• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

cám ơn anh thanhvo31 đã cho em code để kéo torrent , cho em hỏi thêm tí , down về xong là chép wa thẻ rùi install là cày đc lun phải ko a?có cần làm thêm bước nào nữa ko ạ?

có bác nào bị giống e ko: e up 3 bản khác nhau đều bị một lỗi loa thoại to, khi cho bé đi thì được cuộc gọi đó, có cuộc gọi khác lloa thoại lại to như lúc chưa chỉnh bé của cuộc gọi trước, WIN & AD chạy trên thẻ thì ko sao. máy mình T 1024

Tôi dùng Mobifone.

Còn radio thì theo chú này 2.08 hay 2.10 mới tốt cơ. Hôm trước tôi flash bản DFT cottulla, lúc thay bản Gauner flash lại ROM ship nên Radio lên 2.15, bây giờ ngại nên để nguyên.

Bác download ve thay có 2-3p là xong ấy mà. Bác thay thử xem thế nào đi để a e mình tham khảo qua lại!

tôi chưa tìm ra cách để Flash Radio mà không mất ANDROID NAND nên chưa thử.

cám ơn anh thanhvo31 đã cho em code để kéo torrent , cho em hỏi thêm tí , down về xong là chép wa thẻ rùi install là cày đc lun phải ko a?có cần làm thêm bước nào nữa ko ạ?

Chính xác!

tôi chưa tìm ra cách để Flash Radio mà không mất ANDROID NAND nên chưa thử.

Chính xác!

Bác vào bootloader (tắt máy, sau đó bấm đồng thời volumm down + turn off sẽ vào được bootloader) rồi flash radio bình thuòng thôi mà. Chỉ chừng 2-3p là xong.

Tôi moi thay thử radio 2.10 như link bác cho xem thế nào. Nãy giờ theo dõi thì thấy cũng giống như 2.14 thôi, chưa thâý khác biệt.

Bác vào bootloader (tắt máy, sau đó bấm đồng thời volumm down + turn off sẽ vào được bootloader) rồi flash radio bình thuòng thôi mà. Chỉ chừng 2-3p là xong.

Tôi moi thay thử radio 2.10 như link bác cho xem thế nào. Nãy giờ theo dõi thì thấy cũng giống như 2.14 thôi, chưa thâý khác biệt.

Sẽ thử load lại Radio như cách này nhưng tôi cũng nghĩ Radio không ảnh hưởng nhiều lắm. Nhiều bác cứ báo cáo là 2mA nhưng lại ở Flight Mode thì tắt máy cho nó lành.
Bạn đang dùng Current Widget hay là Battery Monitor Widget? Tôi xài thằng sau.

Theo spec của máy dung lượng pin là 1230mAh, thời gian chờ là 490h (2G) và 390 (3G) thì dòng tương đương là 2.5mA và 3.15mA (trong điều kiện Testlab mới đạt được).
Nếu ở trong vùng 3G mà sóng kém thì dòng cỡ 5-10mA cũng không phải vấn đề gì quá nghiêm trọng.

Với cách thay kernel khá dễ dàng tôi sẽ thử thay kernel [JAN 01][KERNEL][NAND][SMARTASS][G-Sensor Fix] Stock kernel with a few fixes v0.2 và báo cáo sau.

Chỉnh sửa cuối:
Mới lên MDJ revolution , mọi thứ đều ổn , chỉ có cái là ko vào xài được 3g nữa với lại ko có font tiếng việt , làm sao giờ nhỉ

Sẽ thử load lại Radio như cách này nhưng tôi cũng nghĩ Radio không ảnh hưởng nhiều lắm. Nhiều bác cứ báo cáo là 2mA nhưng lại ở Flight Mode thì tắt máy cho nó lành.
Bạn đang dùng Current Widget hay là Battery Monitor Widget? Tôi xài thằng sau.

