• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Vừa cài bản và chạy thử FS v2 (có sense) 1 ngày , pin tiết kiệm, chạy khá mượt chưa đơ màn hình lần nào, máy ko hay bị nóng như các bản khác, chỉ tội không có đèn báo khi sạc pin nên chả bít nó sạc đủ chưa thui.

Ai đã down Kernel R10 rồi có thể attach lên đây giúp em được không? Em down file này: 7z Build_o.7z (3.07 MB, 357 views) bên xda nhưng không làm sao giải nén ra được (các file đều có dung lượng 0kb).

Bác nào có thiện chí up giúp em 3 file trong bản nén đó nhé.

Mại vô các bác ơi!
New Nexus One Android 2.2 Build FRG33 Leaks Out (3.9.2010)

Wi-Fi 100%
3G 100%
PPP 100%
Camera 5mp, Video camcorder,BT, market.... all works
SetCPU (768-1190 Interactive)
Quadrant = 1655
In-call volume now normal
Youtube with no green line
Bye bye freeze for now

http://www.multiupload.com/SNOE9AFHL0

Custom FRG33 With R9 Kernel & LauncherPro (Data 1GB)

Apps:
Neocore
OpenGL Demos
SetCPU
HTC Flasglight
Twitter
Quadrant Advanced
Xtremelabs Speedtest
Smart Keyboard
Places Directory
Google Earth
Fancy Widget
Adobe Flash
Adobe REader
Adobe Showcase
Facebook
HTC Wallapers
RockPlayer
Gesture Search
aLogcat
Coin Flip
ES Explorer
Goggles
GPS Status
Solitare
AdFree

http://www.multiupload.com/BL5746JM67
Up và tested, cố gắng chỉnh sửa cho mượt nhưng không mượt được :) cuối cùng là phải tạm biệt để tìm bản ưng ý hơn. Mà tốc độ ra Android thế này không kịp có tg để test hết :))

HD2 ANDROID A66 V01
Gọi đến đã có rung và chuông nhưng em vẫn không chỉnh sound trong setting được. Vẫn bị Force close và hiện lên bảng " Sorry !..." chỉ có 2 lựa chọn :
1.Force close : văng ra luôn
2. Send report : gửi báo cáo xong cũng văng luôn.
Có bác nào bị giống em không ? Em đang gửi bài qua 3G trên tàu đi Lào Cai
đấy ạ.
Em thấy có cái mới si với các bản matt là trong phần chọn 3G trong setting có thêm mục " 2G only - saving battery " rất lợi hại.
Tiếp tục vọc và báo cáo.

chào các bác,các bác cho em hỏi ngoài lề 1chút,hôm nay em có đi mua 1chiếc thẻ nhớ để về chạy android,sau 1hồi lựa chọn em đã lấy chiếc kingston 4gb class 4(em muốn mua class 6 nhưng đi mấy nơi nó đều bảo hết hàng,nhưng về nhà em chép dữ liệu vào thẻ thì thấy cả tốc độ đọc lẫn gi của con kingston này đều thua xa con sandisk class 2 8gb theo máy,thông thường kém tận 2-3MB/s,em thấy thất vọng quá không biết thế nào nữa,theo các bác em nên dùng thẻ nào?
p/s:em đã check trên trang chủ của kingston và thẻ em là hàng thật nên các bác loại khả năng thẻ dỏm giúp em nhe :D,mà lúc em hỏi thẻ class 6 nó bảo hết và bảo thẻ class 6 của kingston,transcend chỉ bằng class 2 của sandisk,mới đầu em ngĩ nó "chém" em vì cửa hàng nó hết sạch thẻ sandisk rùi,giờ ngĩ lại có khi nó nói thật :(

Em cũng vừa khiêng 1 em kíngton 8g class 4 tét thường báo là class 6 (kiếm con sandisk haòi ko dc) cài android chạy mướt như trên bản wm. e format bàng tool của wm luôn.

Ai đã down Kernel R10 rồi có thể attach lên đây giúp em được không? Em down file này: 7z Build_o.7z (3.07 MB, 357 views) bên xda nhưng không làm sao giải nén ra được (các file đều có dung lượng 0kb).

