• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
1.6c chạy nhanh mượt , nhưng blutooth hơi kém và không quay phim được , khắc phục được la Nhất

Mình vẫn quay phim bình thường mà, hỗ trợ WVGA. Có thể bạn kiểm tra thẻ nhớ rồi thử lại, Bluetooth thì mình chưa thử nhưng bật lên vẫn scan bình thường.

Trước tôi có cá thẻ SD 8GB, class 4 kèm theo T-mobile cũng không format được. Cuối cùng phải bỏ.
Muốn kiểm tra class thẻ, bạn lên market tải phần mềm "sdcard speed test" về, chạy là biết ngay.

Bạn xem thẻ SD của bạn có bị khóa chống ghi hay xóa không. Lấy cái thẻ ra, tìm cái chốt nhỏ trên đó, rồi gạt lại sang vị trí khác. Sau đó thử format lại xem.
Còn ko được thì kiếm phần mềm format mạnh để thử.

Híc, em có cái SD Card 8Gb theo máy T-Mobile Class 4 vậy mà giờ Format không được. Thử cách của Bác Ân cũng không xong, mà Format trên Windows cũng Pó tay. Bác nào biết cách nào để sử dụng lại được chỉ dùm em cái nha. Mới mua cái thẻ nhớ cũng 8Gb giờ mới biết cái Class là gì thì muộn mất tiêu, class của nó chỉ có 2 thôi. Biết vậy hồi trước hỏi xong rồi mua luôn thì hay quá. Giờ nghèo lun rồi :((

À, quên. Bác nào hướng dẫn em kiểm tra ở trong máy nó nhận Class bao nhiêu nha. Thanksssssssssssssssss
vào Market, search SD Card Speed Test cài vô rồi cho nó chạy là biết liền,
Bạn thử xem nhờ ai cho thẻ vào con N71 -72 gì đó format xem, mình có đọc một bài viết về hiện tượng này nhưng không nhớ ở trang nào!
Thẻ của mình là Nokia 8G Class 4, Cluster 32 KB sau khi Format bằng SDFormatter chạy test thì Wri =15.0M Class 6, không biết có chuẩn không hay là Androi nó nịnh mình:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Híc, em có cái SD Card 8Gb theo máy T-Mobile Class 4 vậy mà giờ Format không được. Thử cách của Bác Ân cũng không xong, mà Format trên Windows cũng Pó tay. Bác nào biết cách nào để sử dụng lại được chỉ dùm em cái nha. Mới mua cái thẻ nhớ cũng 8Gb giờ mới biết cái Class là gì thì muộn mất tiêu, class của nó chỉ có 2 thôi. Biết vậy hồi trước hỏi xong rồi mua luôn thì hay quá. Giờ nghèo lun rồi :((

À, quên. Bác nào hướng dẫn em kiểm tra ở trong máy nó nhận Class bao nhiêu nha. Thanksssssssssssssssss

Bạn dùng phần mềm ở bài 3 nhưng các chế độ bạn bật ON hết xem sao:-?

vào Market, search SD Card Speed Test cài vô rồi cho nó chạy là biết liền,
thẻ của mình Nokia 8G Class 4, Cluster 32 KB sau khi Format bằng SDFormatter chạy test thì Wri =15.0M Class 6, không biết có chuẩn không hay là Androi nó nịnh mình:D:D

Híc, nói vậy là hết thuốc chữa rồi sao? Buốn 1 phút
Bác Ân xem lại bản mới của bác xem. Em để nó về chế độ nghỉ tức là Off màn hình đó. Rồi lâu lâu nó ngủ luôn, phải tháo Pin ra gắn lại và khởi động lại nó mới lên lại Bác ạ. Không biết có ai bị giống như mình không chứ mình bị cũng liên tục đó.

Híc, nói vậy là hết thuốc chữa rồi sao? Buốn 1 phút
Bác Ân xem lại bản mới của bác xem. Em để nó về chế độ nghỉ tức là Off màn hình đó. Rồi lâu lâu nó ngủ luôn, phải tháo Pin ra gắn lại và khởi động lại nó mới lên lại Bác ạ. Không biết có ai bị giống như mình không chứ mình bị cũng liên tục đó.

Trước tôi cũng bị, bác kiếm cái thẻ class 6 thôi. HD2 thường bị liên tục, HD2 T Mobile chả bị bao giờ, thế mới điên.

