• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

em cài bản Mdeejay_eVo, nhưng vẫn không fix được lỗi font theo cách này của bác
Share to be shared :-x

Nhưng em thấy chữ hiển thị TV nó không được đẹp lắm ạ (khoảng cách giữa các chữ cái không đều nếu đó là từ có dấu). Em nghĩ có lẽ do kiểu font mặc định nó tác động vào. Liệu có thể thay đổi tốt hơn được ko các bác?

bạn kiếm các font tiếng việt cho android rồi cóp đề vào thư mục /systems/font nhé/...

CÓ VÉ ĐI XEM 1000 NĂM Ở SÂN MỸ ĐÌNH RỒI HƠ HƠ

Các bác ơi có cách nào bỏ bớt 1 số ứng dụng trong các bản rom android không? (có tools gì để cook lại không? cách dùng ? ) . cám ơn trước nhé

Anh em nào ở thủ đô văn hiến mạng FPT, mạng VNPT gói cước đỉnh up lên Mediafire giùm bản Mdeejay FroYo HD v.3.3a beta
Based on Official final ROM Desire HD 1.24.405.1, mình ở mãi Pò Hèn, Thán Phún vùng sâu vùng xa, cái nhà văn hóa thôn bé chưa đầy 40m2, có mỗi cái máy tính chạy VN1269, tải từ mấy cái hot megaupload chậm như còn bò, con trâu nhà mình vẫn hay đi cày vậy, bùn quá8-|
Hic file lớn hơn 200Mb nên ko up lên MediaFire được đành up tạm lên megashare.vn của VDC vậy. Link down tại đây HERE

Đã test toàn bộ Rom bản Mdeejay_eVo_Sense_v._1.0_Warm kết luận là tuyệt vời :))
1>Quadrand cao 1k9 :O
2>Tiết kiệm pin mình test thì từ 19h38 > 21h12 tắt máy ko làm gì hết 2% pin =>> ~1%/1h :O
3>Sóng rất ổn định (mình dùng kèm với radio 2.14.50 ) + kenel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-EBAT_850mv-0.1.e.fix-evo.zip ( http://www.multiupload.com/7N1N42CVQQ )

CÁC BÁC TEST THỬ XEM SAO NHÉ :D

Bác ơi cho em xin link mediafire bản kernel này đi . Link multiupload em dơn hoài ko được .
Cảm ơn nhiều !

Mình có viết một script để tự động fix lỗi Call và font cho EVO

Các bạn download về. Giải nén ra và chép folder gscript và 2 file fix lỗi vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
Sau đó vào GScript Lite . Nhấn nút Home để Add Script. Chọn load file, chọn FixEVoFull.sh
Sau đó chạy FixEVofull.

Sau này khi cài bản Evo nào mới thì khi cài xong thì copy lại y thể để fix lỗi. Khỏi lằng nhằng dùng các tool khác nếu bạn chưa biết cách làm hoặc quên.

Link download : http://www.mediafire.com/?kzkmgb6kt92cfp3

Fix Evo đây bác.

BẠN ƠI MÌNH ĐANG DÙNG BẢN Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm BỊ LỖI GỌI NÓ CỨ THEM SỐ 01 VÀO ĐẦU SDT K GỌI ĐC , MỚI KẢ LỖI HIỂN THỊ TIẾNG VIỆT , RA TOÀN Ô VUÔNG . . . MÌNH ĐÃ LÀM THEO CÁCH TRÊN CỦA BẠN DÙNG GScript Lite ĐỂ ADD FixEVoFull.sh CHẠY FixEVoFull SAU ĐÓ KHỞI ĐỘNG LẠI ANDROID NHƯNG VẪN KHÔNG ĐC BẠN Ạ, VẪN K THỂ GỌI ĐIỆN VÀ DÙNG ĐC TIẾNG VIỆT :( CÓ CÁCH NÀO ĐỂ KHÁC PHỤC 2 LỖI NÀY TRÊN BẢN Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm K ? XIN CẢM ƠN !

vào đó có cả 1 đống link để bạn chọn mà...link nào cũng cho phép down free mà bạn...dung lượng dile đó cũng đâu có lớn lắmddaaua...3mb thôi thì phải

vào đó có cả 1 đống link để bạn chọn mà...link nào cũng cho phép down free mà bạn...dung lượng dile đó cũng đâu có lớn lắmddaaua...3mb thôi thì phải

Ok , thanks ................
Thay kernel bằng cách : giải nén - copy 3 file trong kernel chép đè vào thu mục Android phải không các bạn ?

Chỉnh sửa cuối:
bạn kiếm các font tiếng việt cho android rồi cóp đề vào thư mục /systems/font nhé/...

bÁC ƠI CHO EM HỎI LẤY FONT TIẾNG VIỆT Ở ĐÂU VẬY BÁC , XONG RÙI CHÉP NHƯ THẾ NÀO , EM TÌM MÃI MÀ CHẢ THẤY ĐƯỜNG DẪN /systems/font ... :-??
bÁC GIÚP EM !

