• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Cho em hỏi hơi lạc đề chút (cũng vì muốn chạy android)
Em nó đã HSPL đầy đủ, giờ em UP ROM Â66 của bác Ân thì nó cứ báo lỗi kết nối. Mặc dù em đã sync ok với Windows
Có bác nào chỉ giúp em ko ạ?

(em up cho cái HD2 thường của em thì ngon lành)

Bác thử up bản ROM khác thử xem, biết đâu được.

Cho em hỏi hơi lạc đề chút (cũng vì muốn chạy android)

Em mới có thêm một HD2 Tmobile

Em nó đã HSPL đầy đủ, giờ em UP ROM Â66 của bác Ân thì nó cứ báo lỗi kết nối. Mặc dù em đã sync ok với Windows
Có bác nào chỉ giúp em ko ạ?

(em up cho cái HD2 thường của em thì ngon lành)

Bạn up rom wm A66 hay bản android A66 ? mình cũng hd2 t-mobile nè. mà mình dùng vẫn bình thường ko thấy hiện tượng gì cả .
Mình đang dùng rom win A66- v06 và HyperDroid v1.1 vẫn bình thường không xảy ra lỗi nào .

Bạn up rom wm A66 hay bản android A66 ? mình cũng hd2 t-mobile nè. mà mình dùng vẫn bình thường ko thấy hiện tượng gì cả .
Mình đang dùng rom win A66- v06 và HyperDroid v1.1 vẫn bình thường không xảy ra lỗi nào .

WM A66 bác ạ... và mới thử cả Bluesea thì nó same error

Em phải làm sao giờ.. Xài ROM SHIP chạy Android bị reboot và tịt tiếng khi call hoài

rom ship ko nghe gọi đc android đâu...mình thử chán các bản rùi...mình cũng T-Mobile rom ship đây^^

Đang dùng bản V58C5 của bác Quang, chạy cực kỳ ổn, bên WinMo ko thấy 1 lỗi nào, bên Android chạy mượt mà đủ chức năng. Nói chung vẫn đang trung thành với bản V58 này
Thế bác có cài được CHT không.Cài được hương dẫn mình cách cài với.Mình cài toàn bị mất Sense.Up lại Rom,SR,HR,Task29 các kiểu vẫn bị mới ức.Đâm ra không vọc ANdroid được.Mình là cứ Rom WM phải ngon xài ổn định thì mới tính đến Android.Rom WM mà không ổn định là thấy bứt rứt mà lại lỡ quen dùng Rom của bác Quang rồi nên không thích up mấy cai ROm khác.

Bản Android DroiD A66 v02 này lúc pin còn hơn 15% thì kết nối wifi vào internet được, còn khi pin tuột dưới 15% thì wifi vẫn kết nối nhưng không vào web được, không biết có ai bị giống mình không hic. Đang đi làm quên mang sạc theo nên không biết có đúng không nữa

Em phải làm sao giờ.. Xài ROM SHIP chạy Android bị reboot và tịt tiếng khi call hoài
Chán nhể, giờ cài luôn cả bản Android mới nhất của bác Ân vào, màn hình phân giải cao nhìn phê lòi... mà đt thì tịt. Mà thêm cái vụ tắt màn hình xong là mở lại hết được luôn.

Chán nhể, giờ cài luôn cả bản Android mới nhất của bác Ân vào, màn hình phân giải cao nhìn phê lòi... mà đt thì tịt. Mà thêm cái vụ tắt màn hình xong là mở lại hết được luôn.

Lỗi của bạn mình gặp rồi, do con Tmobile không nhận được USB ( khi bootloader ) nên không cài gì được, nếu còn mới nên đổi con khác

Thế bác có cài được CHT không.Cài được hương dẫn mình cách cài với.Mình cài toàn bị mất Sense.Up lại Rom,SR,HR,Task29 các kiểu vẫn bị mới ức.Đâm ra không vọc ANdroid được.Mình là cứ Rom WM phải ngon xài ổn định thì mới tính đến Android.Rom WM mà không ổn định là thấy bứt rứt mà lại lỡ quen dùng Rom của bác Quang rồi nên không thích up mấy cai ROm khác.