ặc...ặc... down bản Mattc 1.6c từ lúc 10h đến giờ được tới...... 66%... ~X(

Các bác cho mình hỏi, thẻ nhớ khoảng 8Gb -> 16Gb Class 6 -> 8 -> 10 bao nhiêu tiền vậy? Mình cũng định mua 1 cái để tiện làm việc và lưu trữ. Nhưng mua ở chỗ nào, giá bao nhiêu thì chuẩn. Vì bây giờ chỗ nào ra cũng thấy ớn lạnh xương sống, có chỗ bán rất thật mà mình không biết. Đa số là buôn bán lừa đảo, mong các bác giúp cho. Thanksssssssssssssssssss

Bạn dùng phần mềm ở bài 3 nhưng các chế độ bạn bật ON hết xem sao:-?

Đây này bác, em đã làm rồi nè. Nhưng nó toàn báo thế này cho nên em cần phần mềm nào mạnh hơn thằng này để sửa. Nếu không được nữa thì buộc lòng em phải cho thằng này theo diện đoàn tụ thôi:(. Giờ biết làm gì nữa bây giờ.
:(:)((X-(X-(

Đây này bác, em đã làm rồi nè. Nhưng nó toàn báo thế này cho nên em cần phần mềm nào mạnh hơn thằng này để sửa. Nếu không được nữa thì buộc lòng em phải cho thằng này theo diện đoàn tụ thôi:(. Giờ biết làm gì nữa bây giờ.
Còn một cách nữa, bạn chạy Windows Mobile, cài phần mềm Resco Explorer rồi dùng phần mềm đó format xem sao:-?

Còn một cách nữa, bạn chạy Windows Mobile, cài phần mềm Resco Explorer rồi dùng phần mềm đó format xem sao:-?

Bạn vào google, có một số trang hướng dẫ cách chỉnh registry trên PC để khắc phục lỗi write-protec......

Flash Easer phải off chứ sao lại on, và phải xem thẻ của bạn có lock ko?

Bạn thử cho thẻ nhớ vào 1 chiếc nokia s40 nào đó rồi dùng chức năng format của máy xem sao.Sau đó lôi ra rồi độ lại theo hướng dẫn có được không. Nếu thẻ nhớ của bản có cho vào Adapter thì chú ý xem cái lẫy nhựa nó có bị gạt vè phía lock không thì chỉnh lại cho nó vào giữa là được.

Bác đã từng dùng trình Format trên HD2 để format cái thẻ này chưa?
Nếu đã từng, cái thẻ class 4 này nó sẽ có định dạng lạ hoắc là các file system dạng raw.
Khi đã định dạng raw thì Windows còn lâu mới format được.
Bác phải kiếm một cái máy ảnh nào đó của Canon, Nikkon rồi format trên máy ảnh.
Xong rồi, vào Windows command Promt, gõ lệnh
c:\FORMAT x: /FS:FAT32
Trong đó: x: là ổ đĩa mà máy tính của bác nhận ra thẻ nhớ (khi cắm vào cổng usb, nó đòi format, bác cứ cancel)

Hoặc cách khác: Bác kiếm cái đĩa Hirent rồi phân vùng cho thẻ nhớ. Ví dụ: Chia thẻ nhớ thành 2 vùng, resize một cùng khoảng 1GB cho cái định dạng raw trên, còn lại bác cứ mặc kệ nó.
Sau khi phân vùng cho thẻ, bác làm cái lệnh DOS trên cho vùng thẻ mới (không phải vùng 1GB raw trên)
Sau khi format vùng mới, bác dùng Patrition, merge 2 vùng lại một.
làm cái lệnh format trên DOS lần nữa là ok.
Cách sau làm không thành công là quăng luôn cái thẻ nhớ, em vứt 1 cái 4GB class 4 rồi, 1 cái thì thành công.
Ghi chú: Cái thẻ đó của bác, cắm vào HD2 nó có nhận không? Nếu có thì .... làm theo cách của em nhé. Em không chịu trách nhiệm về việc ...bác mua phải thẻ ... fake của Hồ Cẩm Đào mô.

Chỉnh sửa cuối:
Có bác nào đang test SC 1.5 Final giống em ko ạ? Cho em hỏi tí

Em test trên HD2 thường nè bác. Chạy được, thi thoảng đơ màn hình cái.
Nhìn giao diện bản Mattc rồi, giờ chạy SC thấy nó đơn điệu quá. Em không khoái lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back