• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Bác Ân cập nhật các bản mới ra tiếp đi ạ. Thiếu nhiều bản ra gần đây quá. Đã update thì phải update triệt để :)

Theo ý bạn thì Ân sẽ ăn cơm và vọc rom mất ! Chắc chỉ nên góp ý, thảo luận các bản mới ra, bản nào ổn thì mới nên cập nhật, sửa...

Em giờ đang thiên về bản build của desire HD, tuy camera ko dùng được nhưng lại ổn định đó chứ:D

Theo ý bạn thì Ân sẽ ăn cơm và vọc rom mất ! Chắc chỉ nên góp ý, thảo luận các bản mới ra, bản nào ổn thì mới nên cập nhật, sửa...

Nói như bác, có nhiều bản chưa ổn tí nào mà vẫn có trên danh sách đấy thôi. Ý em là bác Ân khi nào rảnh thì update cho nó đầy đủ. Đó cũng là "lịch sử" hình thành và phát triển Android trên HD2 mà. Vả lại, tên topic đã nói lên tất cả.

Đúng là HD dùng rất mượt. Em đang dùng bản Core droid v.0.3 RMNET chạy thấy rất ổn ko treo. pin để từ đêm đến sáng chỉ mất một tý. Để test bản HD mới cái đã

thêm 1 bản mới của Mdeejay sử dụng kernel #3 nóng hổi đây
[BUILD]23.09.10|Mdeejay eVo Sense v. 1.0|3.29.651.5|[kernel: hastarin #3]
Mdeejay eVo Sense v. 1.0
Based on OTA - Supersonic 3.29.651.5 (20.09.2010)

Features:
New kernel from hastarin with OC, AXI, UV
Bootscreen from LeTama
Superuser App
Quadrant
droCap2
Speedtest
Market Enabler
GScript Lite
ES File Explorer
SetCPU 2.0.3
Terminal Emulator
etc

1GB Data Included

Working:
Louder sound over speakerphone and headset with new kernel
Lightsensor
G-Sensor
Bluetooth
GPS
Wi-Fi
Wi-Fi Tethering
USB Tethering
USB Data Storage
3G/HSDPA Internet (PPP only)
Two Cameras (3 & 5 MPX)
Camcorder
LEDs
All other items working on other builds
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=790374

Cách khắc khục lỗi thêm số +1 và 011 trước số gọi đi cuat Build EVO ( CDMA Rom)

For fixing the extra 011 added to number whenever + is there in front of the number in the evo cdma rom, you have to edit com.android.phone_preferences.xml found at /data/data/com.android.phone/shared_prefs folder. And add a key in the xml file,

Code:

<boolean name="cdma_plus_code_dialing_key" value="false" />
<boolean name="cdma_number_hyphenation_key" value="false" />

The above entry would immediately reflect and will not add 011 before numbers any more.

For editing the file you can use DroidExplorer or similar tool.

Hoặc thay thế

for people who have problems dialing ..replace data/data/com.android.phone/shared_prefs - com.android.phone.preferences.xml with this one http://www.multiupload.com/0AR37L1K9G you need SUFBS.apk or another root explorer.

nó có camera vì nó ko phải bản HD desire :(

Trời đất, em không đọc kỹ nên cài vô rồi. Xóa thôi, phải là HD nó mới hay. Mấy bản thường xài hết rồi, cứ bản nào ra là tét tét tét. Cảm ơn bác.

Trời đất, em không đọc kỹ nên cài vô rồi. Xóa thôi, phải là HD nó mới hay. Mấy bản thường xài hết rồi, cứ bản nào ra là tét tét tét. Cảm ơn bác.

Mình cũng thế cài xong nhìn giao diện mới biết ko phải bản HD,chán bỏ luôn!

Mình cũng thế cài xong nhìn giao diện mới biết ko phải bản HD,chán bỏ luôn!

