• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Tớ cũng đang dùng từ sáng rồi, chưa gặp lỗi gì có vẻ ngon hơn bản Beta2 của Đá Đen - Mấy thằng Nga ngố ngon phết

Thằng cottula họ Ivan mà.

Đang dùng HD quay về 2.2 Mdeejay chán quá, có vẻ chỉ thiếu camera thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Không phải chép gì đâu, cứ thế mà sài đã

cảm ơn bác. Bản mattc 1.8 này nghe gọi rất rõ nói chung thì chỉ còn 1,2 lỗi nhỏ đó là chụp hình thì flash nhá lên trước rồi mới chụp.nên chụp ban đêm hình cũng tối thui, với cái headphone của hd2 chỉ nghe được ngoài ra không bấm nghe gọi được. không biết bác nào có cách khắc phục không,vì e thường dùng đeo phone trả lời điện thoại

sao e download bản này về chạy nó hiện màng hình sọc ngang rồi đứng luôn ko chạy nữa, e đành phải way về cái bản cũ. bác nào giúp e với e đang xài A66 3.0 của bác Ân khi cài e chỉ đổi tên bản A66 rồi chép cái 1.8 này vào. vay có được ko bác?

Để đảm bảo an toàn, nếu thẻ nhớ của bác còn trống khoảng 1,5Gb thì đổi tên thư mục Android hiện tại sang tên khác hoặc copy vào trong máy tính để phòng khi có trục trặc với bản Android mới thì còn copy lại đc. Như em đang chạy 2 bản Android trên cùng 1 thẻ nhớ, thích boot cái nào thì đổi lại tên cái đó chứ không cần phải Format thẻ nhớ đâu. Bản 1.8 nó hiện sọc ngang thì kệ nó, 1 lúc sau là lại chạy êm ấy mà.

. Như em đang chạy 2 bản Android trên cùng 1 thẻ nhớ, thích boot cái nào thì đổi lại tên cái đó chứ không cần phải Format thẻ nhớ đâu.

Sao bạn ko dùng Exceller Multiple Build Loader for Android/Ubuntu

Chỉ cần mất công ban đầu 1 chút
1) Cài cab vào Memory
2) Đưa mỗi Build vào 1 Folder riêng tên gì cũng được VD Android_Mdeejay Froyo Sense hay Android_HD_beta
3) sửa lại file startup.txt mục set cmdline "rel_path=Android_Mdeejay Froyo Sense" chẳng hạn
VÀo CT multiboot tạo quicklaunch có bao nhiêu Build trên thẻ nó tìm thấy hết, muốn boot bản nào thì chọn bản đó là xong.
Trên thẻ 8G như tôi dùng có lúc tới 4 Build mà chưa lần nào bị treo cả.

Ui các bác post bài mà chả ghi rõ tên phiên bản ra cứ bản này với bản nọ ai biết mà lần.
E dùng bản Desire HD by Darkstone load lần đầu ngựa vằn nhưng 10' là xong.Tuy nhiên sử dụng thấy rất chậm và nóng máy ko biết sao nữa.Giao diện thì khỏi chê rồi.
Bác nào đã dùng 1 trong 2 bản nàymattc Leo + Froyo w/Sense 1.8 và bản Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5 cho e xin ít cảm nhận cái coi?
Nhiều quá chả biết cái nào good hơn để thử trước hix

HD2 đã sync với HTC Sync ngon lành rồi.
Muốn sync với HTC Sync thì phải gỡ DroidExplorer hoặc tắt hẳn không chạy ngầm.

Sao bạn ko dùng Exceller Multiple Build Loader for Android/Ubuntu

Chỉ cần mất công ban đầu 1 chút
1) Cài cab vào Memory
2) Đưa mỗi Build vào 1 Folder riêng tên gì cũng được VD Android_Mdeejay Froyo Sense hay Android_HD_beta
3) sửa lại file startup.txt mục set cmdline "rel_path=Android_Mdeejay Froyo Sense" chẳng hạn
VÀo CT multiboot tạo quicklaunch có bao nhiêu Build trên thẻ nó tìm thấy hết, muốn boot bản nào thì chọn bản đó là xong.
Trên thẻ 8G như tôi dùng có lúc tới 4 Build mà chưa lần nào bị treo cả.

