• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
em xài ban droid v2 của bác ân thì thấy ok, nhưng nó hay bị freeze quá.. bản froyo em xài hoài ko bị luôn... bác cũng ko bị ah?

Theo kinh nghiệm của tôi, bản ROM của WM cũng quyết định rất nhiều tới việc chạy Android !

em xài ban droid v2 của bác ân thì thấy ok, nhưng nó hay bị freeze quá.. bản froyo em xài hoài ko bị luôn... bác cũng ko bị ah?

Bạn dùng tránh để đt nằm ngửa hoàn toàn là ko bị freeze. Nguyên nhân do G-sensor chưa ổn định...

Ặc....Nâng cấp là sao. Bác có hiểu không? Bản mattc 1.7 làm gì có file nào để patch từ 1.6 lên 1.7 đâu mà khuyến khích. Bác nghĩ copy đè lên thì gọi là nâng cấp ah.
Mà từ "experience" mà gọi là gặp sao.
Ý của nó : Nó liệt kê các lỗi của bản 1.7 PPP ở trên. Sau đó ở dưới nó nói : Sẽ không ai thích trải nghiệm với những vấn đề đó. Bác có hiểu ko thế.
Còn cái chuyện file rootfs.img nó đã nói nay từ mấy bản trước là : mỗi file rootfs của mỗi bản nó sẽ ko tương thích hoàn toàn với các bản khác
Trong log của bản 1.6 nè bác : This rootfs.img is *NOT* compatible with any others.

Còn việc bản mới sau bản 1.7, tác giả có thể config lại rom, để sao cho những thành phần cần thay đổi, người ta có thể dể dàng thay đổi hơn. Kiểu như cài ứng dụng lên một cái core rom vậy.

Bác nên xem lại việc tra từ điển =))))))) "Not everyone experiences these issues" tức là "không phải ai cũng gặp những vấn đề này". Bác dịch chữ experience như thế thì em hiểu TA của bác rồi =)), Tác giả nói k phải ai cũng gặp lỗi của PPP nên tốt nhất cứ thử PPP trước, nếu lỗi mới sang RMNET
Còn "nâng cấp" tức là giữu lại data.img đó

Bác nên xem lại việc tra từ điển =))))))) "Not everyone experiences these issues" tức là "không phải ai cũng gặp những vấn đề này". Bác dịch chữ experience như thế thì em hiểu TA của bác rồi =)), Tác giả nói k phải ai cũng gặp lỗi của PPP nên tốt nhất cứ thử PPP trước, nếu lỗi mới sang RMNET
Còn "nâng cấp" tức là giữu lại data.img đó
Thôi, em chịu. Bác có hiểu nó muốn nói cái gì không nhỉ.
data.img được tạo ra bởi đâu bác biết không? Mà đòi nâng với chả cấp

Thôi, em chịu. Bác có hiểu nó muốn nói cái gì không nhỉ.
data.img được tạo ra bởi đâu bác biết không? Mà đòi nâng với chả cấp

Data.img là cái file đc tạo ra để giả lập internal memory bác ạ, còn em nói thật nhé, bác nên xem lại TA trước khi dịch =)) còn bác muốn, em sẵn sàng debate với bác.

Cho e hỏi giờ minh xài bản room nào là tốt nhất để up android a? E đang xài bản Blue Sea v12. Mà sao vẫn bị lỗi đứng hình hoài?? Thẻ nhớ cũng đã format đúng cách. Thẻ e là thẻ theo máy của T- Mobile 16gb C2. Giải quyết dùm e vụ này đi hixhix

dung Subcab hoặc AndroidD A66 cuả báv ÂN đi bác:) em tést rồi.

Data.img là cái file đ ctạo ra để giả lập internal memory bác ạ, còn em nói thật nhé, bác nên xem lại TA trước khi dịch =)) còn bác muốn, em sẵn sàng debate với bác.
Mình chẳng muốn tranh luận tiếng ANh với bác đâu. Nhưng thấy bạn đọc như thế là mình hiểu rồi.
data.img dùng để tạo user space(có thể nói là một phân vùng ảo cho linux trên sdcard) trên sdcard cho android. Còn internal memory thì mình không biết bác đang nói về cái gì.
data.img được tạo ra từ file rootfs.img...thằng này chịu trách nhiệm tạo ra nó , về file system thì hiện giờ thông dụng là ext2 .
Mà trong bản mattc , thằng tác giả đã nói rõ : mỗi phiên bản, có thể file rootfs sẽ khác nhau và ko tương thích (bác đọc lại log V1.6 ~~1.5 của nó nhé).
Nâng câp mà ko tương thích thì nâng cấp bằng niềm tin hả bác.

Mình cũng đang dùng DroiD A66 v02 nhưng RAM dư rất nhiều. Lúc nào cũng trên 200MB :|

Không bị, không bị:D, Chưa bao giờ nó tụt xuống dưới 250 cả:D

Các bản khác của bác Ân cũng như trên XDA em xài chưa bị thế bao giờ. Tự nhiên bản này bị. Kỳ cục thật.

