• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Mdeejay eVo Sense v. 1.2 Revolution - Bản này nhìn Pro thật, dùng chế độ Auto 2G-3G là chuẩn nhất

Nghĩa là trong Rom nó tích hợp sẵn 2 cái Camera rồi chỉ việc chọn cái phù hợp mà chụp thôi bác,ko phải cài thêm app chi cả.

vâng em cảm ơn các bác! em làm hết luôn rồi, em cũng đọc hướng dẫn của các mod rồi, những lần trước em up rom của các bác Ân và bác Quang chạy rất ok luôn ak, nhưng mấy hôm nay em hd2 bị bệnh gì đó, em không biết nữa, có lẽ bác Ân nói đúng chắc do chất lượng của hàng t-mobile này có vấn đề, vì em đọc mấy forum thì toàn máy hd2 của t-mobile có vấn đề không ak, huhu chắc cho em nó đi quá, kiếm em hd2 thường xài luôn cho rồi, em cũng như các bác rất máu voc em hd2 nay, nhưng bệnh tình nó thế này em hơi buồn, huhu

Mình cũng dùng TMOUS nhưng chỉ bị treo hoặc reset lại khi mà chơi game hoặc duyệt web làm cho bị nóng máy mới bị hiện tượng trên, còn nếu chỉ nghe gọi hay nhắn tin nghịch ngợm lung tung thì không sao.

Mình cũng dùng TMOUS nhưng chỉ bị treo hoặc reset lại khi mà chơi game hoặc duyệt web làm cho bị nóng máy mới bị hiện tượng trên, còn nếu chỉ nghe gọi hay nhắn tin nghịch ngợm lung tung thì không sao.

Vậy thì thành thật khuyên bác cũng nên cho em nó đi để chuyển qua HD2 thường dùng trc khi chú T-mobile đổ bệnh nặng hơn.ngày trc em cũng định lấy T-mobile cuối cùng nghĩ thế nào lại chọn em HD2 thường. Nhưng đc cái chạy suốt k có hiện tượng tự reset hay treo máy khi sử dụng

Hiện tượng treo máy hay reset khi up ROM 90% là do người dùng không đọc kỹ hướng dẫn của các KTV mà làm sai 1 bước nào đó. Mình dùng T-MOUS up ROM WM của bác Quang + ANDROID liên tục chả sao cả. Bác nào dùng T-MOUS bị các hiện tượng trên nên đọc kỹ lại các bài hướng dẫn up ROM, rồi Format với Task29 + làm theo các bước như hướng dẫn. Nói chung là của bền tại người thôi, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng !!!

Đọc kỹ làm đúng theo hướng dẫn thì chả có vấn đề gì cả. Em up android chắc không dưới 100 con, con nào chạy cũng good cả. Trừ phi, các bác mua phải hàng làm lại

Mdeejay eVo Sense v. 1.2 Revolution - Bản này nhìn Pro thật, dùng chế độ Auto 2G-3G là chuẩn nhất

- Đã có thể Fix lỗi thêm số +1 trước số gọi đi ( thay file đính kèm )
- Fonts theo máy rất đẹp nhưng không lên tiếng Việt ( các bác dùng RootExporer copy font tại system/ fonts của bản HD ra và chép đè vào bản Evo này)
- Kết nối tốt - tất nhiên phải tự set APN
- Không có rung ở DialPab - bác nào biết set chỉ tớ với - Bàn phím chữ vẫn rung tốt

Chỉnh sửa cuối:
Mình là thành viên mới của cộng đồng HD2, mong các bạn chỉ giáo dùm! Qua những gì mà các bạn thảo luận thì mình nhận thấy Andro có vẽ thích hơn WM. Sau khi đọc những phần hướng dẫn của Mod ancola66 ở trên thì có một vài thắc mắc:
1. Sau khi format thể nhớ rồi uo room rồi thì có nên cài nhạc, film vào không?
2. Nếu không có đầu đọc thể nhớ thì dùng kết nối với PC rồi chạy úng1 dụng ở bài 3 vào để format thẻ nhớ được không vậy?

Mình là thành viên mới của cộng đồng HD2, mong các bạn chỉ giáo dùm! Qua những gì mà các bạn thảo luận thì mình nhận thấy Andro có vẽ thích hơn WM. Sau khi đọc những phần hướng dẫn của Mod ancola66 ở trên thì có một vài thắc mắc:
2. Nếu không có đầu đọc thể nhớ thì dùng kết nối với PC rồi chạy úng1 dụng ở bài 3 vào để format thẻ nhớ được không vậy?

Trả lời bạn:
1. Sau khi format xong thì bạn dùng như 1 thẻ nhớ bình thường, copy data vô tư.
2. Nên dùng đầu đọc thẻ thì tốc độ format mới nhanh và ổn định được.

Tks

Em vẫn chạy Android các bản trên HD2 thường và T-M, chưa có em nào chết cả, có ngày em tét T-M 4 bản liền, có sao đâu. Miễn là các bác chạy đúng ROM, Radio, thẻ nhớ format chuẩn theo hướng dẫn của bài 2.
Nói chung, của bền tại người, các bác nhỉ?

cùng câu hỏi vơi bác này,em ko có đầu đọc thẻ nhớ và adapter,nên có thể dùng lun điên thoại làm adapter để format thẻ nhớ theo phần mềm các bác hướng dẫn ko?Thanks all.

Vậy thì thành thật khuyên bác cũng nên cho em nó đi để chuyển qua HD2 thường dùng trc khi chú T-mobile đổ bệnh nặng hơn.ngày trc em cũng định lấy T-mobile cuối cùng nghĩ thế nào lại chọn em HD2 thường. Nhưng đc cái chạy suốt k có hiện tượng tự reset hay treo máy khi sử dụng

Mọi người cứ chê T-Mobile (Mỹ, Ý, UK,... đều dùng). Cá nhân tôi đọc kỹ hướng dẫn bản rom WM nào cho T-mobile, HSPL cho T-Mobile, Radio nào cho T-Mobile, .... chưa có bản Android nào tôi chưa thử ... máy chẳng lỗi gì cả.
Kết luận: Cần "Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng (vọc)" . Mình đang đoán là các bạn Flash rom = thẻ hoặc đang up rom thì tắt máy,.... đến nỗi mất cả IMEI mà. À, còn 1 khả năng nữa là máy tính bị VIRUS

cùng câu hỏi vơi bác này,em ko có đầu đọc thẻ nhớ và adapter,nên có thể dùng lun điên thoại làm adapter để format thẻ nhớ theo phần mềm các bác hướng dẫn ko?Thanks all.

Không có vấn đề gì cả. Bạn cứ fomat theo cách đấy cũng được :D

e vẫn xài cáp để format thẻ nhớ đây, lúc cắm cắp vào thì ta chọn chế độ đọc thẻ nhớ là được rồi:D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back