• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Nói chung đến giờ đã download các kiểu ROM, các kiểu Task29 nhưng đều nhận chung 1 lỗi Error 266 khốn kiếp đó. Bực.... hết kiên nhẫn nổi rồi... Mai rao bán em T-MObile luôn.
Đổi hd2 thường của e đi bác ! Đùa thôi chứ bạn thử kiểm tra trong folfer chứa file hspl có chứa file .nbh nào kg nhé, để em file hspl.exe nằm riêng 1 folder rồi thử lại xem sao nhé !

e dùng V2 của bác Ân, rất mượt mà nhưng không hiểu tùy chỉnh như thế nào mà pin tụt như suối, e tắt máy đi ngủ (đã tắt hết GPS với Wifi) lúc 1h, sáng ra lúc 6h15 máy tụt 40% pin, bg phải làm thế nào hả bác Ân

e dùng V2 của bác Ân, rất mượt mà nhưng không hiểu tùy chỉnh như thế nào mà pin tụt như suối, e tắt máy đi ngủ (đã tắt hết GPS với Wifi) lúc 1h, sáng ra lúc 6h15 máy tụt 40% pin, bg phải làm thế nào hả bác Ân

bạn kiểm tra xem lúc chạy WM bạn có bật wifi hay bluetooth, GPS gì ko? hôm trước mình cũng bị vậy. để dt sạc đầy lúc 11h đêm, rút sạc, đến 7h sáng hôm sau còn hơn 20%, choáng váng, kiểm tra lại thì do mình để wifi kết nối ở WM

Cho minh hỏi chú HD2 chạy Android của mình khi để screen off mà current widget lên đến 80mA (đã tắt hết scene + các ứng dụng chạy ngầm, chi để màn hình home). Vậy pin sẽ rất mau hết phải ko

Bản DroiD A66 v02 (5/9/2010) chạy trên ban rom nào thì hợp hả các bác? Em chạy nả này trên rum HD2_ WM6.5_DRAGON_V_51 - OS 2.14 & BUILD 21916, MANILA 2018. thì gọi điện nghe tiếng xèo xèo. Hic hic. Help me! Không biết các bạn có gặp trường hợp như tui không.
Bản Bản DroiD A66 v02 (5/9/2010) chạy rất mượt không nóng may như pin thì cũng tương dối. Vào wifi khoảng 1h mất 35% pin.
Các Bác tư vẫn cho em nen up bản rom nào thì có thể nghe gọi bình thường cho bản Bản DroiD A66 v02 (5/9/2010) này nhở.

Bản DroiD A66 v02 (5/9/2010) chạy trên ban rom nào thì hợp hả các bác? Em chạy nả này trên rum HD2_ WM6.5_DRAGON_V_51 - OS 2.14 & BUILD 21916, MANILA 2018. thì gọi điện nghe tiếng xèo xèo. Hic hic. Help me! Không biết các bạn có gặp trường hợp như tui không.
Bản Bản DroiD A66 v02 (5/9/2010) chạy rất mượt không nóng may như pin thì cũng tương dối. Vào wifi khoảng 1h mất 35% pin.
Các Bác tư vẫn cho em nen up bản rom nào thì có thể nghe gọi bình thường cho bản Bản DroiD A66 v02 (5/9/2010) này nhở.

Hiện tại mình đang dùng bản android này trên bản ROM v58HTC của Bác Quang, nói chung là rất mượt, nghe gọi rất tốt. Bản android này Bác Ân đã build lại, mình nghĩ sử dụng ROM của Bác Ân sẽ tốt nhất đấy.

Cho minh hỏi chú HD2 chạy Android của mình khi để screen off mà current widget lên đến 80mA (đã tắt hết scene + các ứng dụng chạy ngầm, chi để màn hình home). Vậy pin sẽ rất mau hết phải ko

Bạn thử cài ROM DroiD A66 v02 (5/9/2010), chạy mượt, mình đang sài thấy rất hài lòng về pin.

Bản Droid của bác ÂN dĩ nhiên là các bản Rom dual boot cua Bác Ân là chuẩn nhất rồi, hoặc các bản Rom như : bluesea,Chucky Rom, hay V56 của Bác Quang.

Bác nào biết thay đổi data của bản FroyoStone v2 update 2/9/2010 từ 1Gb xuống còn 512Mb ko ạ. Hix hình như có chỗ download data cho từng bản nhưng em tìm mãi ko ra :( bác nào biết chỉ em với hix

Đổi hd2 thường của e đi bác ! Đùa thôi chứ bạn thử kiểm tra trong folfer chứa file hspl có chứa file .nbh nào kg nhé, để em file hspl.exe nằm riêng 1 folder rồi thử lại xem sao nhé !

Mình có cả HD2 TMobile và HD2 thường, mình làm mọi thứ với HD2 thường ok, nhưng với TMobile thì chịu. có thể cái máy này có vấn đề thôi.

cho em hỏi là với cái IME vietnamese bị co màn hình khi gõ đối với các bản có DPI < 240 thì khắc phục làm sao ạ? tất nhiên là em ko muốn trở lại DPI 240 rồi ạ, hình như trong mấy bài trước có đề cập mà giờ em ngồi mò lại mãi mà ko thấy đâu cả, hic. Thank các bác! em đang thử bản droidD Â66 02 của bác Ân, có vẻ trơn tru, ram dư nhiều và máy mượt, để em check nốt pin rồi báo cáo lại, hihi.