Không thể tưởng tượng được, giờ nó xuống 60MB... Máy vẫn chạy ầm ầm ko ảnh hưởng gì

Chỉnh sửa cuối:
Các bản khác của bác Ân cũng như trên XDA em xài chưa bị thế bao giờ. Tự nhiên bản này bị. Kỳ cục thật.

Không thể tưởng tượng được, giờ nó xuống 60MB... Máy vẫn chạy ầm ầm ko ảnh hưởng gì

Có khi nào phần mềm bị xung đột nên nó báo sai không?

Có khi nào phần mềm bị xung đột nên nó báo sai không?

Em cũng chả biết nữa, phần mêm Task Manager là mặc định nhúng sẵn trong bản build của bác Ân mà. Em ko cài thêm cái gì liên quan đến Memory cả.

Mà lúc screen off vẫn là 5mA nhé

Em cũng chả biết nữa, phần mêm Task Manager là mặc định nhúng sẵn trong bản build của bác Ân mà. Em ko cài thêm cái gì liên quan đến Memory cả.

Bác thử gỡ bỏ nó.
Cài thằng khác vào
Cài thêm Mini Info widget. Để test

Mình chẳng muốn tranh luận tiếng ANh với bác đâu. Nhưng thấy bạn đọc như thế là mình hiểu rồi.
data.img dùng để tạo user space(có thể nói là một phân vùng ảo cho linux trên sdcard) trên sdcard cho android. Còn internal memory thì mình không biết bác đang nói về cái gì.
data.img được tạo ra từ file rootfs.img...thằng này chịu trách nhiệm tạo ra nó , về file system thì hiện giờ thông dụng là ext2 .
Mà trong bản mattc , thằng tác giả đã nói rõ : mỗi phiên bản, có thể file rootfs sẽ khác nhau và ko tương thích (bác đọc lại log V1.6 ~~1.5 của nó nhé).
Nâng câp mà ko tương thích thì nâng cấp bằng niềm tin hả bác.

Thế để em giải thích đơn giản cho bác nhé, bác vào setting, check hộ em cái internal memory (nôm na nó nà cái bộ nhớ trong í) xem nó có to bằng cái dât.img của bác k nhé. Tiếp này, trước đây đã có bài hướng dẫn nâng cấp từ 1.4->1.5 mà k mất dữ liệu bằng cách copy data.img qua. còn log, nó nói trong bản 1.6 là file rootfs.img phải thay khi chuyển từ 1.5 lên, và vì bản 1.7 thay đổi nhiều, nên tác giả đã nhắc mọi người thay toàn bộ vì file dât cũ sẽ k thích hợp. và nếu thật sự tác giả nói ng dùng dùng thử để tìm bug thì chắc sẽ k có dòng này "This should be my best build yet."
Còn về tiếng Anh, "not everyone" là "không phải bất kì ai", "experiences"" theo từ điển là "trải nghiệm", nhưng ở đây nghĩ là "trải qua, gặp phải" nến ý tác giả là nên thửu bản PPP trước, nếu tốt thì thôi, k đc thì quay sáng RMNET.

Thế để em giải thích đơn giản cho bác nhé, bác vào setting, check hộ em cái internal memory (nôm na nó nà cái bộ nhớ trong í) xem nó có to bằng cái dât.img của bác k nhé. Tiếp này, trước đây đã có bài hướng dẫn nâng cấp từ 1.4->1.5 mà k mất dữ liệu bằng cách copy data.img qua. còn log, nó nói trong bản 1.6 là file rootfs.img phải thay khi chuyển từ 1.5 lên, và vì bản 1.7 thay đổi nhiều, nên tác giả đã nhắc mọi người thay toàn bộ vì file dât cũ sẽ k thích hợp. và nếu thật sự tác giả nói ng dùng dùng thử để tìm bug thì chắc sẽ k có dòng này "This should be my best build yet."
Còn về tiếng Anh, "not everyone" là "không phải bất kì ai", "experiences"" theo từ điển là "trải nghiệm", nhưng ở đây nghĩ là "trải qua, gặp phải" nến ý tác giả là nên thửu bản PPP trước, nếu tốt thì thôi, k đc thì quay sáng RMNET.

OK. Em nhận sai.Giờ tập trung vào mấy cái rom đi bác. Tranh cãi chằng được gì. Thế nhé bác.

OK. Em nhận sai.Giờ tập trung vào mấy cái rom đi bác. Tranh cãi chằng được gì. Thế nhé bác.

roài, DroiD A66 V2 chạy rất mượt và phê, nhưng về widget thì chưa phong phú, cá nhân mình dùng thấy thích ở chỗ máy chạy sướng tay, nhưng do quen sense roài nên quay lại matt thôi

roài, DroiD A66 V2 chạy rất mượt và phê, nhưng về widget thì chưa phong phú, cá nhân mình dùng thấy thích ở chỗ máy chạy sướng tay, nhưng do quen sense roài nên quay lại matt thôi

Trên market hình như thằng AWD có cái theme theo kiểu SENSE. Bro test thử đi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back