• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

bác down về rồi sửa đi dùng với kernel 1d hay 1e đều ngon tất mỗi tội ko fix được lỗi call và font việt. bác sửa được thì cho ae hưởng thụ với nhé thanks.

Fix thì mình làm được rồi. Lỗi call thì ko rõ nó nằm ở đâu trong source. Mình đoán nó nằm ở phần dial. Nhưng tạm thời fix bằng file xml kia.
Còn cái font tiếng việt thì đơn giản.

Script này ko liên quan gì đến bản rom này hết. Vì cấu trúc data của nó là như nhau.

Bản này nó đưa data 512MB cho mọi người phải ko nhỉ

Mình sẽ test ngay bây giờ. Đợi mình tí

thank's bác :D , bác giúp em với , vào đọc dantri nó ra toàn chữ jun chữ dế @_@ ..mà nhất là cái khoản k gọi đc dt ý :(

thank's bác :D , bác giúp em với , vào đọc dantri nó ra toàn chữ jun chữ dế @_@ ..mà nhất là cái khoản k gọi đc dt ý :(

Ok. Mình đang test...đợi mình tí. Test xong thì phải sửa trong source. rồi up lên nữa. Khá lâu :)

Con bây giờ các bạn cứ dùng Root Explorer để fix xem thử nào. Tại có mốt số bạn dùng được thì mình nghĩ ko có vấn đề khi fix lỗi này đâu

Chi đang suy nghĩ tại sao lúc build bản này : Tác giả bê nguyên vào mà ko sửa gì hết, làm phải copy này nọ, mất công quá

Bản warm này mình biết nó lấy base từ đâu rồi. Sao lại để là base ota... nhỉ. Phải là twopointtwo chứ nhỉ :d

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Tình hình là mình vừa cài xong. Chưa đụng đậy gì hết. Vào thẳng GSCRIPT, load file đó lên...xong chạy...lúc bạn chạy nó sẽ hỏi là có cho phép script này được chạy ở quyền root ko. thì bạn bấm OK. Bấm xong...nó chạy...cuối cùng nhảy ra gọi và xem web....Mọi thứ ok :)

Vì thế mọi người xem lại thao tác đúng ko. Mình thấy ko có gì phức tạp cả.

Nó để cái widget 4G để làm cái gì nhỉ ???

Chỉnh sửa cuối:
[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Tình hình là mình vừa cài xong. Chưa đụng đậy gì hết. Vào thẳng GSCRIPT, load file đó lên...xong chạy...lúc bạn chạy nó sẽ hỏi là có cho phép script này được chạy ở quyền root ko. thì bạn bấm OK. Bấm xong...nó chạy...cuối cùng nhảy ra gọi và xem web....Mọi thứ ok :)

Vì thế mọi người xem lại thao tác đúng ko. Mình thấy ko có gì phức tạp cả.

Nó để cái widget 4G để làm cái gì nhỉ ???

Híc Em có load đc file đó lên nhưng khi chạy thì nó chả có thông báo gì cả k biết là nhầm ở chỗ nào nữa >"<

Híc Em có load đc file đó lên nhưng khi chạy thì nó chả có thông báo gì cả k biết là nhầm ở chỗ nào nữa >"<

Mình cũng chịu thua. Mình làm bình thường. Không có vấn đề gì xảy ra cả.

Các bác ơi ! Cho em hỏi tí, em đang dùng thử Mdeejay_eVo_Sense_v._1.0_Warm và Kernel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_850mv-evo-0.1.d, chạy khá mượt, tuy nhiên có 2 vấn đề sau nhờ các bác tư vấn giúp:

- Không hiện được font tiếng việt khi lướt web và cả trong email.
- Pin hao khá nhanh: de máy ở chế độ chờ vẫn khoảng 150mA

Thanks các bác nhiều !
Mong tin các bác để tiếp tục thử Android

Chụp hình như bản evo 1 warm này thì cũng như không? Chụp lúc tối không thấy gì hết.
Thôi, quay lại HD sài. Còn camera lúc nào cần thì về winmo, chụp vừa tốt vừa đỡ hao pin hơn.
Benchmark với 7.1 thấp quá

Nội dung thì em cũng không lắm được gi` mấy vì nhà em ở đại học thương mại đang trông cửa hàng thấy bùm bùm rung cả nhà chạy ra ngoài xem thấy khói bay mịt mù một lúc sau xem cứu hỏa với cảnh sát đi đầy đường .Tiếc là ko có ai trông hàng để đén đó xem vì mấy đưa nhà em nó đi ngủ hết.
Thấy mấy người đi xem về bảo chết 10 người nổ bay cả cái công te nơ lên trời ,vì lúc đó đang có lễ hội thả diều . Thế là hết màn pháo hoa nghệ thuật của em roài
Mà pháo hoa này do bọn mỹ , tàu , ý nó tặng

các bạn cho mình hỏi, mình chạy bản Mdejay Froyo HD 3.3a, boot ra màn hình xanh hoài, 2 lần đều như nhau, để 10ph ko thấy thay đổi gì. vậy nên để chờ tiếp hay thế nào nhỉ?

sax xanh mầu áo công nhân hả bạn nếu mầu xanh đó thì ko được đâu bạn vào win làm các bước sau mình nghĩ là được
Vào folder android ấn vào file CLRCAD rồi chạy file haret

đang test bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5 noí chung hiệu ứnd đẹp mượt Benchmark cao nhưng cảm ko nhạn và nhanh bằng Dersire HD 3.1

yeah, màu xanh áo công nhân đó. mình dùng các bản khác, mặc dù boot lần đầu cũng chỉ tầm 5ph-7ph thôi.

yeah, màu xanh áo công nhân đó. mình dùng các bản khác, mặc dù boot lần đầu cũng chỉ tầm 5ph-7ph thôi.

Khi bị màn hình xanh là do không truy nhập vào nhân của Android, do đó nó sẽ không chạy được. Bạn khởi động lại. (Lưu ý lỗi này thường xuất hiện khi ta boot Android trong tình trạng pin gần hết)

mình dùng bản Core Droid V0.5 by Sergio 76 đã khắc phục lỗi đèn flash đánh sớm gây chụp hình tối thui và hát mp3 không bị giật nữa OK

mình dùng bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm, lúc gọi đi máy tự động thêm mã vùng 01 nên ko gọi đc, bác nào biết cách chỉnh lại ko chỉ mình với, và làm sao để tắt hiệu ứng rung khi gõ bàn phím, và tắt tiếng khi bấm số đt. Mình cảm ơn

Back