNH TRẮNG
Mình cũng bị tình trạng như thế nầy.
Boot vào màn hình mở khóa, mở khóa xong nó hiện chữ HTC hoài không load nữa. đã chạy bản update rồi nhưng vẫn bị như vậy. Nó hiện chữ HTC chúc rồi tắt mình nhấn Power thì lại mở khóa nữa. Có anh em nào có kinh nghiệm giúp mình vượt qua cái nầy được không. Thank nhiều

Em cài bản này 4 lần, làm từng bước một như hướng dẫn tất cả đều OK hết. Có lần bị FC có lần không, nhưng restart vài lần sẽ hết đúng như chủ topic nói. Có điều em không kết nối internet qua adhoc lẫn bằng cổng USB được. Sync ngon lành bằng Myphone Explorer. Có lúc tức quá format cài lại từ đầu vẫn không kết nối được! tiếc...tiếc quá!

Mình cũng bị tình trạng như thế nầy.
Boot vào màn hình mở khóa, mở khóa xong nó hiện chữ HTC hoài không load nữa. đã chạy bản update rồi nhưng vẫn bị như vậy. Nó hiện chữ HTC chúc rồi tắt mình nhấn Power thì lại mở khóa nữa. Có anh em nào có kinh nghiệm giúp mình vượt qua cái nầy được không. Thank nhiều
Bạn thử làm cách nầy xem sao. Mình làm như vậy thì được nè. Đầu tiên bạn tắt máy thao pin ra rút thẻ nhớ ra rồi lắp pin, thẻ nhớ lại. Khởi động lại máy khi máy load vào rồi mà hiện chữ HTC thì đợi khoảng 5p sau đó nhấn nút back *nút quay lại* vài lần xem sau. Chúc thành công. Mình mới xài được khoảng 2h thấy cũng bình thường nên không có ý kiến gì để vài hôm xem sau.

Cuối cùng sau 5 bản khác nhau thì bản V5.1 CWR/NAND Data2SD [Desire HD] này cũng được mccmjoon cho ra đời dựa vào bản ROM mới nhất Desire HD ROM, sau bản V3.0.2 rồi V4 chạy rất mượt, rất nhanh và ổn định thì bản 5.1 cũng ra đời và nay là chạy trên NAND nhé
Nguồn:

Link youtube cho các bro tham khảo bản 5.0( bản trc của 5.1) >:)
[video=youtube;hlfKFHt-Mms]http://www.youtube.com/watch?v=hlfKFHt-Mms[/video]

Features:

Các bạn tham khảo cách cài đặt tại đây:

Đầu năm làm lại bài hướng dẫn thật ngắn gọn dễ hiểu cho anh em flash vì thấy nhiều ng kêu bản này khó cài quá mà mình thì thấy dễ vô cùng, bản này dùng về độ nhanh và mượt đã được kiểm nghiệm rõ ràng rồi :D

First of all: BACKUP thẻ nhớ để store các file cần thiết của bạn

1. Download Data2sd folder này về:

Download file update này về:

Download V5.1 CWR/NAND Data2SD

Nhớ Flash MAGLDR 1.13 cho HD2 để tí nữa flash CWR v1.3 nhé :D

(http://cotulla.pp.ru/leo/Android/DFT_LEO_MAGLDR113_DAF.rar)

2. Cài CWR V1.3 400Mb:
http://www.multiupload.com/ANZ7BW6JL0

Trước khi flash: Download về, giải nén ra, mở file Flash.cfg ( đừng nhầm với file flash.cgf có định dạng là text nhé ) bằng notepad ra, sửa lại như sau:

Từ HD2 bấm và giữ nút power(nút đỏ) cho đến khi nào menu của MAGLDR. Chọn "USB Flasher", cắm cáp nối HD2 với PC
Từ folder của CWR V1.3 400MB trong PC chạy file DAF.exe để set partition layout. Xong thì giữ nút đỏ để vào MAGLDR menu. Tháo thẻ ra rồi cắm vào đầu đọc thẻ để thực hiện bước 3

3. Copy folder Data2sd mà mình down bên trên vào root của thẻ nhớ = đầu đọc thẻ hay = usb mass trong magldr thì tùy các bạn ( mình dùng card reader cho yên tâm :D )

Trên HD2 vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder sau nó nó sẽ tự quay lại menu của MAGLDR, vào AD recovery, chọn "advanced->Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD (khuyến cáo chọn 1 GB), sau đó chọn 0 làm size của swap partition ( bước này sẽ format thẻ của bạn đấy nhé )

Sau khi partition xong thì chọn "reboot system now" và giữ nút power để vào lại menu của MAGLDR

4. UP ROM:
Tháo thẻ ra rồi cắm vào PC và copy lại Data2sd folder vào root của thẻ, copy file rom zip mà mình đã down bên trên "MCCM HD V5.1 CWR_NAND" vào root của thẻ, copy file update mà mình down bên trên về vào root của SD card. Ok xong thì cắm ngược lại vào HD2 và vào AD recovery, chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn bản ROM .
Sau khi flash xong thì bấm nút đỏ để back và chọn "reboot system now" rồi ngồi đợi khoảng 5 phút cho nó boot vào android. Ok boot xong xuôi thì reboot và giữ nút power rồi vào AD recovery, chọn "apply update from sdcard", chọn file update.zip, chọn yes sau đó chọn "reboot system now"

Ok thế là đã xong, cài xong xuôi vào android rồi thì các bạn reboot thêm 2 lần nữa rồi sử dụng sau đó vài tiếng reboot thêm 1 lần nữa cho máy chạy nuột nhất có thể :))
Lưu ý là mới cài xong thì máy mỗi lần vào android sẽ bị FC, nhưng sau 1 vài lần reboot sẽ hết :D

Update MDJ S10.4 cho ai thích OC ;))

Many Thanks!
Lâu không nghịch lại HD2, trước dùng mãi từ hồi chỉ dùng đc android trên thẻ nhớ.
Hôm nay kiếm đc 1 em HD2 original đã cài rom(chả biết rom gì của pdaviet 6.5). Nghịch thử theo hướng dẫn này là được luôn. Tuy bị mắc ở 1 chỗ :
- cài xong DFT_LEO_MAGLDR113_DAF mãi ko vào đc menu của nó , cứ đứng im ở HTC màu trắng mặc dù đã haspl3(sau mới hóa ra bản rom của mình đang dùng lởm) ==> , up lại cho em nó bản rom HD2_3.14.CO2.V69 của bác PhamQuang thế là ok ngay...HEHE

Nhờ các Bác hướng dẫn hộ dùm em cách kết nối giữa bản này với lap để vào internet với! Em dùng Wifi không được, sử dụng Internet pass-throught cũng không xong, sử dụng Myphone Explorer cũng chịu! Giờ em dùng ADSL trên Lap, mà chạy 3G để vào Market trên "em nó"...thiệt là "ức" quá! Em cám ơn các Bác!

Bước 2 khi cài CWR, mở file Flash.cfg trên PC bằng notepad để chính sửa, do ko bỏ dấu chọn ở ô a always use the selected program trong phầm open with. Giờ file Flash nó mang luôn định dạng notepad, như thế có ảnh hưởng gì khi chậy CWR ko các bác. Em không biết cách chuyển lại định dạng file ban đầu.
Nhân tiện cho em hỏi thêm, file Data2SD khi copy vào thẻ nhớ có cần giải nén không?

Chỉnh sửa cuối:
Back