• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Bạn có fix được lỗi gọi ra +011 được không

À mà tại sao lại cần đến hai phiên bản Mdeejey 3.1 HD nhỉ khi chỉ cần thay Kenel . Mình đang dùng bản R0 thay kenel 4.1 vào là có bản khác

Em cũng nghĩ như anh nhưng bận quá chưa thử đc. Anh test trước cho ý kiến xem sao. Kernel nào tốt hơn ạ

Mình cũng dùng bản Mdeejay FroYo Sense v. 2.3 này từ hôm qua tới giờ, thấy nghe gọi tốt, tiếng rất rõ ràng. Chỉ thấy có lỗi ảnh chụp có flash nhưng xem ảnh thì lại ko thấy tối thui và sau khi chụp ảnh nó hiện đám mây (ở giữa có ình tờ giấy và điện thoại màu đỏ). Có bác nào biết cách sửa lỗi này ko ạ? sửa ntn ạ?

cái flash này lỗi vẫn chưa sửa đc nên bọn nó khuyến cáo nếu chụp thì chụp lúc trời sáng hay có ánh sáng ngon thôi, đừng dùng flash.

Bạn có fix được lỗi gọi ra +011 được không

À mà tại sao lại cần đến hai phiên bản Mdeejey 3.1 HD nhỉ khi chỉ cần thay Kenel . Mình đang dùng bản R0 thay kenel 4.1 vào là có bản khác

Cậu kg copy vào đúng thư mục chứ gì ?
dùng ES File Explorer, vào menu -> setting -> chọn Root option -> tích vào ô Root Explorer. Sau đó mới vào đc đúng thư mục để paste vào

Hình ông Mdeejay quảng cáo bản EVO 1.2 đây ! Vãi ...

bác Ân ơi! cho em hỏi chút, máy em dùng hd2 của thằng t-mobile, đợt mới mua em về up rom lên thì bình thường ak, không hiểu dạo này sau khi em up rom mới thì nó không tự chạy vào winmo luôn mà em phải tháo pin ra để một lúc mới vào được, máy em dạo này hay bi treo rồi tự nhiên reset luôn, không biết bị phần cứng hay phần mềm nữa, bác giúp em với, em mới mua con hd2 này được một tháng ak, thấy lỗi reset hoài luôn ak, huhu ak mà nhân tiện cho em em hỏi khi mình chạy lại flash có mất ime không ah, máy em bay hio72 ime báo là 000000000000001 ak, em không hiểu luôn, mong bác giúp đỡ em với! thanks bác nhiều!

bác Ân ơi! cho em hỏi chút, máy em dùng hd2 của thằng t-mobile, đợt mới mua em về up rom lên thì bình thường ak, không hiểu dạo này sau khi em up rom mới thì nó không tự chạy vào winmo luôn mà em phải tháo pin ra để một lúc mới vào được, máy em dạo này hay bi treo rồi tự nhiên reset luôn, không biết bị phần cứng hay phần mềm nữa, bác giúp em với, em mới mua con hd2 này được một tháng ak, thấy lỗi reset hoài luôn ak, huhu ak mà nhân tiện cho em em hỏi khi mình chạy lại flash có mất ime không ah, máy em bay hio72 ime báo là 000000000000001 ak, em không hiểu luôn, mong bác giúp đỡ em với! thanks bác nhiều!
bạn chạy ko đúng quy trình gì rồi. máy mình chạy 2 tháng nay cộng android vẫn ko bị sao.
bạn thử format bằng tast 29 chưa

QUOTE=maitamthao88;1398457]có bác nào biết không trả lời giúp em với! thanks[/QUOTE]

Haha hàng T-mobile có lẽ có vấn đề thật rồi hoặc do quá trình nâng cấp ROM,RADIO,HSPL...ko tiến hành đúng theo hd của các MOD nên bị bệnh tự RESET như vậy,bác xem ở đây:

***Nếu các bạn để ý thì đến 95% máy bị hiện tượng sắp hỏng và hỏng (chết Bootloader, còn Bootloader nhưng up rom xong không chạy, máy tự nhiên bị khởi động lại, kết nối với PC bình thường nhưng khi đưa về Bootloader để up rom thì lại báo lỗi kết nối với PC) là của HD2 T-MOBILE >>> Vậy sao các bạn không đặt dấu hỏi cho chất lượng của HD2 T-Mobile

***Phải dám chắc đến 99% một điều là tất cả các bạn (Dù là hay vọc nhất) cũng không vọc như công suất vọc của các KỸ THUẬT VIÊN. Để ra được một bản ROM hoàn chỉnh hoặc một bản Mod Android hoàn chỉnh thì ít nhất cũng phải mất 3 đến 5 lần Up thử (Các bạn lưu ý một điều là trong các lần Up trước khi bản Rom hoàn chỉnh thì nó là các bản Rom lỗi này, lỗi nọ chứa đựng nhiều vấn đề rủi ro mà chúng tôi vẫn Up để sửa lỗi và các kỹ thuật viên trên XDA cũng vậy thôi) >>>Các ban có dám đặt cược con máy của mình để làm điều đó không?

