• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Đúng là ngOn Vãi thật :)) nhưng mà bị lỗi tiếng việt bác ạ , k hiển thị đc tiếng việt toàn ra ô vuông thôi , làm sao để sửa lỗi này hả bác ? , bản này có dùng đc tiếng việt k bác ?

Share to be shared :-x

Mình có viết một script để tự động fix lỗi Call và font cho EVO

Các bạn download về. Giải nén ra và chép folder gscript và 2 file fix lỗi vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
Sau đó vào GScript Lite . Nhấn nút Home để Add Script. Chọn load file, chọn FixEVoFull.sh
Sau đó chạy FixEVofull.

Sau này khi cài bản Evo nào mới thì khi cài xong thì copy lại y thể để fix lỗi. Khỏi lằng nhằng dùng các tool khác nếu bạn chưa biết cách làm hoặc quên.

Link download : http://www.mediafire.com/?kzkmgb6kt92cfp3

Fix Evo đây bác.

Nhưng em thấy chữ hiển thị TV nó không được đẹp lắm ạ (khoảng cách giữa các chữ cái không đều nếu đó là từ có dấu). Em nghĩ có lẽ do kiểu font mặc định nó tác động vào. Liệu có thể thay đổi tốt hơn được ko các bác?

Share to be shared :-x

Nhưng em thấy chữ hiển thị TV nó không được đẹp lắm ạ (khoảng cách giữa các chữ cái không đều nếu đó là từ có dấu). Em nghĩ có lẽ do kiểu font mặc định nó tác động vào. Liệu có thể thay đổi tốt hơn được ko các bác?

Không phải đâu bạn. Cái này là kiểu font Tohama thôi. Mình thì miễn sao đọc rõ ràng là được. Còn chữ đẹp hay ko thì mình ko để ý lắm.

WIFI CHẠY NGON BÁC Ạ=D>
1>Quadrand cao 1k9 :O
2>Tiết kiệm pin mình test thì từ 19h38 > 21h12 tắt máy ko làm gì hết 2% pin =>> ~1%/1h :O
3>Sóng rất ổn định (mình dùng kèm với radio 2.14.50 ) + kenel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-EBAT_850mv-0.1.e.fix-evo.zip ( http://www.multiupload.com/7N1N42CVQQ )

Đây đâu có phải bản evo 1.0 warm đâu bạn giao diện hoàn toàn khác
Bản evo 1.0 warm dùng kernel 0.1e toàn bị lỗi freeze hoặc reset

em cũng thử kernel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-EBAT_850mv-0.1.e.fix-evo rồi toàn bị reset hay là tại máy em

Chỉnh sửa cuối:
Đúng là ngOn Vãi thật :)) nhưng mà bị lỗi tiếng việt bác ạ , k hiển thị đc tiếng việt toàn ra ô vuông thôi , làm sao để sửa lỗi này hả bác ? , bản này có dùng đc tiếng việt k bác ?

Cùng thắc mắc. Bác Ân cho em hỏi cách làm để đọc được tiếng Việt trên bản Warm 1.0.

em cũng thử kernel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-EBAT_850mv-0.1.e.fix-evo rồi toàn bị reset hay là tại máy em

Vụ này thì chắc do máy bạn có vấn đề hoặc bản ROM WM ko tương thích....e cũng chẳng đoán được :-?

Đây đâu có phải bản evo 1.0 warm đâu bạn giao diện hoàn toàn khác
Bản evo 1.0 warm dùng kernel 0.1e toàn bị lỗi freeze hoặc reset

Em thay đổi giao diện tùm lum rồi bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm đấy giao diện tùy biến hay lắm \-/

Core Droid V0.5 bị lỗi gọi đến ko hiện số....hic hic.....camera cũng chỉ được có 3x ..hic

Core Droid V0.5 bị lỗi gọi đến ko hiện số....hic hic.....camera cũng chỉ được có 3x ..hic

Máy cậu thế nào ý chứ ! máy mình chụp như WM luôn, tất cả đều chạy bình thường.
Máy bạn radio nào ? tác giả nói bản rom này chỉ nên chạy với radio 2.14...

Bản Mdeejay_FroYo_Sense_v._2.4.2_NextSense Build còn chán hơn bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm

Quadrand ì ạch toàn 1k4 1k5 sóng thì cũng bình thường được cái giao diện nhìn mượt pin nhanh hết hơn bản Warm

hi các bác,có cần phải format lại thẻ nhớ mỗi khi muốn cài bản android mới bằng SD formattrer ko ah? hay chỉ cần format bằng phần mềm format sẵm trong HD2?

Mình chỉ format thẻ 1 lần = SD formatter thôi. Cài nhiều bản rồi chạy vẫn mượt :D

Anh em nào ở thủ đô văn hiến mạng FPT, mạng VNPT gói cước đỉnh up lên Mediafire giùm bản Mdeejay FroYo HD v.3.3a beta
Based on Official final ROM Desire HD 1.24.405.1, mình ở mãi Pò Hèn, Thán Phún vùng sâu vùng xa, cái nhà văn hóa thôn bé chưa đầy 40m2, có mỗi cái máy tính chạy VN1269, tải từ mấy cái hot megaupload chậm như còn bò, con trâu nhà mình vẫn hay đi cày vậy, bùn quá8-|

Anh em nào ở thủ đô văn hiến mạng FPT, mạng VNPT gói cước đỉnh up lên Mediafire giùm bản Mdeejay FroYo HD v.3.3a beta
Based on Official final ROM Desire HD 1.24.405.1, mình ở mãi Pò Hèn, Thán Phún vùng sâu vùng xa, cái nhà văn hóa thôn bé chưa đầy 40m2, có mỗi cái máy tính chạy VN1269, tải từ mấy cái hot megaupload chậm như còn bò, con trâu nhà mình vẫn hay đi cày vậy, bùn quá8-|

http://khanhdu.com.previewmysite.com/?id=Mdeejay_FroYo_HD_v._3.3a.7z <<<link die sau 6h nữa :p

Back