• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Em đang chạy Mattc Leo Froyo 1.8 thấy ổn định, nhẹ nhàng... Khi nào mấy cái build DesireHD nó ổn định thì mới chuyển qua.

G-sensor vẫn cà giật phải ko bác. Mình chơi Labryth mà nó cứ đơ G-sensor hoài :(

giờ mới thấy là gọi của bản này dính thêm con số 1 ở đầu nữa :D

Nói chung la bh cứ chuẩn bị sẵn 2 cái thẻ,1 cái cố định dùng cho bản chạy ổn định mà bản thân ưng ý(mình dùng blue sea v03 của bác Hải) và 1 cái thẻ khác chuyên test các bản của Desire HD.
Hy vọng trong tương lai gần các dev sẽ cho ra 1 bản HD ổn định là mỹ mãn luôn.
Đúng là "cặp" với e HD2 này chả khác gì lấy được vợ hiền,vừa xinh xắn lại vừa đảm đang.Này nhé dáng chuẩn lại khỏe,nhạc gì cũng nhảy ROM gì cũng chơi.Thật là mát lòng mát dạ các bác nhẩy :D
Trong khi cả thế giới đang chờ e Desire HD lên kệ thì ae ta đã dùng chán chê rùi,chậc chậc cái cảm giác này nó mới sung sướng làm sao :))

Chỉnh sửa cuối:
Bác Ân cập nhật nốt link bản Desire hd made in VN của bác vatdn lên đi ạ, em thấy bản này còn tốt hơn cả bản của darkstone vì ko bị lỗi restart máy.

Bác Ân cập nhật nốt link bản Desire hd made in VN của bác vatdn lên đi ạ, em thấy bản này còn tốt hơn cả bản của darkstone vì ko bị lỗi restart máy.

Bị restart máy thì xem lại Radio, Rom WM, format sdcard !

[BUILD]23.09.10|Mdeejay eVo Sense v. 1.0|3.29.651.5|[kernel: hastarin #3]

Bản này có ai bị cái vụ gõ bàn phím ảo không được không nhỉ?

[BUILD]23.09.10|Mdeejay eVo Sense v. 1.0|3.29.651.5|[kernel: hastarin #3]

Bản này có ai bị cái vụ gõ bàn phím ảo không được không nhỉ?

Bản này máy mình thấy sóng kém lắm (mobifone) ! kg hiểu sao nữa

có ai biết thay flash cho em hd2 bao nhiêu tiền không,em ở hcm mà không biết chỗ nào thay đảm bảo cả, bác nào biết chỉ giùm em cái

Sáng test thử thì thấy giao diện khá chậm, hay lag. Mỗi lần ấn để mở bàn phím lên lại lag mất 5s

bác nói sao chứ e đang chạy phà phà đây.e cài 2rom bản hd 1 bản thường trên cùng 1 thẻ nhớ mà không bị gì,chưa treo 1 lần, e nghĩ bác nên setcpu lại để coi có cải thiện không

Mình thì chưa dám mặc dù rất mong. Người đưa tin cũng đã nhắc nhở rồi mà. Hãy kiên nhẫn, để người ta thử trước đi rồi mình theo sau :D

Bị restart máy thì xem lại Radio, Rom WM, format sdcard !

em bên winmo là bản blue sea v12 của bác Thanhhai giới thiệu, em nghĩ là ko sao hết, format thẻ thì em cũng format rồi ạ. vẫn bị. em giờ đang dùng bản desire HD made in VN do bác vatdn build. ổn lắm. âm thanh nghe gọi to gấp2 lần các bản android từ trước đến nay em dùng:)

Mình thì chưa dám mặc dù rất mong. Người đưa tin cũng đã nhắc nhở rồi mà. Hãy kiên nhẫn, để người ta thử trước đi rồi mình theo sau :D
Mình thấy giờ chạy android trên thẻ cũng mượt mà lắm rồi,chỉ mong thằng desire hd ổn định rồi cài cứ trên thẻ cho lành:D

Mình thấy giờ chạy android trên thẻ cũng mượt mà lắm rồi,chỉ mong thằng desire hd ổn định rồi cài cứ trên thẻ cho lành:D

Cả 2 HDH đều hay cả,chán cái này thì sang cái kia. Mình sẽ dùng Android trên thẻ thôi !

Sau mấy ngày lọ mọ với Hyper v1.5 mình lại về với A 66 v3. Không hiểu sao Hyper giao diện đẹp, mình làm mọi kiểu vẫn hay bị dính force close, chạy không mượt = A 66. wifi chập chờn. đã thế mình test thử con thẻ 16G class 2 theo máy, tốc độ ghi có 3M/s nhưng tốc độ đọc là 100M/s ---> choáng !!!. còn với bản HD thì ngồi chờ đã. Bác nào dùng ngon hyper v1.5 rồi thì cho mình xin ít kinh nghiệm

Chưa được đâu bác ah
http://htc-linux.org/wiki/index.php?title=Leo/Magldr

http://twitter.com/CotullaCode/status/25400108282

I want to inform anybody, information at htc-linux-wiki in "Leo/Magldr" is not official and contains a lot of bullshit. don't trust it.

40 Minutes ago :

Status
Không mở trả lời sau này.
Back