• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
sao em chạy bản của bác Ân nó boot hơn 10p mà vẫn chưa vào :(
kì quá huhuhu :(
chak format lại lần nữa quá

e vừa test con thẻ của em, tốc độ ghi là 8mb/s, tốc độ đọc là 15mb/s, xong nó kêu là unknown class, thế làm sao e biết nó là class mấy các bác ơi haizz

Tại bạn chưa format đúng cách đấy(xem hướng dẫn độ thẻ của Bác Ân nhé) trước mình cũng bị y như bạn nhưng format xong lên đc class 6.:D

HD2 ANDROID A66 V01
Gọi đến đã có rung và chuông nhưng em vẫn không chỉnh sound trong setting được. Vẫn bị Force close và hiện lên bảng " Sorry !..." chỉ có 2 lựa chọn :
1.Force close : văng ra luôn
2. Send report : gửi báo cáo xong cũng văng luôn.
Có bác nào bị giống em không ? Em đang gửi bài qua 3G trên tàu đi Lào Cai
đấy ạ.
Em thấy có cái mới si với các bản matt là trong phần chọn 3G trong setting có thêm mục " 2G only - saving battery " rất lợi hại.
Tiếp tục vọc và báo cáo.

Em đã tìm ra nguyên nhân của hiện tượng này là do dùng bản backup Titianum các ứng dụng từ bản Android matt 1.6c. Giờ thì chỉnh Sound thỏai mái rồi, mỗi tội lại phải đi chợ.

các bro cho em hỏi: em cắm Leo vào máy tính qua WM thì nhận ngon ở (chế độ Storage card hay Activesync ) nhưng Android thì báo "Found new Hardware Winzard" và không thèm nhận cả 2 chế độ storage card và ExplorerDroid.Thế là làm sao ? có bro nào biết cách khắc phục không.:-?
Bác chưa cài USB driver.

Bác Ân ơi, bản V.02 có đọ phân giải cao rất đẹp, tuy nhiên 1 số phần mềm có hiện tượng co hình ko fullscreen được. Đặc biệt như chương trình 2VietNam còn báo lỗi : " Fail to open a default viewer ". Có cách nào khắc phục không bác ơi ???

Chỉnh sửa cuối:
Em có ý kiến với bản V.03 của bác Ân : Bác nên để độ phân giải như bản V.01 cũng được, bản V.02 này bị co hình nhiều quá, cái bàn phím IME có 1 khoảng đen ở bên phải rất mất cảm tình. Rất mong bác sớm có phương án điều chỉnh.

các bác cho em hỏi em tý.em cài HTC sync,Droid Explorer ,nhưng đều không thể nối mạng qua sync với pc,chỉ vào được thẻ nhớ thôi.
em còn phải cài những gì cho pc va Leo xin các bác chỉ giúp em :D

Sao e đã format lại đúng cách rồi. Và cài thử mact 1.6c mod by An hay Droid A66 đều bị lỗi đứng đen màn hinh là sao vậy. Có ai giúp e với. Thẻ e là Class 2 ah. Máy T-Mobile

Biết là Rom của Man Quang và Mod Ân đều tích kiệm pin rồi.Cái này kiểm chứng qua mấy chục bản Rom của Man Quang và Â66 của mod Ân rồi.Nhưng cài CHT nó mất Sense bên WM mới bực chứ.Mà đâu phải mỗi em gặp đâu mấy người cũng bị mà.Đấy là em con Task29 rồi đấy.Làm hoãn hết cả sự sung sướng test Rom Android của mod Ân.hèm

Mình dùng bản của PQ v58 đây nói luôn là chuẩn ko cần chỉnh nhé kể cả chạy Android v02 của bác Ancola ko có bất kể lỗi gì cho tới thời điểm này sau hơn một ngày test, tất nhiên còn bận việc nên chưa test hết dc. còn chuyện bác nói là bác dùng v58 của man PQ sau khi cài CHT bị mất Sense thì em biết tai sao rồi, vì bác ko tuân thủ theo nguyên tắc mà bác PQ khuyến cáo: cài CHT phải theo thứ tự: lần lượt CHT 1.8.5 và sau là CHT Editor 1.8.5.1. đúng như vậy thì sẽ có CHT cho bạn ngay. chúc thành công , cố thử lại nhé, rom 58 ngon lắm đó.

Bác Ân cho hỏi nha, sau khi chạy bản Android DroiD_A66 v02 lần đầu thì kết nối wifi ok, nhưng khi khởi động lại thì không vào được nữa, wifi vẫn kết nối nhưng lại không duyệt web được, bác kiểm tra dùm mình nha
Thêm lỗi này nữa, music ko hát được, bác Ân kiểm tra lại nha

Đã kiểm tra và ...... đúng là tắt đi khởi động lại..... vẫn vào Wifi và lướt nét ầm ầm:p

Vừa chuyển từ mattc 1.7 sang v02 của bác Ân, có thể nói thực sự hài lòng ! Nhất là đã fix được âm thanh cuộc gọi. Chỉ có điều nhờ bác Ân chỉ giúp em chuyển cái DPI về mặc định, để vầy xài Vietnamese IME khó chịu quá !

