• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Đang chờ ship 1 em 8G class 10 về để test tốc độ android với class 4. Nếu chơi game không còn bị treo cảm ứng nữa thì chêt dở :))

ơ hơ_tình hình là mấy ngày nay chạy bản HD Desire không có đèn đóm gì cả, với lại định về WM để boot bản khác thì mới sực nhớ ra không còn nhớ HD2 có đèn báo sóng không nữa đây, hay là máy mình mấy hôm chạy bản Desire nó toi mất cái đèn thì chết, bác nào đang chạy WM cho em biết cái nhé:(

Chỉnh sửa cuối:
ơ hơ_tình hình là mấy ngày nay chạy bản HD Desire không có đèn đóm gì cả, với lại định về WM để boot bản khác thì mới sực nhớ ra không còn nhớ HD2 có đèn báo sóng không nữa đây, hay là máy mình mấy hôm chạy bản Desire nó toi mất cái đèn thì chết, bác nào đang chạy WM cho em biết cái nhé:(

Làm gì có đèn báo sóng nhỉ, chỉ có đèn xác, báo tin nhắn, cuộc gọi nhỡ thôi mà

Làm gì có đèn báo sóng nhỉ, chỉ có đèn xác, báo tin nhắn, cuộc gọi nhỡ thôi mà
vậy là bạn cũng chưa chắc chắn phải không? chuyện nhỏ thôi nhưng mình cũng thấy chỉ có thế, nếu đúng thì yên tâm ròi, chỉ lo nó trục trặc mấy cái linh tinh,:D
tiện thể hỏi luôn đã ai Test 2 bản này chưa? Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5 và [BUILD][22.9.2010] [Core Droid V0.3][Froyo/Sense][Kernel michyprima #R11]

vậy là bạn cũng chưa chắc chắn phải không? chuyện nhỏ thôi nhưng mình cũng thấy chỉ có thế, nếu đúng thì yên tâm ròi, chỉ lo nó trục trặc mấy cái linh tinh,:D
tiện thể hỏi luôn đã ai Test 2 bản này chưa? Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5 và [BUILD][22.9.2010] [Core Droid V0.3][Froyo/Sense][Kernel michyprima #R11]

Đã test qua bản Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5
Nhận xét:
- Chạy khá ngon, ổn, mượt. Từ lúc chạy đến giờ chưa bị freeze lần nào.
- Wifi 3G vào ầm ầm
- Pin chạy khá ngon. Hồi trước dùng bản khác thì chưa được 1 ngày đã hết pin. Giờ dùng bản này dùng được trọn 1 ngày :)
- Chỉ tiếc mỗi cái là cái Camera ko hoạt động :)

theo như link bản mới bạn kia đưa thì dùng đc luôn camera rồi bạn ạ
Đâu có. bản Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5 vẫn chưa có camera đâu bạn. Trên đó phần không hỗ trợ (tiếng Nga) có liệt kê Camera mà.
Nếu thích dùng cỏe với sence mới thì dùng thử. Bản này chạy khá tốt, tiếng to và rõ, đạp... nhưng không hỗ trợ Camera cũng hơi bất tiện. Nên để khi nào hoàn thiện hơn thì cài. Hiện nay có bản mdeejay Froyo Sense v. 2.2 chạy rất tốt, cảm ứng nhạy, rất ít bị Freeze, Âm thanh to, nét như WM , hỗ trợ camera...

mình vừa test bản bạn kia đưa link camera dùng đc nhưng ko phải của Desire HD bạn ơi

theo như link bản mới bạn kia đưa thì dùng đc luôn camera rồi bạn ạ

Chắc bác nhầm với Mdeejay FroYo Sense v. 2.2 NextSense rồi!
Tôi dám khẳng định chắc chắn là bản Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5 chưa dùng đc camera :)

uhm mình tải nhầm bản rồi :D . vừa xem lại :">. cái bản HD mới nhất trên link bạn kia mình dùng rồi . camera ko dùng đc còn mấy cái khác ok lắm

Bác nào đã test cả hai bản Matt Leo Froyo 1.8 và mdeejay Froyo Sense v. 2.2 rồi có thể nhận xét bản nào ngon hơn không ạh!

