• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
cap cap.Em nói rùi mà.Cắm HD2 trên WM bằng cà 2 chế độ activesync và Storage card nó đều nhận.USB cắm tẹt tè lẹt copy thoải mái và cùng 1 chỗ cắm mà Android nó mới thế.Nếu chưa cài USB driver thì nó không nhận tất luôn chứ đâu mỗi Android :-?
(

Ban cài auto mount chưa. Cài rồi thì tự PC nó sẽ nhận SD card như USB khi cắm vào

Đã kiểm tra và ...... đúng là tắt đi khởi động lại..... vẫn vào Wifi và lướt nét ầm ầm:p

Sẽ lưu ý những ý kiến đóng góp của các bạn để chỉnh sửa theo đa số ý kiến người dùng ;;)

Vẫn nghe nhạc bình thường (Máy mát hơn nghe trên WM) và vẫn ở dưới, không bị treo:p. Bạn nên tắt máy, rút thẻ nhớ ra chép nhạc vào, khởi đồng lại máy để android cập nhật thông tin thẻ nhớ.

*** Làm thêm quả ảnh Quadrant DroiD A66 v02 với CPU 1190 :p

Thanks bác. E cũng đã thử = cách chép các files media & pics vào folder Android lun. Từ 17h- 18h hôm nay thấy vẫn chạy tốt, đặc biệt là ko treo 1 phút nào (thử trong 1h thôi.). Bác cho hỏi dùng soft nào để xem dc CPU là 1130 ỏ 1190? SetCPU dc ko ah?

Không cần chép nhạc và video vào folder Android đâu;;). Mình toàn để ngoài như dùng Windows Mobile vậy:p
Còn để xem và set CPU thì bạn dùng ứng dụng setCPU

Bac cho hoi la sao em da cai, vao setting/keyboard chon VIME roi ma sao van ko hien T.Viet dc a:+(
Khi nó hiện chữ VN ở bàn phím thì không gõ được tiếng Việt đâu:( Bạn phải chuyển nó thành TX thì mới gõ được:p

Thêm thông tin về việc sai giờ khi chuyển giữa 2 hệ điều hành đây :

Không chỉ riêng PPC bị như thế mà PC cũng vậy :)). Hôm nay cài thêm Linux trên PC cùng với W7 khi chuyển lại W7 giờ sai bét nhè luôn
:p

Bac cho hoi la sao em da cai, vao setting/keyboard chon VIME roi ma sao van ko hien T.Viet dc a:+(

Mọi bàn phím Android đều phải trải qua 2 bước trọn:
Bước 1, chọn trong Settings - Để kích hoạt
Bước 2, vào chỗ nhập liệu, bấm giữ, chọn Input Methol, để chọn bàn phím

Bộ phím này nếu hiện chữ Vn là đánh kiểu Vni,hiện Tx là đánh kiểu Telex

Khi nó hiện chữ VN ở bàn phím thì không gõ được tiếng Việt đâu:( Bạn phải chuyển nó thành TX thì mới gõ được:p

Thêm thông tin về việc sai giờ khi chuyển giữa 2 hệ điều hành đây :

Không chỉ riêng PPC bị như thế mà PC cũng vậy :)). Hôm nay cài thêm Linux trên PC cùng với W7 khi chuyển lại W7 giờ sai bét nhè luôn
:p
Mình cũng đang chạy win7 và linux nè bạn có sai giờ gì đâu.

tại sao mình tải bản Vietnamese IME 1.9.3 về dùng mà khi kích hoạt chạy toàn bị lỗi force close

Mình đang thỏa mãn với bản banger 1.2a, vì bản nào kết nối được với mạng adhoc và mược mà, có thể tùy chỉnh dpi thoải mái, lại tiêt kiệm pin và lước web cực nhanh luôn. Đây là bản mình ứng ý nhất haha..hihi

Một điều rất lạ vơi * DroiD A66 v02 là mặc dù khi tắt screen thì chỉ có 7mA thôi nhưng RAM rất kỳ cục, dù thằng Task Killer nó auto kill lia lịa nhưng càng xài thì RAM càng sụt thê thảm, 250 -> 200 -> 150 -> 100... Coi task manager thì rõ ràng đã kill hết, bên services cũng ko có chương trình lạ nào chiếm RAM. Pin cũng ko bị hao...

Bác ÂN có bị vậy ko ạ

Một điều rất lạ vơi * DroiD A66 v02 là mặc dù khi tắt screen thì chỉ có 7mA thôi nhưng RAM rất kỳ cục, dù thằng Task Killer nó auto kill lia lịa nhưng càng xài thì RAM càng sụt thê thảm, 250 -> 200 -> 150 -> 100... Coi task manager thì rõ ràng đã kill hết, bên services cũng ko có chương trình lạ nào chiếm RAM. Pin cũng ko bị hao...

Bác ÂN có bị vậy ko ạ
Em đang dungf bản này và cònfirm là ki bị hiện tượng như bác:) tiện đây em mún hỏi là bản này có overclock R11 hay R10 chưa ạ? em tìm mờ mắt mà ko ra cái OC moi nhất ấy đâu để copy đè cho tốc độ nó nhanh ạ:)

Bác ÂN có bị vậy ko ạ

Xài thử các bản FC 2 và matt 1.7 cũng bị như vậy

Em xài các bản khác ko hề bị vậy (ngon nhất đến giờ em thấy vẫn là 1.6c Ancola và 1.5 final)
Giờ thì chỉ còn hơn 90M Ram. Chả hiểu. Mặc dù máy chạy ào ào... chả có chương trình gì ngầm cả. Coi kỹ các task running rồi :(

Em xài các bản khác ko hề bị vậy (ngon nhất đến giờ em thấy vẫn là 1.6c Ancola và 1.5 final)
Giờ thì chỉ còn hơn 90M Ram. Chả hiểu. Mặc dù máy chạy ào ào... chả có chương trình gì ngầm cả. Coi kỹ các task running rồi :(

Mình cũng đang dùng DroiD A66 v02 nhưng RAM dư rất nhiều. Lúc nào cũng trên 200MB :|

Bác ÂN có bị vậy ko ạ

Em đang dungf bản này và cònfirm là ki bị hiện tượng như bác:) tiện đây em mún hỏi là bản này có overclock R11 hay R10 chưa ạ? em tìm mờ mắt mà ko ra cái OC moi nhất ấy đâu để copy đè cho tốc độ nó nhanh ạ:)
Không bị, không bị:D, Chưa bao giờ nó tụt xuống dưới 250 cả:D

Cho e hỏi giờ minh xài bản room nào là tốt nhất để up android a? E đang xài bản Blue Sea v12. Mà sao vẫn bị lỗi đứng hình hoài?? Thẻ nhớ cũng đã format đúng cách. Thẻ e là thẻ theo máy của T- Mobile 16gb C2. Giải quyết dùm e vụ này đi hixhix

Cho e hỏi giờ minh xài bản room nào là tốt nhất để up android a? E đang xài bản Blue Sea v12. Mà sao vẫn bị lỗi đứng hình hoài?? Thẻ nhớ cũng đã format đúng cách. Thẻ e là thẻ theo máy của T- Mobile 16gb C2. Giải quyết dùm e vụ này đi hixhix

Đồng câu hỏi với bác. Em đang dùng bản Mattc 1.6c Fix, rất kết giao diện Sense nhưng vẫn có hiện tượng đứng hình. Các bác có thể cho em hỏi bản Android nào đã giải quyết đc lỗi Freeze ạ (nếu là giao diện Sense nữa thì quá tuyệt ạ)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back