• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

Thông báo anh em là BACK về WM vẫn bình thường như flash các bản WM nhé ! Vừa back về MIRI xong, kg vấn đề gì ! Và lại sử dụng Android trên thẻ nhớ ! hihi

Nói rõ cách back về Winmo đc ko ban. Thời tiết hôm nay nóng quá :D

bác nào cho ý kiến về vụ root với:( mình chưa hiẻu thế nào
Hiện tại bản Desire của Cotulla có vẻ là chưa root được :)
Bác có thể flash bản CM 6.1 [RMNET] [SMARTASS] [Kernel: Hastarin 8.6 Custom]
Bản CM 6.1 [RMNET] [SMARTASS] [Kernel: Hastarin 8.6 Custom] này đã root được rồi nhé :)

Nói rõ cách back về Winmo đc ko ban. Thời tiết hôm nay nóng quá :D
Bước 1: Tắt máy
Bước 2: Bấm giữ phím volume down và bấm nút nguồn (giữ chặt nút volume down nhé)
Nó hiện ra màn hình Bootloader 3 màu quen thuộc thì chỉ việc cắm dây USB vào và up room WM như bt thui :)
Lúc này cái MAGLDR sẽ mất :)
CÒn bác muốn quay lại với Android thì lại chạy lại cái MAGLDR và làm lại từ đầu :)

Bản CM 6.1 [RMNET] [SMARTASS] [Kernel: Hastarin 8.6 Custom] này đã root được rồi nhé :)

Bản gauner1986's HD-FI (Desire HD based) cũng có super user cài sẵn rồi nhé.

Mình đã cố gắng cập nhật và tổng hợp những trải nghiệm và ý kiến của anh em sau 1 buổi sáng lên post 1 của topic này. Hy vọng anh em sẽ dễ dàng hơn trong việc chạy Android cho Leo. CHÚC MỪNG NĂM MỚI. Chúc anh em sức khoẻ dồi dào và gắn bó lâu dài với box HD2 PDAViet!

Chỉnh sửa cuối:
hơi lag so với bản trên Ram, nhưng thế cũng tuyệt lắm rồi. Có điều lạ là chưa thấy tiết kiệm pin so với bản chạy Ram hoặc SD

Muốn flash lại bản khác thì phải chạy từ đầu hả bác,đầy đủ các bước từ cài MAGDLR...rrồi DAF.

đã chạy thành công, hiện tại em đang xài bản Desire của Cotulla. Loa có vẻ bé quá, đi ngoài đường thì chẳng nghe thấy gì luôn :D

đã chạy thành công, hiện tại em đang xài bản Desire của Cotulla. Loa có vẻ bé quá, đi ngoài đường thì chẳng nghe thấy gì luôn :D
mình thấy bình thường mà nhưng chỉ bị cái là bên kia nhấc máy thì k rung, bác nào giống e k@@

Bản HD mà !

Bác back lại bản rom Miri thì trong winmo nó báo Rom winmo đủ luôn ko( 512 hoặc 1024) ,hay có bị mất phần rom nào ko, do trước đó đã cài android trên NAND mà chưa xóa, chỉ úp lại rom winmo

Bác back lại bản rom Miri thì trong winmo nó báo Rom winmo đủ luôn ko( 512 hoặc 1024) ,hay có bị mất phần rom nào ko, do trước đó đã cài android trên NAND mà chưa xóa, chỉ úp lại rom winmo

Chỉ cần Up lại rom WM thôi, tự nó là 1 lượt mà ! Flash vẫn 1024, ram 576 ! Như cũ mà !

Ui,trưa nay mới vào mạng.Vào XDA HD2 Android đang tự nhiên thâý topic hướng dẫn cài Android trên Nand.Tự nhiên bị đơ một lúc vì ko hiểu gì... bây h thì hồi hộp quá...^^

Mình còn 1 điều mà làm từ sáng tới giờ chưa đc là do mình dùng Leo 512 nên khi up rom xong thì bộ nhớ NAND gần hết
restore ko đc hết tất cả các soft. Các bác có ai biết cách cài app lên thẻ SD ko chị hộ mình với.

Ui,trưa nay mới vào mạng.Vào XDA HD2 Android đang tự nhiên thâý topic hướng dẫn cài Android trên Nand.Tự nhiên bị đơ một lúc vì ko hiểu gì... bây h thì hồi hộp quá...^^
hihi đang chờ MDJ đưa Gingerbread lên NAND :D

Back