• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Các bác cho mình hỏi: muốn chỉnh lại MAGLDR 1.13 để ANDROID tự boot vào NAND thì làm như thế nào?

Lam sao format ext a? Em cai ban lan dau internal storage dc 823M, cai ban khac roi xoa, cai lai ban nay thi chi con 779M thoi, em da su dung wipe/reset factory roi van the. Khong biet lam cach nao de lay lai 44M, mong cac bac huong Dan giup. Format va chia partition lai thi lau qua! Xin loi may em chia cai TV!

Dữ liệu cũ vẫn còn nằm trò máy,bạn dùng task29 để xoá và cài lại nhé

Bác nó rõ hơn một chút được không

Bác làm y như lúc chọn để mặc định hiện Menu Boot, nó có ghi rõ, ấn nút xanh để hiện, nút đỏ để ẩn_ tức là tự boot thẳng đó.
Nó nằm trong Services/Bootsettings/Alwaysmenu. Rồi ấn nút cứng nguồn là xong. Đại loại thế ạ :D

Mr_Pda cập nhật thêm các Kernel dành cho pin Extended 2300mAh được không bác :D

Em thấy hiện giờ Kernel zip loại này cũng có vài cái, chắc anh em cũng quan tâm ạ

ai hướng dẫn mình cách setcpu đi,dùng fần mềm nào và như thế nào,thank nhiều

1. Download Data2sd folder này về:
Download file update này về:
Download V5.1 CWR/NAND Data2SD
Nhớ Flash MAGLDR 1.13 cho HD2 để tí nữa flash CWR v1.3 nhé :D
(http://cotulla.pp.ru/leo/Android/DFT_LEO_MAGLDR113_DAF.rar)

2. Cài CWR V1.3 400Mb:
http://www.multiupload.com/ANZ7BW6JL0
Trước khi flash: Download về, giải nén ra, mở file Flash.cfg ( đừng nhầm với file flash.cgf có định dạng là text nhé ) bằng notepad ra, sửa lại như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 350M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize

Từ HD2 bấm và giữ nút power(nút đỏ) cho đến khi nào menu của MAGLDR. Chọn "USB Flasher", cắm cáp nối HD2 với PC
Từ folder của CWR V1.3 400MB trong PC chạy file DAF.exe để set partition layout. Xong thì giữ nút đỏ để vào MAGLDR menu. Tháo thẻ ra rồi cắm vào đầu đọc thẻ để thực hiện bước 3

3. Copy folder Data2sd mà mình down bên trên vào root của thẻ nhớ = đầu đọc thẻ hay = usb mass trong magldr thì tùy các bạn ( mình dùng card reader cho yên tâm :D )

Trên HD2 vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder sau nó nó sẽ tự quay lại menu của MAGLDR, vào AD recovery, chọn "advanced->Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD (khuyến cáo chọn 1 GB), sau đó chọn 0 làm size của swap partition ( bước này sẽ format thẻ của bạn đấy nhé )
Sau khi partition xong thì chọn "reboot system now" và giữ nút power để vào lại menu của MAGLDR

4. UP ROM:
Tháo thẻ ra rồi cắm vào PC và copy lại Data2sd folder vào root của thẻ, copy file rom zip mà mình đã down bên trên "MCCM HD V5.1 CWR_NAND" vào root của thẻ, copy file update mà mình down bên trên về vào root của SD card. Ok xong thì cắm ngược lại vào HD2 và vào AD recovery, chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn bản ROM .
Sau khi flash xong thì bấm nút đỏ để back và chọn "reboot system now" rồi ngồi đợi khoảng 5 phút cho nó boot vào android. Ok boot xong xuôi thì reboot và giữ nút power rồi vào AD recovery, chọn "apply update from sdcard", chọn file update.zip, chọn yes sau đó chọn "reboot system now"

Lưu ý là mới cài xong thì máy mỗi lần vào android sẽ bị FC, nhưng sau 1 vài lần reboot sẽ hết :D[/SIZE][/B]

Update MDJ S10.4 cho ai thích OC ;))

Mình thấy cách mà Mr_PDA viết lại vẫn chưa thật tối ưu. Mình có cách thực hiện ngắn hơn, tức là không cần phải rút thẻ nhớ ra đến 02 lần hoặc không cần chép thư mục Data2SD vào thẻ đến 02 lần. Xin chia sẽ với các bạn như sau:

1. thực hiện tuần tự theo hướng dẫn bên trên đến cuối bước thứ 2 không tháo thẻ ra mà tiến hành vào recovery để chia patition cho thẻ ngay: vào AD recovery, chọn "advanced->Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD (khuyến cáo chọn 1 GB), sau đó chọn 0 làm size của swap partition.
2. Sau khi partition xong thì rút thẻ nhớ ra cắm vào máy tính copy 03 thứ vào gốc của thẻ nhớ gồm:
- Folder: "Data2SD"
- ZIP ROM: "MCCM HD V5.1 CWR_NAND.zip"
- update.zip
Ngoài ra cũng có thể copy tất cả những thứ backup của bạn vào thẻ nhớ như contact, music, film, picture,.....

