• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

Vào được WM kg ? Vào đc thì chọn kết nối dạng SYN !
Thông số radio chuẩn chưa ? Up lôi 1 lần có rút pin ra để 1 lúc kg ?

chả liên quan gì đến winmo cả bác ạ
em dùng task29 xóa sạch rồi up trên bootloader

Vào được WM kg ? Vào đc thì chọn kết nối dạng SYN !
Thông số radio chuẩn chưa ? Up lôi 1 lần có rút pin ra để 1 lúc kg ?

Em Up lại WM rồi, Radio 2.14, Up lỗi thì em tháo pin ra và Up lại WM luôn, không để 1 lúc, em phang WM luôn, mà kết nối dạng SYN là chỗ nào Bác.?

Hiện tại mình đã flash thành công rồi thấy rất ok,tuy nhiên có 3 điều mình cần hỏi các bác:
1. làm sao để có chế độ restart má y khi ấn lì nút power off
2.Muốn đổi bản android NAND khác làm thé nào
3.Phải root máy theo kiểu desire hả các bác( vì titanium mình k gõ bỏ ứng dụng được )
thx các bác

Em có điều này muốn hỏi các bác.
Sau khi up thành công 1 bản room rồi, muốn quay về Magldr để đưa về boot loader để cài bản mới vậy.

Làm đơn giản mà ! Rút pin, thẻ nhớ ra ! để pin ngoài 10 giây đi, lắp pin vào vào bootloader cắm cáp vào, thấy từ cổng com chuyển sang USB thì chạy file ROMUpdateUtility.exe rồi chờ nó hiện ra USB ...USB và máy tính báo đã nhận xong thiết bị thì ....NEXT.
Sau khi xong thì đến file DAF.exe cho Android thôi mà !

Chỉnh sửa cuối:
Có 1 vấn đề là sau khi úp thì cái winmo gốc nó vẫn còn trên máy hay bị xóa đi rồi, nếu còn trên máy thì Rom bị chiếm khá nhiều và còn khá ít sau khi cài. Vấn đề này có ai quan tâm ko, các bác úp thành công thì Rom trên máy còn bao nhiêu đối với 512 và 1024

dùng hết mọi cách mà vẫn bị cái lỗi không nhận usb,kể cả up len MAGDLR 1.1 :-(

Có 1 vấn đề là sau khi úp thì cái winmo gốc nó vẫn còn trên máy hay bị xóa đi rồi, nếu còn trên máy thì Rom bị chiếm khá nhiều và còn khá ít sau khi cài. Vấn đề này có ai quan tâm ko, các bác úp thành công thì Rom trên máy còn bao nhiêu đối với 512 và 1024

bác nên dùng task29 xóa sạch winmo trước khi dùng bản on nand

Làm đơn giản mà ! Rút pin, thẻ nhớ ra ! để pin ngoài 10 giây đi, lắp pin vào vào bootloader cắm cáp vào, thấy từ cổng com chuyển sang USB thì chạy file ROMUpdateUtility.exe rồi chờ nó hiện ra USB ...USB và máy tính báo đã nhận xong thiết bị thì ....NEXT.
Sau khi xong thì đến file DAF.exe cho Android thôi mà !

Em làm đến đến file DAF.exe cho Android thì nó báo lỗi, còn chạy ROMUpdateUtility.exe thì ngon rồi, đến phát cuối cùng mới bị báo là không kết nối được.

bác nên dùng task29 xóa sạch winmo trước khi dùng bản on nand

E dùng HD2 Tmobile mà.đã có chú ý là ko nên task29 khi máy đang chạy bình thường. Vậy có nên task 29 ko khi máy e ko bị gì hết..... Bác nào cho ý kiến vấn đề này đi cho a em Tmobile úp tốt hơn

Em làm đến đến file DAF.exe cho Android thì nó báo lỗi, còn chạy ROMUpdateUtility.exe thì ngon rồi, đến phát cuối cùng mới bị báo là không kết nối được.

Khả năng máy dính con virus làm lỗi file rồi đấy ! Sang máy tính khác đi ! Mình vừa làm = XP xong !

E dùng HD2 Tmobile mà.đã có chú ý là ko nên task29 khi máy đang chạy bình thường. Vậy có nên task 29 ko khi máy e ko bị gì hết..... Bác nào cho ý kiến vấn đề này đi cho a em Tmobile úp tốt hơn

Kg cần TASK29 đâu, coi nó như WM đi ! Kg nên quan trọng hóa quá !

Tôi thấy trên Xda những người bị lỗi connection toàn dùng XP thôi.
Vì thế nên tốt nhất là các bạn nên up bằng Window 7 (bản 32 bit) cho nhanh :)

Thông báo anh em là BACK về WM vẫn bình thường như flash các bản WM nhé ! Vừa back về MIRI xong, kg vấn đề gì ! Và lại sử dụng Android trên thẻ nhớ ! hihi

Chỉnh sửa cuối:
_ Đang rất bình tĩnh chờ các bán RoM update. ..máu run cả người lên mà lại không có time nhiều để test ^"^

Bác nào muốn chuyển sang bản khác thì Tắt máy, ắn nút power và giữ đến khi xuất hiện menu MAGLDR và chạy bình thường

huhu.mấy hum nữa mới về lấy máy win 7 up đc.mấy bác làm e thèm quá.trốn học về bây giờ chứ lại.:D. ram free chắc nhiều nhỉ?

Back