Bác chạy kiểu này thì các Folder sinh ra trong lúc chạy Android có đánh nhau không? Mail,tin nhắn đến cho Build này có thấy trên build kia không? Ảnh chụp, file downloaded thế nào

Ui các bác post bài mà chả ghi rõ tên phiên bản ra cứ bản này với bản nọ ai biết mà lần.
E dùng bản Desire HD by Darkstone load lần đầu ngựa vằn nhưng 10' là xong.Tuy nhiên sử dụng thấy rất chậm và nóng máy ko biết sao nữa.Giao diện thì khỏi chê rồi.
Bác nào đã dùng 1 trong 2 bản nàymattc Leo + Froyo w/Sense 1.8 và bản Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5 cho e xin ít cảm nhận cái coi?
Nhiều quá chả biết cái nào good hơn để thử trước hix

Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5 thì tốt hơn Đá Đen beta 2
mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8 thì không đẹp bằng nhưng quen thuộc và ổn định

Nói chung là phải chạy hết bác ạ

Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5 thì tốt hơn Đá Đen beta 2
mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8 thì không đẹp bằng nhưng quen thuộc và ổn định

Nói chung là phải chạy hết bác ạ

Vâng cảm ơn bác để e down về quất luôn thằng Mdeejay.Mà bác xem chế bản nào quay được HD còn xuống DongGuan quay film làm phóng sự chứ :)) :))

Vâng cảm ơn bác để e down về quất luôn thằng Mdeejay.Mà bác xem chế bản nào quay được HD còn xuống DongGuan quay film làm phóng sự chứ :)) :))

Mdeejay Vẫn là tốt, ổn định đấy chứ (Quadrant cao nhất trong các build). HD vẫn là thử nghiệm thôi, chưa ổn định bằng đâu

Mdeejay Vẫn là tốt, ổn định đấy chứ (Quadrant cao nhất trong các build). HD vẫn là thử nghiệm thôi, chưa ổn định bằng đâu

thằng này thì ổn định nhưng bị lỗi camera bác ạ chụp ban đêm flash nó toàn nháy trước --> ảnh vẫn đen thui
bác thử bản core droid 0.3 giao diện cũng dược mà ổn định

Bác chạy kiểu này thì các Folder sinh ra trong lúc chạy Android có đánh nhau không? Mail,tin nhắn đến cho Build này có thấy trên build kia không? Ảnh chụp, file downloaded thế nào

Các DL riêng nó ghi trên data.img từng folder riêng, ảnh chụp chung trong DCIM, download chung.

Lúc đầu cũng lo rồi sau thấy tới 4 em chung nhà với nhau vẫn cơm lành canh ngọt. Bác thử rồi biết.

Hi hi, đại cao thủ mà chưa biết chiêu này thì hơi tiếc:(:))

Các DL riêng nó ghi trên data.img từng folder riêng, ảnh chụp chung trong DCIM, download chung.

Lúc đầu cũng lo rồi sau thấy tới 4 em chung nhà với nhau vẫn cơm lành canh ngọt. Bác thử rồi biết.

Khổng Tử nói : " Tam nhân đồng hành, tất hữu ngã sư yên " => Lẽ thường tình ~X(

Cám ơn nhé, thử nhiều nhưng mình toàn dùng một Build một thôi

Chẳng hiểu sao các kernel mới dùng mượt mà lại ko bị freeze audio to nhưng toàn bị lỗi camera flash toàn nháy trước khi chụp ảnh nó cứ đen thui

Khổng Tử nói : " Tam nhân đồng hành, tất hữu ngã sư yên " => Lẽ thường tình ~X(

Lý Thường Kiệt nói:
"Sông núi nước Nam vua Nam ở,
Rành rành định phận tại sách trời.
Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm,
Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời."

Lý Thường Kiệt nói:
"Sông núi nước Nam vua Nam ở,
Rành rành định phận tại sách trời.
Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm,
Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời."
Các cụ nói :
Chè tam, rượu tứ, du hành nhị, Android only one :))

Status
Không mở trả lời sau này.
Back