Theo spec của máy dung lượng pin là 1230mAh, thời gian chờ là 490h (2G) và 390 (3G) thì dòng tương đương là 2.5mA và 3.15mA (trong điều kiện Testlab mới đạt được).
Nếu ở trong vùng 3G mà sóng kém thì dòng cỡ 5-10mA cũng không phải vấn đề gì quá nghiêm trọng.

bác nói rất hợp ý tôi. anh em mà đang xài NAND dòng "chỉ" có 6-7 mah thì đừng vội giãy nảy lên vì sao ông A ông B được tận 2-3 mah. như của anh em là chuẩn quá rồi, ko cần chỉnh, chỉnh là mất chuẩn!

bác nói rất hợp ý tôi. anh em mà đang xài NAND dòng "chỉ" có 6-7 mah thì đừng vội giãy nảy lên vì sao ông A ông B được tận 2-3 mah. như của anh em là chuẩn quá rồi, ko cần chỉnh, chỉnh là mất chuẩn!
em chạy bản gauner 0.3 xuống có 2 mAh , nhưng khi wifi down app về nó tăng >300-400 lun ^^ liệu như thế có sao ko ta

Tôi dùng Mobifone.

Còn radio thì theo chú này 2.08 hay 2.10 mới tốt cơ. Hôm trước tôi flash bản DFT cottulla, lúc thay bản Gauner flash lại ROM ship nên Radio lên 2.15, bây giờ ngại nên để nguyên.

------ Got Bad Battery life in android? I can help!! ------

Bác tải Android Commander, kết nối qua USB rồi kéo thả thôi!

Làm hoài không dc, nó cứ đoài install mà đã install rồi. Nãn, nó đoài dow tùm lum. Bạn đưa ra cái này thấy hữu dụng nhưng bạn chưa đưa ra cách cài cụ thể cho anh em cài. Mò mãi mất thời gian và căng cái đầu quá. Có ai cài dc chưa, hướng dẫn dùm với! Plz

Có giao diện tiếng Việt chuẩn luôn!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Bạn coi phần Requirement của nó.

* Bạn cần tải Android SDK: http://developer.android.com/sdk/index.html
* Cài đặt Android SDK: http://developer.android.com/sdk/installing.html

Nếu chưa có Android Commander sẽ gợi ý để tải về.
Xong trỏ path tới file adb.exe là xong.
Kết nối với máy, để máy ở chế độ USB Debug (+Charger only)

Khi kết nối xong hiện ra 2 cửa sổ như các trình Commander
Bên PC bung file Kernel ra folder có zImage + các File trong Module

Bên Phone mở \system
Kéo zImage chép đè \System\zImage cũ

Kéo các file trong chép đè Module vào \System\lib\module\

Boot lại Phone! =D>

Bạn cho hỏi file adb.exe ở mục nào vậy?

Làm hoài không dc, nó cứ đoài install mà đã install rồi. Nãn, nó đoài dow tùm lum. Bạn đưa ra cái này thấy hữu dụng nhưng bạn chưa đưa ra cách cài cụ thể cho anh em cài. Mò mãi mất thời gian và căng cái đầu quá. Có ai cài dc chưa, hướng dẫn dùm với! Plz

Bác cứ bình tĩnh thôi, nếu có Yahoo Messenger bật lên, add thanhvo31 vào rồi alo cho tôi.

Trước hết tải thằng này về http://dl.google.com/android/installer_r08-windows.exe

Sau đó cài đặt như pm khác thôi, sau khi cài đầy đủ cỡ hơn 500MB gì đó

Tải thằng này về setupAC0798201exe về, cài đặt.

Bạn cho hỏi file adb.exe ở mục nào vậy?

Chạy lên nó sẽ hỏi SDK ở đâu trỏ tới \android-sdk-windows\tools (nơi chứa adb.exe) là OK

Restart computer

Cắm phone vào và èn en...!

Chỉnh sửa cuối:
Bác cứ bình tĩnh thôi, nếu có Yahoo Messenger bật lên, add thanhvo31 vào rồi alo cho tôi.