Máy của bạn còn sạc đc ko (đèn màu đỏ có sáng ko), nếu đèn còn sáng thì bạn sạc cho đầy pin, sau đó:
1. tháo pin ra để khoảng 3 phút, lắp pin vào
2. nhấn giữ Volume down và nhấn vào nút nguồn xem máy có vào đc Boot Loader ko,
3. nếu vào đc thì bạn chạy Task 29 Format trắng lại máy, sau khi format xong thì thực hiện lại bước 2, máy sẽ vào Boot loader
4. Up lại rom WM cho máy.
5. Format lại thẻ nhớ, cóp bản Android muốn chạy vào

Hy vọng bạn thành công :)

em cảm ơn bác! em làm rồi nhưng không được có lẽ nó die flash thật, em mới mua được một tháng cũng đang dập android như anh em, tự nhiên lăn đùng ra chết, đang máu mà nó lại die buồn quá các bác ơi, mà nhân tiện cho em hỏi thay flash hết bao nhiêu tiền vậy, em ở hcm mong các bác chỉ giùm em cái! thanks

Bác nào đã test cả hai bản Matt Leo Froyo 1.8 và mdeejay Froyo Sense v. 2.2 rồi có thể nhận xét bản nào ngon hơn không ạh!

Hiện nay cả 2 bản này đều chạy rất tốt, các chức năng tốt, ổn định. Cảm ứng mượt, giao diện đẹp. Với bản mdeejay Froyo Sense v. 2.2 thì âm thanh to và rõ hơn nhiều. Tôi đang sử dụng bản này 1 ngày rồi vẫn thấy tốt chưa có gì phải phàn nàn cả

thêm 1 bản mới của Mdeejay sử dụng kernel #3 nóng hổi đây
[BUILD]23.09.10|Mdeejay eVo Sense v. 1.0|3.29.651.5|[kernel: hastarin #3]
Mdeejay eVo Sense v. 1.0
Based on OTA - Supersonic 3.29.651.5 (20.09.2010)

Features:
New kernel from hastarin with OC, AXI, UV
Bootscreen from LeTama
Superuser App
Quadrant
droCap2
Speedtest
Market Enabler
GScript Lite
ES File Explorer
SetCPU 2.0.3
Terminal Emulator
etc

1GB Data Included

Working:
Louder sound over speakerphone and headset with new kernel
Lightsensor
G-Sensor
Bluetooth
GPS
Wi-Fi
Wi-Fi Tethering
USB Tethering
USB Data Storage
3G/HSDPA Internet (PPP only)
Two Cameras (3 & 5 MPX)
Camcorder
LEDs
All other items working on other builds
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=790374

Chỉnh sửa cuối:
uhm mình tải nhầm bản rồi :D . vừa xem lại :">. cái bản HD mới nhất trên link bạn kia mình dùng rồi . camera ko dùng đc còn mấy cái khác ok lắm

Hiện giờ các rom base trên Desire HD vẫn chưa dùng được camera bác nhé.
Nó bị lỗi trong các file : htccamera.apk và firmware.

thêm 1 bản mới của Mdeejay sử dụng kernel #3 nóng hổi đây
[BUILD]23.09.10|Mdeejay eVo Sense v. 1.0|3.29.651.5|[kernel: hastarin #3]
Mdeejay eVo Sense v. 1.0
Based on OTA - Supersonic 3.29.651.5 (20.09.2010)

Features:
New kernel from hastarin with OC, AXI, UV
Bootscreen from LeTama
Superuser App
Quadrant
droCap2
Speedtest
Market Enabler
GScript Lite
ES File Explorer
SetCPU 2.0.3
Terminal Emulator
etc

1GB Data Included

Working:
Louder sound over speakerphone and headset with new kernel
Lightsensor
G-Sensor
Bluetooth
GPS
Wi-Fi
Wi-Fi Tethering
USB Tethering
USB Data Storage
3G/HSDPA Internet (PPP only)
Two Cameras (3 & 5 MPX)
Camcorder
LEDs
All other items working on other builds
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=790374

Ông Mdeejay này cũng thuộc diện nhân tài rồi ! Kinh thiệt

Bác Ân cập nhật các bản mới ra tiếp đi ạ. Thiếu nhiều bản ra gần đây quá. Đã update thì phải update triệt để :)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back