***Nhiều bạn mới đọc qua loa (Chưa nắm rõ thế nào là HSPL, Radio, Rom thích hợp, chưa đọc hết cách cảnh báo, hướng dẫn với máy T-Mobile) đã vội up rom >>> Máy chết mới lên hỏi loạn xạ >>> Các Kỹ thuật viên cũng bó tay

***Còn khi một bản Rom hoặc một bản Android đã được đưa lên để giới thiệu chia sẻ với các bạn thì nó đã là một bản Rom, Android an toàn.

TRÍCH CỦA BÁC ÂN

Nghe có vẻ nguy hiểm nhờ :(
Mình đang dùng con T-Mobile mới sản xuất (sau tháng 5/2010).
Mong là chỉ những con trước đấy bị chứ ko phải những con sản xuất sau này :D
hehhe

Bonus thêm cảm nhận về bản Mdeejay FroYo Sense v. 2.3
Sau 1 thời gian sử dụng thì thấy bản này khá chuẩn về việc tốn ít pin!
Khi ở trạng thái ngắt thì pin nó chỉ chạy ở khoảng 3 - 6 mA :)
Khá ngon :X

vâng em cảm ơn các bác! em làm hết luôn rồi, em cũng đọc hướng dẫn của các mod rồi, những lần trước em up rom của các bác Ân và bác Quang chạy rất ok luôn ak, nhưng mấy hôm nay em hd2 bị bệnh gì đó, em không biết nữa, có lẽ bác Ân nói đúng chắc do chất lượng của hàng t-mobile này có vấn đề, vì em đọc mấy forum thì toàn máy hd2 của t-mobile có vấn đề không ak, huhu chắc cho em nó đi quá, kiếm em hd2 thường xài luôn cho rồi, em cũng như các bác rất máu voc em hd2 nay, nhưng bệnh tình nó thế này em hơi buồn, huhu

vâng em cảm ơn các bác! em làm hết luôn rồi, em cũng đọc hướng dẫn của các mod rồi, những lần trước em up rom của các bác Ân và bác Quang chạy rất ok luôn ak, nhưng mấy hôm nay em hd2 bị bệnh gì đó, em không biết nữa, có lẽ bác Ân nói đúng chắc do chất lượng của hàng t-mobile này có vấn đề, vì em đọc mấy forum thì toàn máy hd2 của t-mobile có vấn đề không ak, huhu chắc cho em nó đi quá, kiếm em hd2 thường xài luôn cho rồi, em cũng như các bác rất máu voc em hd2 nay, nhưng bệnh tình nó thế này em hơi buồn, huhu

Mình dùng HD2 thường vọc cả WM và Android bét nhè ko có vấn đề gì cả bác ạ.
Cũng có thể 1 là do chất lượng T-mobile có vấn đề,2 là do dòng T-mobile ko thích hợp cho việc dùng Android nên sau 1 thời gian sử dụng sẽ gây ra hiệu ứng tự động RESET máy như vậy.
Khuyên bác 1 là chỉ dùng WM,còn nếu muốn vọc cả Android thì đổi e HD2 cho lành.

Mình dùng HD2 thường vọc cả WM và Android bét nhè ko có vấn đề gì cả bác ạ.
Cũng có thể 1 là do chất lượng T-mobile có vấn đề,2 là do dòng T-mobile ko thích hợp cho việc dùng Android nên sau 1 thời gian sử dụng sẽ gây ra hiệu ứng tự động RESET máy như vậy.
Khuyên bác 1 là chỉ dùng WM,còn nếu muốn vọc cả Android thì đổi e HD2 cho lành.

Em cũng dùng hd2 thường vọc vạch thoải mái chả thấy sao
Có 1 điều là từ hồi bắt đầu nghịch android thì thấy các bác lên hỏi về máy có vấn đề toàn là mấy bác dùng máy t-mo

hôm nay lại có thêm bản này nữa : [26.09.2010] Mdeejay eVo Sense v. 1.2 Revolution
Основана на OTA - Supersonic 3.29.651.5 (20.09.2010)
nhanh ổn định 3g, BT, wifii làm việc tốt, camera 3-5, LED khi làm việc khi không, Lightsensor làm việc ok,

Không đỡ kịp, lao ra ngoài, tí thì rơi :))

Oài quả này phải gọi là KINGSIZE quá,hàng khủng lòi hết cả ra ngoài :)) :))
Quadrant thực tế của thằng Mdeejay EVO 1.2 là bn hả bác?Nếu test qua rồi cho ae xin ít ý kiến tham khảo bác???

Có lẽ phải làm em DESIRE HD Thôi :-? Thế này ai mà chịu được :)) :

[video=youtube;E_XHL5CB_7w]http://www.youtube.com/watch?v=E_XHL5CB_7w[/video]

Có lẽ phải làm em DESIRE HD Thôi :-? Thế này ai mà chịu được :)) :

[video=youtube;E_XHL5CB_7w]http://www.youtube.com/watch?v=E_XHL5CB_7w[/video]
Ặc...con Desire HD nó khởi động gì mà kinh hoàng thế

Status
Không mở trả lời sau này.
Back