Trước hết tải thằng này về http://dl.google.com/android/installer_r08-windows.exe

Sau đó cài đặt như pm khác thôi, sau khi cài đầy đủ cỡ hơn 500MB gì đó

Tải thằng này về setupAC0798201exe về, cài đặt.

Chạy lên nó sẽ hỏi SDK ở đâu trỏ tới \android-sdk-windows\tools (nơi chứa adb.exe) là OK

Restart computer

Cắm phone vào và èn en...!

Mình đã trỏ tới thư mục này nhưng nó báo "not find..." bó tay bác ơi...

Mình đã trỏ tới thư mục này nhưng nó báo "not find..." bó tay bác ơi...

đúng là pótay rồi , cài đi cài lại bao nhiêu suốt từ 12h đến bh, dowlaod lung tung cả lên vẫn không mở đc cái setupAC0798201, bạn làm cái hướng dẫn thật cụ thể cho anh em đi

đúng là pótay rồi , cài đi cài lại bao nhiêu suốt từ 12h đến bh, dowlaod lung tung cả lên vẫn không mở đc cái setupAC0798201, bạn làm cái hướng dẫn thật cụ thể cho anh em đi

Cùng cảnh ngộ đây! Đề nghị bác Thanhvo31 làm lại bài hướng dẫn cụ tỷ giúp anh em với...

Cùng cảnh ngộ đây! Đề nghị bác Thanhvo31 làm lại bài hướng dẫn cụ tỷ giúp anh em với...

Sorry các bác, có lẽ cần cài thêm Instaled ADB USB Driver from SDK . Máy tôi khi cài AC đã có SDK+USB driver rồi

Tham khảo ảnh chụp sau

Chỉnh sửa cuối:
Có giao diện tiếng Việt chuẩn luôn!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Bạn coi phần Requirement của nó.

* Bạn cần tải Android SDK: http://developer.android.com/sdk/index.html
* Cài đặt Android SDK: http://developer.android.com/sdk/installing.html

Nếu chưa có Android Commander sẽ gợi ý để tải về.
Xong trỏ path tới file adb.exe là xong.
Kết nối với máy, để máy ở chế độ USB Debug (+Charger only)

Khi kết nối xong hiện ra 2 cửa sổ như các trình Commander
Bên PC bung file Kernel ra folder có zImage + các File trong Module

Bên Phone mở \system
Kéo zImage chép đè \System\zImage cũ

Kéo các file trong chép đè Module vào \System\lib\module\

Boot lại Phone! =D>

Bác cho em hỏi thêm, các file kernel down ở đâu hả bác, có thể dùng các file kernel của các bản SD được kg?

Hic mò mãi bây giờ cũng làm được rồi các bác ạ. Các bác làm đến bứoc "Tải thằng này về setupAC0798201exe về, cài đặt." mà bác Thanhvo31 nói ở trên. Khi khởi động nó lên nó sẽ nhảy ra 1 cái bảng, trong cái bảng đó các bác chọn cái cuối cùng ấy( còn 2 cái trên, 1 cái là nó đòi tải, 1 cái là hướng dẫn). Trong cái cuối cùng đó các bác chỉ đường dẫn cho nó, nếu mặc định thì đường dẫn của nó là như thế này: c/Progams files/Android/android-sdk-windows/platform-tools. Rồi sau đó nó sẽ báo là nhận dc và nó đoài rétart lại. Sau khi restar lại khởi động Android Commander được, nhưng cái bản mình dùng HD0.3 của gauner1986 nó không syn được. Nhưng thấy bác Thanhvo31 nói chỉ cần chế độ sạc cũng dc, không biết sao vì mình thấy hơi vô lý nên mình chọn chế độ syn. Hy vọng các bác cứ từ từ làm và sẽ thành công thôi.

OMG, thành quả của mình nè:

Không cần phải cài thêm ADB ÚB như bác Thanhvo31 đã nói đâu. Đúng là chỉ cần kết nối qua cáp với chế độ " Chỉ sạc ".

Back