• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Bản Mdeejay HD3.1R0 chạy rất mượt nhưng vẫn bị lỗi chưa chụp đc ảnh,kết nhất ở cái giao diện gương đẹp long lanh.:D
PS : Bác Hải để chữ kí thế thì mỗi lần up bản Android lại phải fix lại chữ kí mệt nhể.:-?

Đây thực tế chỉ là Sleep giống như blackberry thôi, ở trạng thái này chỉ off màn hình + network thôi.

Bó tay bác ,chẳng hiểu bác dùng Android chưa nhỉ?bác ko thấy là power off đấy à.thử hỏi HD2 mà power off như thế có boot nhanh đc ko?

Chỉnh sửa cuối:
Bó tay bác ,chẳng hiểu bác dùng Android chưa nhỉ?bác ko thấy là power off đấy à.thử hỏi HD2 mà power off như thế có boot nhanh đc ko?

Hehe. Chắc bác chưa có đủ điều kiện để dùng sang con smartphone thứ 2 nên không biết được nghĩa của khái niệm Power off trên các dòng khác nhau là khác nhau. Trên HD2 power off xong thì không thể nhanh như thế nhưng trên Blackberry thì thời gian này chỉ là 1-2s chứ không đến 3s đâu. Với HTC desire chạy rom Desire HD thì cũng giống về nguyên tắc với BB nên bác mới có thể thấy nó nhanh như thế được. (Trong bài viết bằng English nó đã ghi rõ như thế, rồi, bác đọc kỹ và hiểu giùm em với:D)

Bác nên hiểu rằng, với chip 1GHz mà bác đòi boot 1 loạt chương trình và soft trong 3s là điều hoang tưởng. Đừng nhìn qua mà đánh giá phiến diện.

Tks for comment!

Hehe. Chắc bác chưa có đủ điều kiện để dùng sang con smartphone thứ 2 nên không biết được nghĩa của khái niệm Power off trên các dòng khác nhau là khác nhau. Trên HD2 power off xong thì không thể nhanh như thế nhưng trên Blackberry thì thời gian này chỉ là 1-2s chứ không đến 3s đâu. Với HTC desire chạy rom Desire HD thì cũng giống về nguyên tắc với BB nên bác mới có thể thấy nó nhanh như thế được. (Trong bài viết bằng English nó đã ghi rõ như thế, rồi, bác đọc kỹ và hiểu giùm em với:D)

Bác nên hiểu rằng, với chip 1GHz mà bác đòi boot 1 loạt chương trình và soft trong 3s là điều hoang tưởng. Đừng nhìn qua mà đánh giá phiến diện.

Tks for comment!

OK.Bác đừng mang hđh này để chụp mũ sang hệ điều hành khác;;),còn cái vụ power off trên android thì ai boot android cũng đều biết chẳng có chế độ sleep gì đâu Bác:|.Bác lí luận cao siêu quá e chẳng hiểu đc,e ít tiền chẳng mua đc BB như Bác,nhìn chữ kí Bác là e biết rồi=)).Rất muốn tranh luận với Bác,nhưng sợ làm loãng thread của mọi người.Stop ở đây nhé Bác!:D

Chỉnh sửa cuối:

Tks for comment!
Nghe có vẻ có lý đấy ạ, chứ khởi động 3s thì khủng quá...

OK.Bác đừng mang hđh này để chụp mũ sang hệ điều hành khác;;),còn cái vụ power off trên android thì ai boot android cũng đều biết chẳng có chế độ sleep gì đâu Bác:|.Còn Bác lí luận cao siêu quá e chẳng hiểu đc.Rất muốn tranh luận với Bác,nhưng sợ làm loãng thread của mọi người.Stop ở đây nhé Bác!:D

Mình k muốn tranh luận căng thẳng làm gì. Hôm nào bác thử dùng con Desire chạy rom HD như video, rồi cho chạy ngầm mấy chương trình. Sau đó bác cho Power off. Sau đó, power on lên, nếu các soft đó vẫn chạy thường trú thì tức là chỉ sleep. Nếu các soft đó closed hoàn toàn thì công nhận là Power off đúng nghĩa. Tks

Bác hiểu sai ý e rồi e chỉ bảo là không có chế độ sleep như Bác quả quyết thôi.

Coi như cancel vụ tranh luận này bác nhé.

Em đang down bản HD 3.1 R0 mà mạng chậm quá, mãi chưa test được. Có bác nào có link mediafiles không share em với ạ

OK. Em đã sài được 3G :) Hì hì.

Mình đang tìm cách xem có cách nào tự động detect APN không?
Còn set APN sẵn (Việt Nam) thì chắc OK rồi.

Chỉnh sửa cuối:
CotullaCode

1. Okay, USBMassStorage is working in MAGLDR - it means users can access SD card without OS boot! Pretty nice feature :) about 12 hours ago via web

Tình hình có vẻ khá là khả quan :D:D

Em đang dùng bản 25.09.10|Mdeejay FroYo Sense v. 2.3 vừa ra hôm qua.
Đêm ngủ để airplane thấy ngủ 5 tiếng mới mất 3% pin. Bản này thấy chạy rất nhanh và mượt. Có vẻ là bản ngon nhất từ trước đến giờ

Chỉnh sửa cuối:
Đồng chí Mdeejay hay có file data.img đi theo quá, copy vào thẻ chậm thêm. Nếu cấu hình giống hệt Mdeejay chắc kg phải setup nữa nhỉ

Đồng chí Mdeejay hay có file data.img đi theo quá, copy vào thẻ chậm thêm. Nếu cấu hình giống hệt Mdeejay chắc kg phải setup nữa nhỉ

Các bản mattc giải nén ra ko có file data.img đi theo thường có dung lượng tầm 300mb, lần boot đầu tiên sẽ phải chờ lâu để nó creat data.img, creat xong cũng phải ra thành hơn 1.2gb

Còn mdeejay có file này kèm theo luôn nên giải nén toàn tầm 1.5gb nhưng boot lần đầu nhanh, do không phải tạo file như trên.

Tình hình có vẻ khá là khả quan :D:D

Em đang dùng bản 25.09.10|Mdeejay FroYo Sense v. 2.3 vừa ra hôm qua.
Đêm ngủ để airplane thấy ngủ 5 tiếng mới mất 3% pin. Bản này thấy chạy rất nhanh và mượt. Có vẻ là bản ngon nhất từ trước đến giờ

Đêm ngủ để airplane thì tắt ĐT luôn chứ còn gì nữa !

Em đang thử bản Hyperdroid 1.6 mới ra lò, bị lỗi ko hiển thị font tiếng Việt có bác nào biết cách sửa không ạh?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back