• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

OMG, thành quả của mình nè:

Không cần phải cài thêm ADB ÚB như bác Thanhvo31 đã nói đâu. Đúng là chỉ cần kết nối qua cáp với chế độ " Chỉ sạc ".

Máy bạn có SDK chưa ? Nếu chưa có ADB, chưa có SDK (trong có ABD) , có DROID EXPLORER chưa ? Mấy cái này mà chưa có thì trong cái COMANDER sẽ phải có !

Máy bạn có SDK chưa ? Nếu chưa có ADB, chưa có SDK (trong có ABD) , có DROID EXPLORER chưa ? Mấy cái này mà chưa có thì trong cái COMANDER sẽ phải có !
Chưa có cái gì liên quan đến những cái bạn nói trước khi bác Thanhvo31 nói thay kernel bằng cách này bạn à.
Đây là kết quả trước và sau khi thay kernel:
Trước:

Sau:

Điều đó chứng tỏ là đã thành công!! Đang cảm nhận xem nó có thay đổi gì về pin và độ nhạy không.

Chỉnh sửa cuối:
Bác nào giống mình không?Máy mình mỗi lần úp điện thoại vào tai, lúc bỏ ra phải tâm 2giây thì nó mới hiện lại màn hình.Lúc tắt máy đi và bật lên thì cũng vậy,Cao thủ nào chỉ giúp mình với, mình cảm ơn nhiều!

Bác nào giống mình không?Máy mình mỗi lần úp điện thoại vào tai, lúc bỏ ra phải tâm 2giây thì nó mới hiện lại màn hình.Lúc tắt máy đi và bật lên thì cũng vậy,Cao thủ nào chỉ giúp mình với, mình cảm ơn nhiều!

Bạn phải nói dùng bản rom nào, thông thường thì bản HD chậm hơn bản thường nếu bạn gặp trường hợp đó cũng bình thường

Haha, nếu Android chạy trên SD thì là do SD rồi ! Giờ kết luận thế nào ? Cái này là do quá sức với em HD2 đấy ! Dùng Taskller đi, sẽ ổn !

có ai test thử game trên bản gauner 0.3 chưa ạ?e test thử heavy gunner 3d thì bị lỗi sensor lên xuống , trái phải thì ok còn lên xuống lúc đc lúc ko , làm thua hoài :(( hjx đang máu game này ai dè :((

Em nhận xét phiên bản này chạy ok thanks bác massage000 đã chuyển và phiên dịch cho anh em! Chúc bác năm mới mạnh khỏe và nhiều room for HD2 ngon hơn!

bác dungphp hay mọi người có cần thiết phải nói thế ko nhỉ.có gì các bác chỉ cách up tiêng việt cho bản MDJ HD cái được ko?thanhk

em xài bản đầu tiên của tác giả cotulla và DFT, em cần tải data.img để tăng bộ nhớ lên bác nào có link send em với (media fire) em xin cám ơn

Mình cũng bị giồng bạn khi sử dụng Android trên thẻ nhớ. Theo mình thì dụng thẻ có Class cao thì sẽ đỡ Class 6 trở lên (mình dùng transend class 4 vẫn bị). Giờ mình xài Android tren Nand thì không bị tình trạng trên nữa. P/S: dùng taskiller vẫn không khắc phục được.

xin mạn phép hỏi bạn cách root những phần mềm khác thế nào không?cảm ơn nhiều

tình hình là em muốn về winmo nhưng lại ko boot được hoặc muốn sang bản nand android khác,, vẫn cứ ko boot được.. làm đủ trò rồi .. tắt máy nhấn volume dow, và nháy power ko ăn thua.. em ko biết phải làm sao,,, có khi bó tay rồi .... help .............help

ô hô thay kernel băng droid explorer cũng ok vừa thay S9.1 vào HD-fi 0.2 chạy ngon ko bị lỗi gì hết. CÁCH THAY; kết nối hd2 với máy tính chạy droid explorer mở file system chép zimage mới đè vào zimage cũ - mở thư mục modules chép tất cả thư muc trong file modules ở kernel mới vaò thư mục modules của đt. tăt và khởi động đt 2 đén 3 lần cho ổn định, và hưởng thụ

ý bác này hỏi là up thành giao diện tiếng Việt đó.Mình cũng đang quan tâm!
bác vào setting > language & ..... > chọn tiếng việt thôi,ở dưới cùng í, rom này có sẵn rồi mà

Em nhận xét phiên bản này chạy ok thanks bác massage000 đã chuyển và phiên dịch cho anh em! Chúc bác năm mới mạnh khỏe và nhiều room for HD2 ngon hơn!

Cảm ơn bác đã động viên. Chúc bác năm mới mạnh khoẻ để có sức còn nghịch em Leo :D

Back