BẠN ƠI MÌNH ĐANG DÙNG BẢN Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm BỊ LỖI GỌI NÓ CỨ THEM SỐ 01 VÀO ĐẦU SDT K GỌI ĐC , MỚI KẢ LỖI HIỂN THỊ TIẾNG VIỆT , RA TOÀN Ô VUÔNG . . . MÌNH ĐÃ LÀM THEO CÁCH TRÊN CỦA BẠN DÙNG GScript Lite ĐỂ ADD FixEVoFull.sh CHẠY FixEVoFull SAU ĐÓ KHỞI ĐỘNG LẠI ANDROID NHƯNG VẪN KHÔNG ĐC BẠN Ạ, VẪN K THỂ GỌI ĐIỆN VÀ DÙNG ĐC TIẾNG VIỆT :( CÓ CÁCH NÀO ĐỂ KHÁC PHỤC 2 LỖI NÀY TRÊN BẢN Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm K ? XIN CẢM ƠN !

Bạn có chép mấy file đi kèm vào thư mục gốc của thẻ nhớ ko?

Bạn có chép mấy file đi kèm vào thư mục gốc của thẻ nhớ ko?

CÓ CHỨ BÁC KHÔNG THÌ LÀM SAO MÀ ADD ĐC FILE FIXEVOFULL .. EM CHÉP TẤT 3 FILE TRONG TẠP .RAR EM TẢI VỀ CỦA BÁC CHO TẤT VÀO THƯ MỤC GỐC CỦA THỂ NHỚ MÀ ... :(

CÓ CHỨ BÁC KHÔNG THÌ LÀM SAO MÀ ADD ĐC FILE FIXEVOFULL .. EM CHÉP TẤT 3 FILE TRONG TẠP .RAR EM TẢI VỀ CỦA BÁC CHO TẤT VÀO THƯ MỤC GỐC CỦA THỂ NHỚ MÀ ... :(

Sao kì vậy ta? Mình làm bình thường mà. Nếu bạn đã chạy được mà ko có sự thay đổi thì bạn có chép bằng root explorer nó vẫn sẽ không thay đổi.
Bạn đã add file đó vào rồi, sau đó đã chạy nó rồi đúng ko? Bạn cho mình xem cái screenshot của GScript tí.

Mình làm cái này cũng trên cơ chế đó thôi. Vì các rom đã tích hợp superuser nên thằng GScript nó sẽ tự động được bật su lên.

Đang down bản warm về để xem nó có để cái gì không?

Thay kernel bằng cách : giải nén - copy 3 file trong kernel chép đè vào thu mục Android phải không các bạn ?

Sao kì vậy ta? Mình làm bình thường mà. Nếu bạn đã chạy được mà ko có sự thay đổi thì bạn có chép bằng root explorer nó vẫn sẽ không thay đổi.
Bạn đã add file đó vào rồi, sau đó đã chạy nó rồi đúng ko? Bạn cho mình xem cái screenshot của GScript tí.

Mình làm cái này cũng trên cơ chế đó thôi. Vì các rom đã tích hợp superuser nên thằng GScript nó sẽ tự động được bật su lên.

Đang down bản warm về để xem nó có để cái gì không?

MÌNH ADD XONG FIXEVOFULL.SH SAU ĐÓ MÀN HÌNH HIÊN LEN :
REBOOT PHONE
LIST SD-CARD
CPU INFORMATION
FIXEVOFULL

sao đó mình ấn vào FixEvoFull thì hiển thị màn hình xanh có chữ
stderr : Permission denied
Close ( auto closing in 19 seconds ) cái số 19 đếm ngược 19 , 18 ,17 ....
như vậy mình đã làm đúng chưa bạn :(

MÌNH ADD XONG FIXEVOFULL.SH SAU ĐÓ MÀN HÌNH HIÊN LEN :
REBOOT PHONE
LIST SD-CARD
CPU INFORMATION
FIXEVOFULL

sao đó mình ấn vào FixEvoFull thì hiển thị màn hình xanh có chữ
stderr : Permission denied
Close ( auto closing in 19 seconds ) cái số 19 đếm ngược 19 , 18 ,17 ....
như vậy mình đã làm đúng chưa bạn :(

Lúc bạn add script, bạn có tick vào dấu Needs SU ko?

Giờ anh em mỗi người bị lỗi một kiểu. Ngừoi rành tí thì làm được dễ dàng. Nên chắc sẽ mod lại bản warm fix sẵn hết mấy lỗi vớ vấn này cho anh em.
Tác giả bản này ko hiểu sao nó không fix sẵn luôn cái lỗi này nhỉ.

Mình có mà , mình đã làm đi làm lại rất nhiều lần , hay là cái SCRIPT của bác k hỗ trợ bản này , bác đã thử chưa , bác thử đi rùi xem có phải như thế k hay là em làm sai :(

Mình có mà , mình đã làm đi làm lại rất nhiều lần , hay là cái SCRIPT của bác k hỗ trợ bản này , bác đã thử chưa , bác thử đi rùi xem có phải như thế k hay là em làm sai :(

Script này ko liên quan gì đến bản rom này hết. Vì cấu trúc data của nó là như nhau.

Bản này nó đưa data 512MB cho mọi người phải ko nhỉ

Mình sẽ test ngay bây giờ. Đợi mình tí

Lúc bạn add script, bạn có tick vào dấu Needs SU ko?

Giờ anh em mỗi người bị lỗi một kiểu. Ngừoi rành tí thì làm được dễ dàng. Nên chắc sẽ mod lại bản warm fix sẵn hết mấy lỗi vớ vấn này cho anh em.
Tác giả bản này ko hiểu sao nó không fix sẵn luôn cái lỗi này nhỉ.

bác down về rồi sửa đi dùng với kernel 1d hay 1e đều ngon tất mỗi tội ko fix được lỗi call và font việt. bác sửa được thì cho ae hưởng thụ với nhé thanks.

Back