• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
huhu em vừa phải chia tay con hd2 oy,huhu đang chạy bản HD tự nhiên treo máy oy đứng luôn, tháo vỏ bấm nút reset oy nó ngủ luôn không tỉnh lại nữa, sáng nay đưa qua tiệm nó nói là bị chết flash, các anh cho em hỏi thay flash hết nhiêu tiền em sợ bị nó chém ak,

Sặc, sao dạo này xuất hiện một vài thành viên thông báo chết HD2 nhỉ? Có 2 khả năng:

1, Máy bị lỗi từ trước
2, Máy không lỗi nhưng do nghịch (dại) Android!!!???

Em vẫn tin là nguyên nhân đầu tiên. Android và HD2 là sự kết hợp hoàn hảo! :D

HTC Mozart được trang bị chip Qualcomm Snapdragon tốc độ 1 GHz, RAM 576 MB, máy ảnh hỗ trợ đèn flash Xenon và khả năng tự động lấy nét. Máy không có khe cắm thẻ nhớ.

Tốc độ có vẻ giống HD2, chắc lại sắp có cả WM7 cho HD2 rồi, hihi

Cho e hỏi có ai chạy được android mattc + froyo 1.8 trên v62 của bác Quang chưa? qua giờ cài mãi ko được. Cóa ai cóa tips nào ko? Cứ hiện lên màn hình sọc là chờ mãi. Tối qua để cả đêm tới sáng vẫn vậy.

Cho e hỏi có ai chạy được android mattc + froyo 1.8 trên v62 của bác Quang chưa? qua giờ cài mãi ko được. Cóa ai cóa tips nào ko? Cứ hiện lên màn hình sọc là chờ mãi. Tối qua để cả đêm tới sáng vẫn vậy.
Em đang chạy đây bác, em vẫn hay dùng Rom của bác Quang. Nếu chạy không được bạn nên format lại cái thẻ đúng hướng dẫn và chép duy nhất file Android vào mà chạy thôi. Mình tin trong vòng 10p là sẽ xong ngay đó mà. Bản này tuy không cool như Desire HD nhưng có vẻ khá ổn

Em đang chạy đây bác, em vẫn hay dùng Rom của bác Quang. Nếu chạy không được bạn nên format lại cái thẻ đúng hướng dẫn và chép duy nhất file Android vào mà chạy thôi. Mình tin trong vòng 10p là sẽ xong ngay đó mà. Bản này tuy không cool như Desire HD nhưng có vẻ khá ổn

hum wa chạy thử trên bản dual boot thì được. hihi. để e thử lại. format cái thẻ 16G đúng oải. chờ hơn 2 tiếng mới xong. Ko bít e dùng thẻ 2G đc ko ta?

hum wa chạy thử trên bản dual boot thì được. hihi. để e thử lại. format cái thẻ 16G đúng oải. chờ hơn 2 tiếng mới xong. Ko bít e dùng thẻ 2G đc ko ta?

tình hình là đã cài đặt thành công khi chỉ để 1 thư mục Android thôi. Có khả năng là nó chép cái gì đó vô mấy thư mục nhạc film, hình của e rùi

Bác dùng SDFormatter để format lại thẻ đi (nhớ backup dữ liệu), em dùng lần đầu chưa format thẻ bằng cách này thì đứng máy ko load được, sau khi format lại thì load rất nhanh, dùng thẻ 8GB Class 6 load lần đầu có 3-5 phút thui.

Khi mới có bản Desire HD, mình cài, thấy sọc ngang thế là tháo pin vội, 3 tiếng sau có thông tin thế là bình thường nhưng cài mất 10 phút, khởi động lại cũng mất đến 2 phút. Thế này thì tốn pin quá

Khi mới có bản Desire HD, mình cài, thấy sọc ngang thế là tháo pin vội, 3 tiếng sau có thông tin thế là bình thường nhưng cài mất 10 phút, khởi động lại cũng mất đến 2 phút. Thế này thì tốn pin quá

mình cũng thế, chạy lần đầu thấy màn hionhf sọc soc thì sợ hết hồn, tháo pin ngay lập tức, sau lên PV tham khảo và thế là cho em nó chạy luôn. Bản này đúng là nghe gọi rõ gàng.

bản HD nhắn tin liên tục báo là ko nhắn được, chả hiểu tại sao nữa, hic.

Bạn đang dùng bản HD nào. Mình dùng cả 2 bản thấy phần nhắn tin vẫn bình thường mà. Có điều chữ trong phần tin nhắn của bản Mdeejay 3.0.5 hơi bé nhưng chưa bít chình ở đâu. Bạn thử xóa hết đi boot lại xem sao. Nhân tiện qua đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...e)-amp-TWEAKS-UPDATE_FOR-LEO-22-9-2010/page31 chơi luôn cái Kernel OverClock #3 by hastarin của Bác Ân mới Up. Mình cũng đang thử xem sao :D

huhu em vừa phải chia tay con hd2 oy,huhu đang chạy bản HD tự nhiên treo máy oy đứng luôn, tháo vỏ bấm nút reset oy nó ngủ luôn không tỉnh lại nữa, sáng nay đưa qua tiệm nó nói là bị chết flash, các anh cho em hỏi thay flash hết nhiêu tiền em sợ bị nó chém ak,

Máy của bạn còn sạc đc ko (đèn màu đỏ có sáng ko), nếu đèn còn sáng thì bạn sạc cho đầy pin, sau đó:
1. tháo pin ra để khoảng 3 phút, lắp pin vào
2. nhấn giữ Volume down và nhấn vào nút nguồn xem máy có vào đc Boot Loader ko,
3. nếu vào đc thì bạn chạy Task 29 Format trắng lại máy, sau khi format xong thì thực hiện lại bước 2, máy sẽ vào Boot loader
4. Up lại rom WM cho máy.
5. Format lại thẻ nhớ, cóp bản Android muốn chạy vào

Hy vọng bạn thành công :)

vậy là có bản desire HD build mới rồi có phải ko bác? tuy nhiên chưa có j cải tiến cả=> ko nên dùng:D

Bác đã dùng qua chưa mà lại bảo ko nên dùng thế:-?.Bản này ngon hơn Beta 2 nhiều mỗi tội chưa kết nối đc với HTCsense.com vì sang tháng sau trang này mới bắt đầu hoạt động.:D

Ủa, sao mình ko thấy nó trên XDA nhỉ . Để mình xem sao

Ặc...nó làm ở cuối cùng

Chết sặc với bác, bác đọc sách thế có ngày ...."Đau bụng uống nhân sâm .......(sang trang) ...Tắc tử"

Status
Không mở trả lời sau này.
Back