2 bác được voi đòi 2 bà trưng :p, e thấy cái bản evo cũng đẹp, chạy mượt, mọi thứ hoạt động tốt mà 2 bác còn chê gì nữa ;)

Em đang chạy Mattc Leo Froyo 1.8 thấy ổn định, nhẹ nhàng... Khi nào mấy cái build DesireHD nó ổn định thì mới chuyển qua.

2 bác được voi đòi 2 bà trưng :p, e thấy cái bản evo cũng đẹp, chạy mượt, mọi thứ hoạt động tốt mà 2 bác còn chê gì nữa ;)
Bác cứ xài mấy bản đó đi, test cho đến khi cái thẻ nó ngủm thì thôi. Em thì....thích HD thôi.

Công nhận là mượt. Nhưng mà bản HD mà xong thì còn mượt hơn gấp đôi hì hì .Bản HD hiện tại xem video với cam là củ chuối và pin hơi nhanh hết. còn các thứ khác đều bình thường

Đi kiếm thêm vài cái thẻ nhớ để up test rom android cho tiện thôi, nhiều bản quá hoa hết cả mắt@

Máy mình HD2 T-Mobile nhưng sau chỉ xài được 2 bản warrenb213 CM 696 wshu8i CM6- v1.5a và mattcfroyosense1.7rmnet thôi, bàn mattc froyo sense 1.8 mình up váo thì đèn flash chớp lên một cái ---> reboot. Bản HyperDroid 1.5 thì bị lỗi hay sau mà cứ chạy một hơi là rebooting in 5 seconds ... , còn các bản khác vào được chữ HTC xong rồi reboot. Có ai đó giúp mình cái này ko ?

Tôi dám khẳng định chắc chắn là bản[B nói:
Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5 chưa dùng đc camera :)
đang test bán HD 3.0,5 camera chưa dùng được nhưng thực sự là cũng không mấy khi chụp ảnh bằng phone cả , làm ở chỗ ồn tiến to là ok rồi, nhưng vẫn chờ bản hoàn thiện hơn nữa

dạo này mấy cao thủ ko cook rom android nữa à? thôi em dùng tạm bản HD vậy, còn thời gian thì quay về win mobile up mấy rom mới hay phết

Máy mình HD2 T-Mobile nhưng sau chỉ xài được 2 bản warrenb213 CM 696 wshu8i CM6- v1.5a và mattcfroyosense1.7rmnet thôi, bàn mattc froyo sense 1.8 mình up váo thì đèn flash chớp lên một cái ---> reboot. Bản HyperDroid 1.5 thì bị lỗi hay sau mà cứ chạy một hơi là rebooting in 5 seconds ... , còn các bản khác vào được chữ HTC xong rồi reboot. Có ai đó giúp mình cái này ko ?

Bạn xem đã làm các bước sau chưa: HSPL2,3 ; thay RADIO mới (2.10, 2.12, 2.14); thay bản WM mới; format lại sdcard theo chế độ chuẩn.
Nói chung bạn nên đọc kỹ các bước để cài Android !

Cách khắc khục lỗi thêm số +1 và 011 trước số gọi đi cuat Build EVO ( CDMA Rom)

For fixing the extra 011 added to number whenever + is there in front of the number in the evo cdma rom, you have to edit com.android.phone_preferences.xml found at /data/data/com.android.phone/shared_prefs folder. And add a key in the xml file,

Code:

<boolean name="cdma_plus_code_dialing_key" value="false" />
<boolean name="cdma_number_hyphenation_key" value="false" />

The above entry would immediately reflect and will not add 011 before numbers any more.

For editing the file you can use DroidExplorer or similar tool.

Hoặc thay thế

for people who have problems dialing ..replace data/data/com.android.phone/shared_prefs - com.android.phone.preferences.xml with this one http://www.multiupload.com/0AR37L1K9G you need SUFBS.apk or another root explorer.

Nói chung là vẫn chưa Fix được - Thôi không cố nữa, tớ quay về với HD

Status
Không mở trả lời sau này.
Back