Bác nào có thiện chí up giúp em 3 file trong bản nén đó nhé.
Bác search phần mềm 7zip nhé, sẽ giải nén OK

mình đã cài bản rom a66 v01, chạy ngon lành nhưng ko kêt nối 3g được. tích vào ô mobile network ko có tín hiệu 3g&gprs và bản này ko hỗ trợ fon việt đúng ko a,mình tải morelocare2 về kích vào thì ko thấy tiếng việt, có ai có cach khắc phục thì chỉ cho minh với.

DPI bản 01 bao nhiu vậy bác? spare part có thể tìm ở market dc ko?

Spare part thường được tích hợp sẵn trong Rom, bạn vào phần hiển thị các app tìm tới Spare part chọn setting bỏ chọn Compatibility Mode là đc.

Mình đang dùng 3G để trả lời bạn đây. V.01 này của bác Ân wifi,3G, Bluetooth ngon lành. Bắt đầu có hiện tượng frezze + treo cứng ( phải tháo pin ) từ lúc để tự động xoay màn hình.
Bản V.01 này chạy Bench điểm lên cao kinh :
Phát đầu tiên : 1593
Phát thứ 2 : 1753
Phát thứ 3 : 1758 ( kỷ lục của em )
Máy T-Mous, thẻ 16gb class 2 đi theo máy,nguyên trinh chưa format phát nào.

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng vừa khiêng 1 em kíngton 8g class 4 tét thường báo là class 6 (kiếm con sandisk haòi ko dc) cài android chạy mướt như trên bản wm. e format bàng tool của wm luôn.

Em cũng vừa khiêng con kingmax 8g 6 class ở nhật cường xong về hói hận quá hjxhjx test thẻ thì lúc lên class 6 luác lên class 4 còn hàu như class 2 tốc độ thì ko bằng con sandisk 16g class2 đi theo máy của em . hix định mua cái khác transend 8g class 6 có được ko các bác có ai dùng no chưa tư vấn em với

HD2 ANDROID A66 V01
Gọi đến đã có rung và chuông nhưng em vẫn không chỉnh sound trong setting được. Vẫn bị Force close và hiện lên bảng " Sorry !..." chỉ có 2 lựa chọn :
1.Force close : văng ra luôn
2. Send report : gửi báo cáo xong cũng văng luôn.
Có bác nào bị giống em không ? Em đang gửi bài qua 3G trên tàu đi Lào Cai
đấy ạ.
Em thấy có cái mới si với các bản matt là trong phần chọn 3G trong setting có thêm mục " 2G only - saving battery " rất lợi hại.
Tiếp tục vọc và báo cáo.
*Chưa gặp lỗi vào setting như bạn tả bao giờ:-?
* Bản này cũng có phần chỉ chọn 2G thôi mà bạn
mình đã cài bản rom a66 v01, chạy ngon lành nhưng ko kêt nối 3g được. tích vào ô mobile network ko có tín hiệu 3g&gprs và bản này ko hỗ trợ fon việt đúng ko a,mình tải morelocare2 về kích vào thì ko thấy tiếng việt, có ai có cach khắc phục thì chỉ cho minh với.
Bản Rom này phải set GPRS (3G) thủ công bạn à
Bản này thì không cài tiếng Việt được đâu. Muốn cài tiếng Việt bạn phải dùng bản có Sense (phiên bản Android được phát triển bởi HTC)

For ALL :

DroiD A66 V02 Uploading..... Time left about 1hour:p

*Chưa gặp lỗi vào setting như bạn tả bao giờ:-?
* Bản này cũng có phần chỉ chọn 2G thôi mà bạn

Bản Rom này phải set GPRS (3G) thủ công bạn à
Bản này thì không cài tiếng Việt được đâu. Muốn cài tiếng Việt bạn phải dùng bản có Sense (phiên bản Android được phát triển bởi HTC)

For ALL :

DroiD A66 V02 Uploading..... Time left about 1hour:p

Thank anh. Em đang chờ bản 2.0 này

V01A66 đã thấy tương đối ổn rồi, goi >20p mà không có vấn đề gì về âm thanh, máy không nóng nhiều, đang tính ngày mai dùng cả ngày... thế ma V02 lại đang Upload...hic!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back