• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

Bạn nào đã cài bản MDJ_Revolution_HD_v._2.2_NAND cho ý kiến xem còn bị lỗi Fonts Tiếng Việt nữa hay không?

Bạn nào đã cài bản MDJ_Revolution_HD_v._2.2_NAND cho ý kiến xem còn bị lỗi Fonts Tiếng Việt nữa hay không?

Vẫn font bản Rev thì vẫn phải fix font thôi. RAM dư vẫn kém quá 21> 48 > 71MB bằng nửa bản Gaunner! 140MB

hy vọng sớm có bản NAND của [Desire Z v1.72.466.4][v0.3.2][new Initrd][Kernel=Hastarin 8.6]

Vẫn font bản Rev thì vẫn phải fix font thôi. RAM dư vẫn kém quá 21> 48 > 71MB bằng nửa bản Gaunner! 140MB

Hình như cấu trúc kiểu khác, đc root rồi thì copy font theo kiểu Droid commander của cậu cũng đc

ko có ai giúp đỡ em ah.... máy cài nand android rồi muốn về winmo mà ko boot được power +volume rồi ma ko được cứu em đi...

ko có ai giúp đỡ em ah.... máy cài nand android rồi muốn về winmo mà ko boot được power +volume rồi ma ko được cứu em đi...

mình chuyển qua chuyển lại giữa winmo và nand android mấy lần rồi thấy vẫn được mà. Cứ nhấn giữ volume down rồi nhấn giữ power đến khi nào màn hình 3 màu hiện ra là được.

Bây giờ bản nand nào ổn định nhỉ , cài bản mdj thì vô 3g ko được , cài bản MIUI thì bị dính cái boot loop ngồi mò đến hết pin luôn chưa được nữa . haizz

Bây giờ bản nand nào ổn định nhỉ , cài bản mdj thì vô 3g ko được , cài bản MIUI thì bị dính cái boot loop ngồi mò đến hết pin luôn chưa được nữa . haizz

Nếu ko câu nệ có Sense hay ko thì thử JDMS đi bạn, nhanh thì mình có thể khẳng định.

Hình như cấu trúc kiểu khác, đc root rồi thì copy font theo kiểu Droid commander của cậu cũng đc

Vậy dùng RootExplorer để copy Fonts như hồi dùng bản SD cóa được không bác Dũng?

==> Vừa cài bản 2.2 của MDJ xong, tiếng Việt quá ngon luôn!

Chỉnh sửa cuối:
Nếu ko câu nệ có Sense hay ko thì thử JDMS đi bạn, nhanh thì mình có thể khẳng định.

Bản này ko có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng việt, trong khi mình đang cần. bác nào biết giúp với.... :(

Bản này ko có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng việt, trong khi mình đang cần. bác nào biết giúp với.... :(

Bạn lên market tìm ứng dụng morelocale2 cài vào rồi chọn ngôn ngữ Việt Nam mình là được chứ gì.
P/s: Bonnus cho bạn luôn nè morelocale2

Chỉnh sửa cuối:
Nhưng duyệt web tiếng việt vẫn ngon lành là được rồi, xài đi rồi sẽ thix liền.

Bác nào có cách đổi MAC ADDRESS cho wifi ko? bản nào cũng 00:11:22... đụng hàng nhiều quá. Sao nó ko nhận đc mac add của card wifi được nhỉ?:ar!

sau khi dùng bản revolution HD của MDJ (cả bản 2.1 và 2.2) đều thấy tốc độ chậm hẳn so với bản của gauner, chạy lag hơn tuy nhiên hoàn thiện hơn : ko bị Force Close ở sound set ... chắc flash lại bản của guaner, thix cái giao diện mặc định hơn cái revolution. bản của guaner mà fix được mấy cái FC như của MDJ thì ko thể ko chuyển qua ngay được :D

Gauner là 1 nền tảng để Android chạy trên HD2 đấy ! Darkstone cũng là học trò thôi !

Gauner là 1 nền tảng để Android chạy trên HD2 đấy ! Darkstone cũng là học trò thôi !

hì,mong là anh ý update 1 bản hoàn thiện ko bị FC mấy thứ kia nữa thì chắc chắn sẽ trung thành mãi .... bản MDJ khi Quadran cái graph 2D và 3D nhìn fps tụt hẳn lun, 2D của bản guaner ổn định ở fps 17 trong khi MDJ cứ nhảy lên nhảy xuống 13 -14 ... giật giật ...

bản Gauner em xài gặp hiện tượng sleep bật lên phải đợi 2s, và thêm 1 vấn đề nữa là đèn LED sáng hoài khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ chứ nó không nhấp nháy như bình thường

Back