Bác chưa cài USB driver.
cap cap.Em nói rùi mà.Cắm HD2 trên WM bằng cà 2 chế độ activesync và Storage card nó đều nhận.USB cắm tẹt tè lẹt copy thoải mái và cùng 1 chỗ cắm mà Android nó mới thế.Nếu chưa cài USB driver thì nó không nhận tất luôn chứ đâu mỗi Android :-?
Mình dùng bản của PQ v58 đây nói luôn là chuẩn ko cần chỉnh nhé kể cả chạy Android v02 của bác Ancola ko có bất kể lỗi gì cho tới thời điểm này sau hơn một ngày test, tất nhiên còn bận việc nên chưa test hết dc. còn chuyện bác nói là bác dùng v58 của man PQ sau khi cài CHT bị mất Sense thì em biết tai sao rồi, vì bác ko tuân thủ theo nguyên tắc mà bác PQ khuyến cáo: cài CHT phải theo thứ tự: lần lượt CHT 1.8.5 và sau là CHT Editor 1.8.5.1. đúng như vậy thì sẽ có CHT cho bạn ngay. chúc thành công , cố thử lại nhé, rom 58 ngon lắm đó.
Hic cám ơn bác quan tâm.Có phải lần đầu em chơi Rom của bác Quang và lần đầu cài CHT đâu.Mấy ROm trước em cài đều được cả mà.Lần này thử cả 2 kiểu: CHT >>SR>> CHT Editor và cách CHT 1.8.5 >>> CHt editor luôn nó đều ra thế.Remove thì lai có SEnse.Thế nên băn khoăn quá.CHứ Rom này nghe goi Android tốt lắm.Chắc có lẽ Task29 sạch quá đâm ra lỗi.hix

P/S:Ai cho em xin link down SDcard speed tester.apk với.Đi chợ seach toàn ra SDcard benmark.:(

Chỉnh sửa cuối:
Hic cám ơn bác quan tâm.Có phải lần đầu em chơi Rom của bác Quang và lần đầu cài CHT đâu.Mấy ROm trước em cài đều được cả mà.Lần này thử cả 2 kiểu: CHT >>SR>> CHT Editor và cách CHT 1.8.5 >>> CHt editor luôn nó đều ra thế.Remove thì lai có SEnse.Thế nên băn khoăn quá.CHứ Rom này nghe goi Android tốt lắm.Chắc có lẽ Task29 sạch quá đâm ra lỗi.hix
Bác an tâm e cung bị lỗi tuơng tư bác khi cài cai CHT vào, e đã hardreset 3-4 lần cài CHT đều bi lỗi. E nghĩ có thể co xung đột với rom bác Quang, e thấy cung ko quan trong lắm vì e chủ yếu xài Android nên ko cài CHT nữa vì thấy cái vào chỉ làm máy chạy chậm hơn thôi

Chỉnh sửa cuối:
Mình có cả HD2 TMobile và HD2 thường, mình làm mọi thứ với HD2 thường ok, nhưng với TMobile thì chịu. có thể cái máy này có vấn đề thôi.

Đã trả lời bạn rồi, con Tmobi này bị lỗi rồi , đem đổi đi - Tôi và bác Ân đã gặp đúng vụ này và phải khuyên chủ máy đi đổi mà

cho em hỏi là với cái IME vietnamese bị co màn hình khi gõ đối với các bản có DPI < 240 thì khắc phục làm sao ạ? tất nhiên là em ko muốn trở lại DPI 240 rồi ạ, hình như trong mấy bài trước có đề cập mà giờ em ngồi mò lại mãi mà ko thấy đâu cả, hic. Thank các bác! em đang thử bản droidD Â66 02 của bác Ân, có vẻ trơn tru, ram dư nhiều và máy mượt, để em check nốt pin rồi báo cáo lại, hihi.

Bạn cài cái này nhé - Bàn phím ViME

http://www.mediafire.com/?2q9s733kddeiss6

bác Ân có thể cho poss cho em xem cái hình của mấy bản A66 mà bác mod không ạ.có cái hình đễ lựa chọn hơn. thanks bác nhiều

em dùng bản 1.7 của bác An thấy hao pin quá.current toan báo >100mah.voc khoảng 1h30 lại phải sạc,các bác chỉ em cách khắc phục.em đã dùng tasskill mà ko đỡ.tks

em dùng bản 1.7 của bác An thấy hao pin quá.current toan báo >100mah.voc khoảng 1h30 lại phải sạc,các bác chỉ em cách khắc phục.em đã dùng tasskill mà ko đỡ.tks

Sao Bác không lựa bản khác mà sài, bản 1.7 này thấy bị kêu ca nhiều lắm.

Haha !
- Tình hình là mình up cái ROM WM này: http://dev-fam.com/forum/viewtopic.php?f=27&t=656&start=0
Máy chạy chuẩn, lạnh te, mượt lắm !
- Sau đó cài cái Android Loader: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=733752
(biểu tượng trong WM -> Start)
- Sau đó cài vài bản ROM Android lên cái sdcard 16gb class2
===> Bản Android nào cũng chạy mượt, kg bị Freezes nữa
(Một số lỗi do lập trình ROM thì chờ fix kg tính đến)
Máy tôi là T-Mobile

Status
Không mở trả lời sau này.
Back