Lỡ quen dùng rồi thì bạn phải chấp nhận cả những khó khăn của nó chứ ???
Mà chưa ai cài CHT mà lại mất sense cả ... nghe lạ quá đấy

Em bị như thế với con HD2 T-Mobile mấy lần rồi. Ức lắm.
Bác chạy lại rom ship, đưa về chế độ sạch sẽ ban đầu ấy. Cài đặt lại toàn bộ Windows Mobile trong đó. Sau đó tiến hành HSPL, up Radio, up Rom. Bác kiếm cái SPL 2.08....xem sao.
Chú ý: tắt chế độ tự ngủ của HD2 (trước đó thì PC vẫn nhận được nhưng sau 1 phút là nó báo lỗi như bác mô tả, đúng không?), tắt xạc pin.
Mỗi lần em up rom khác là toàn phải làm như vậy thôi.

bản a66 v02 của bác ân em cài ko thể reboot được mặc dù em dùng thử mấy app nhưng nó báo hệ thống ko hỗ trợ có ai bị vậy ko.Bác ân chỉ em với

Mình vẫn xài bản Mattc 1.6c Fix, thỉnh thoảng vẫn bị Freeze. không biết bao giờ bản Mattc mới hết đơ máy, vì mình kết giao diện Sense nên chưa muốn chuyển qua bản khác^^

Tôi đang dùng bản [31.08.2010][mattc Leo + Froyo w/Sense 1.7][Kernel: mattc 2.6.32.9 #4], mấy hôm đầu dùng cùng với Radio 2.08.50.08_2 thì cũng thỉnh thoảng bị freeze mấy giây. Sau đó tôi up bản Radio 2.12.50.02_2 thì hết bị hiện tượng freeze, nghe gọi tiếng vẫn trong và rõ.

các bạn cho mình hỏi một chút : mình dùng matt 1.7 PPP.
chạy thấy bình thường, có vẻ mát máy hơn các bản trước .
Wifi bình thường, nhưng 3G có vấn đề. có chữ H hiện lên rồi nhưng ko vào internet được.
Các bản khác mình cài ok. chỉ bản này bị vậy, tìm nguyên nhân 2 ngày nay không chưa ra

Bản PPP nâng cấp kết nối 3G ổn định hơn và tốc độ cao hơn; đòi hỏi phải có thiết lập các thông số cho APN, bạn có thể thiết lập như sau:

Vào setting - Wireless &network - Mobile network - Access Point Name - Bấm phím cứng hình lá cờ Window - New APS - vào các thông số sau đây - Vào lá cờ Save - đánh dấu vào APS vừa tạo

VinaPhone:
GPRS: APN: m3-world, User name: mms, Password: mms
Mobifone:
GPRS: APN: m-wap, Username: mms, Password: mms

Nếu vẫn không được thì dùng bản matt 1.7 RMNET

Em cài Android DroiD A66 và Android DroiD A66 v02 của bác Ân đều không vào được 3g, em dùng sim Vina, các bản rom android khác đều chạy 3g ầm ầm, đã thử kéo/ thả 2 file bcm4329.ko và tun.ko của R9 để sửa nhưng không được. Em rất thích bản rom Android DroiD A66 v02 của bác Ân vì các chức năng khác đều chạy rất mượt, ổn định, pin good, bác nào khắc phục lỗi này giúp em với :>

Em cài Android DroiD A66 và Android DroiD A66 v02 của bác Ân đều không vào được 3g, em dùng sim Vina, các bản rom android khác đều chạy 3g ầm ầm, đã thử kéo/ thả 2 file bcm4329.ko và tun.ko của R9 để sửa nhưng không được. Em rất thích bản rom Android DroiD A66 v02 của bác Ân vì các chức năng khác đều chạy rất mượt, ổn định, pin good, bác nào khắc phục lỗi này giúp em với :>

Bác làm như sau

ào setting - Wireless &network - Mobile network - Access Point Name - Bấm phím cứng hình lá cờ Window - New APS - vào các thông số sau đây - Vào lá cờ Save - đánh dấu vào APS vừa tạo

VinaPhone:
GPRS: APN: m3-world, User name: mms, Password: mms

Em bị như thế với con HD2 T-Mobile mấy lần rồi. Ức lắm.
Bác chạy lại rom ship, đưa về chế độ sạch sẽ ban đầu ấy. Cài đặt lại toàn bộ Windows Mobile trong đó. Sau đó tiến hành HSPL, up Radio, up Rom. Bác kiếm cái SPL 2.08....xem sao.
Chú ý: tắt chế độ tự ngủ của HD2 (trước đó thì PC vẫn nhận được nhưng sau 1 phút là nó báo lỗi như bác mô tả, đúng không?), tắt xạc pin.
Mỗi lần em up rom khác là toàn phải làm như vậy thôi.
Thanks bác, để em thử xem sao. Có điều em chạy lại ROM SHIP cũng lỗi thế. nó bị báo lỗi lúc đang ở bootloader thì làm sao mà liên quan đến set chế độ tự ngủ hả bác? màn hình vẫn sáng mà. máy em đã UP Radio, SPL 2.08 luôn rồi bác

Máy mình lúc trước mua về làm đúng như trong forum các mod hướng dẫn đối với up rom HD2 t-mobile và máy mình vẫn chạy bình thường không sao hết . Bạn thử format máy lại rồi cài lại rom ship bản mới nhất cho hd2 t-mobile . sau đó up lại rom khác xem được ko ?
Chả lẽ máy bạn với mình cùng t-mobile mà khác nhau sao :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back