Vote thêm 1 phiếu của mình, quên đọc báo duyệt web bằng HD2 rồi mà tyoe bằng cái IME DPI200 thì ói máu. Tay mình thuộc dạng chụp vừa size D nên chấm mút hơi khó khăn với màn 3" :p

Em đang chạy HD2 thường (con TMobile chưa xử được) với bản Â6 V02 của bác ÂN. Cảm giác mượt, nhanh, ko freeze, màn hình phân giải cao cũng hay nhưng đúng là gõ IME khổ thật...

Sẽ lưu ý những ý kiến đóng góp của các bạn để chỉnh sửa theo đa số ý kiến người dùng ;;)

Chào các Pro. Mình vừa phát hiện (hơi banana) là con HD2 và bản DroiD A66 v01 đang xài cảu mình có 1 bệnh : nếu chỉ format SD và chép ONLY AND ONLY DroiD A66 v01 vào SD thì chạy khá tốt (mới nghiên cứu dc tầm 30p rùi mà chưa bị treo). Hồi sáng chép bừa games + music + videos + soft vào thì treo từa lưa, lúc nãy mới format SD chép lại 1 mình DroiD A66 v01 vào thì tốt. Chuối thật.

17h-20h20 : test chưa bị treo như hồi sáng???. ko lẽ thẻ 8G chỉ để chạy android và...làm kiểng >6G còn lại.???. Cứu Cứu Cứu
Vẫn nghe nhạc bình thường (Máy mát hơn nghe trên WM) và vẫn ở dưới, không bị treo:p. Bạn nên tắt máy, rút thẻ nhớ ra chép nhạc vào, khởi đồng lại máy để android cập nhật thông tin thẻ nhớ.

*** Làm thêm quả ảnh Quadrant DroiD A66 v02 với CPU 1190 :p

Mình đang down bản REBUILD SHUBCRAFT V1.2 Phiên Bản PPP.
Down xong sẽ reupload lên mediafire.
Mình sẽ remove phiên bản cũ. nên có gì bác ancola66 update lại link dùm em nhé

Tại sao bây giờ còn có bác xui người ta làm thế này nhỉ ? Bác có họ hàng gì với bọn bán máy hay sửa chữa không đấy ạ ??? Xui thế này thì co khác gì giết người không. T-MOUS ma up ROM bằng thẻ nhớ thì xác định có cái chặn giấy gần chục triệu.

To bác DukePham : Bác nên kiểm tra lại kết nối USB của HD2 với máy tính.
1. Với PC : Đảm bảo rằng USB được cắm vào đằng sau case ( phần tiếp xúc trực tiếp với main board )
2. Đảm bảo HD2 được kết nối với PC ( Connected trong ActiveSync với WINXP hoặc WindowMobileCenter với Win7 )
3. Điều chỉnh cho HD2 tắt sau 30 phút như hướng dẫn của bác CaoThanhHai
4. Nếu cẩn thận hơn thì bác chạy lại HSPL v3 1 lần nữa rồi mới tiến hành up ROM.
Trước em cũng bị và làm các bước trên thì ok, nên em cũng không biết bước nào là chuẩn. Chúc bác sớm up ROM xong rồi cùng vọc Android nhé.
Cảm ơn bác... Máy mình kêt nối tốt với windows (xp) và sync completed. Mình đã chạy HSPL v3.1 nhưng nó cứ chạy hoài ko dừng. (5min)
Cũng may là cả tháng nay em có con HD2 thường để vọc Android nên cũng đỡ

Chỉnh sửa cuối:
Cảm nhận chung :
- Dùng ADW Launcher khá thân thiện
- Vuốt nhẹ, mượt mà .
- Khi để chế độ nghĩ với mặc định rom nguyên gốc vẫn là 7mA.
- Benmarch với rom nguyên gốc, chưa set hay boost memory với sd class 2 là 1500.
- Kết nối Wifi OK.
- 3G chưa test.
Em cũng ok như bác, 3G em xài thường xuyên và ngon.

Nói chung đến giờ đã download các kiểu ROM, các kiểu Task29 nhưng đều nhận chung 1 lỗi Error 266 khốn kiếp đó. Bực.... hết kiên nhẫn nổi rồi... Mai rao bán em T-MObile luôn.

Cảm nhận chung :
- Dùng ADW Launcher khá thân thiện
- Vuốt nhẹ, mượt mà .
- Khi để chế độ nghĩ với mặc định rom nguyên gốc vẫn là 7mA.
- Benmarch với rom nguyên gốc, chưa set hay boost memory với sd class 2 là 1500.
- Kết nối Wifi OK.
- 3G chưa test.
Bản này chạy hơi hao pin. Có anh em nào như mình ko

Status
Không mở trả lời sau này.
Back