3. Chép những thứ cần thiết vào thẻ xong thì cắm thẻ vào máy lai và tiến hành các bước sau:
- Vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder sau nó nó sẽ tự quay lại menu của MAGLDR.
- Vào AD recovery, chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn bản ROM.
Xong thì cứ làm theo hướng dẫn của Mr_PDA
Sau khi flash xong thì bấm nút đỏ để back và chọn "reboot system now" rồi ngồi đợi khoảng 5 phút cho nó boot vào android. Ok boot xong xuôi thì reboot và giữ nút power rồi vào AD recovery, chọn "apply update from sdcard", chọn file update.zip, chọn yes sau đó chọn "reboot system now"

Chúc các bạn thành công! Bản ROM này dùng tốt đấy, chỉ không nhanh bằng ROM desize Z thôi nhưng có giao diện đẹp hơn!

Chỉnh sửa cuối:
ai hướng dẫn mình cách setcpu đi,dùng fần mềm nào và như thế nào,thank nhiều

Đã có bài hướng dẫn trên diễn đàn, em đọc lâu rồi nhớ không rõ lắm. Bác tìm lại thử. Bác vào Market tìm từ khóa "SetCPU", cài nó, để Min nhỏ nhất , Max 1300 trở lại(Nhiều người khuyên vậy), rồi stick vào ô "Set on boot". Vậy là xong! Muốn kiểm tra Bác cài System info lite sẽ thấy!

Em nhầm tên, kiểm tra bằng SystemPanel Lite!

hix sao bản này quarant củng thấp thế nhỉ máy mình chỉ co ~1200 k bít máy mình có bị gì không
đả setcpu lên 1300

Mình cài được bản này rồi, 1 phát ăn ngay.
Cho mình hỏi thêm, Update MDJ S10.4 cho ai thích OC, cái này là update thêm gì đấy ah?

Mình cài được bản này rồi, 1 phát ăn ngay.
Cho mình hỏi thêm, Update MDJ S10.4 cho ai thích OC, cái này là update thêm gì đấy ah?
Cài một phát ăn ngay nhưng bị FC.
Update thêm kerel vừa giúp OC cho em HD2 vừa fix được lỗi FC :D

Lỗi bắt format SDcard và full bộ nhớ!

Mình vừa cài xong bản này, toàn báo full ổ cứng và SDcard bắt format
, mặc dù mình vừa update xont từ card SD.Đã khởi động lại mấy lần vẫn thế, bác nào bị như mình ko>

Mình vừa cài xong bản này, toàn báo full ổ cứng và SDcard bắt format
, mặc dù mình vừa update xont từ card SD.Đã khởi động lại mấy lần vẫn thế, bác nào bị như mình ko>

Mình đã biết lỗi của nó rồi, format lại bằng SDFORMAT là OK!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

nghe các bác khen chạy càng lâu càng ổn, thử chạy 1 thời gian xem, chứ chạy 1 lúc thấy pin tụt trông thấy, mất 10% sau khi chạy 15p hix, trước mình dùng MDJ 2.6 thấy cũng ổn, nhưng bản này nhìn đẹp hơn!

Chỉnh sửa cuối:
sao mình cứ bị FC hoài nhỉ, mình đã restat lại nhiều lần rồi

Cài một phát ăn ngay nhưng bị FC.
Update thêm kerel vừa giúp OC cho em HD2 vừa fix được lỗi FC :D

Thanks bác, em lần đầu up nên hơi gà. Thảo nào sau khi cài ứng dụng từ market, chậy được hôm đầu ngon lành sau khi restart lại máy, chọn ứng dụng nào cũng bị FC, đang định chuyển qua bản khác. Để em chạy thêm cái kerel xem okie không
Cho em hỏi thêm, bên trên em thấy có 3 link Kernel. Mình chọn cái nào good nhất??

vào Market search soft ROM Manager để fix lỗi FC cũng ok lắm.

dùng SDformatter format cái thẻ đi hầu như k bị tí FC nào. cái Kernet mới dùng cũng rất ngon.

Quarant thấp ban đầu chạy vài lần lên đc 1500.

Nói chung là ổn.

Các bản HD đa số đều giống nhau (của MDJ, MCCM, RAF,... - các bản đều đã được Deodexed) chạy chỉ tít hơn nhau khi xóa bớt APP hoặc cùng lắm hơn nhau cái initrd.gz (Mod) !

Back