• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

mình boot lại thêm lần nữa, thì thay vì ra màn hình xanh, đã ra màn hình trắng có logo HTC rồi, nhưng đợi 20p vẫn ko thay đổi gì

Ra logo và đèn led đỏ là đúng rồi ! Cứ kiên nhẫn đi ! ắt sẽ thành công

này thì fix lỗi call và cài font nhé....
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?105877-Fix-l%E1%BB%97i-kh%C3%B4ng-g%E1%BB%8Di-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c-v%C3%A0-fonts-ti%E1%BA%BFng-Vi%E1%BB%87t-trong-Android.&p=1410553&viewfull=1#post1410553

Đang định viết hướng dẫn thì có bác viết rồi :D

thực chất các lệnh mà bác vatdnvn làm là rút gọn thôi..nó là các thao tác copy paste thôi mừ :D cố lên các bác...bác nào ko hiểu nữa qua yahoo em giúp

Chỉnh sửa cuối:
Mọi người dùng bản Core Droid V0.5 đi, thay kernel 7.1 vào, mượt, dòng 5mA thôi, hiệu ứng trượt, fixed Flash camera ! Còn bản nào hoàn chỉnh hơn !

Híc Em có load đc file đó lên nhưng khi chạy thì nó chả có thông báo gì cả k biết là nhầm ở chỗ nào nữa >"<

Bác vào lại superuser clear log đi rồi vào chạy lại file Fixevofull khi hiện ra màn hình superuser thì chọn allow chứ đừng chọn deny.

chả cần thiết...bạn cứ vào superuser rồi chọn cái mà đã deny rồi allow nó lại là ok...mình đã từng bị chọn nhầm rồi chỉnh lại được ngay trong super user mà :)

Em đang chạy bản này: SuperDesire V1.0 by HtcClay thấy giao diện rất mượt mà, pin tốt, tiếng việt đọc ok. Chỉ có duy nhất 1 lỗi là lỗi thêm 01 vào số được gọi đi, tuy nhiên đã được fix bằng tool của bác Vanvt

Tin cập nhật về NAND BOOT ở đây http://hd2-android.ru/index.php?newsid=79

Em vẫn đang theo dõi từng ngày, chắc ngày thành công sắp tới, anh em cùng chờ đợi nhé

Bác An ơi em đang xài ROM v30 của bác, bản android nào trên đây ngon nhất nhỉ?

bác ơi,sao em cài bản này thì current widget luôn chỉ hơn 150mmA,có khi lên 220mmA,mặc dù em không chạy chương trình gì cả,có cách config nào không bác.
p/s : Quadrand máy em chỉ hơn 1k4,hic. HTC HD2 Tmo
WIFI CHẠY NGON BÁC Ạ=D>
1>Quadrand cao 1k9 :O
2>Tiết kiệm pin mình test thì từ 19h38 > 21h12 tắt máy ko làm gì hết 2% pin =>> ~1%/1h :O
3>Sóng rất ổn định (mình dùng kèm với radio 2.14.50 ) + kenel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-EBAT_850mv-0.1.e.fix-evo.zip ( http://www.multiupload.com/7N1N42CVQQ )

Tạm thời án binh bất động với bản android Mdeejay Evo 1.6 Final kernel r7.1 đợi NAND

Đã update bản mới nhất Mdeejay FroYo HD v.3.4 cook rom ship Desire HD _Based on RUU v. 1.28.405.1 (05.10.2010) trên bài 1

sao mình dùng Startup Cleaner Pro để chặn các chương trình tự khởi động nhưng vào chương trình quản lý ứng dụng đang chạy nào củng thấy vẫn còn chạy
có tắt hết đi nữa thì 2 p sau vẫn xh lại

Các bác cho mình hỏi vấn đề như sau :
- Khi mình boot android lên và chép dữ liệu vào thẻ nhớ thông qua cable nhưng mà thẻ nhớ ko nhận ra file đó ngay , mà chỉ khi nào mình khởi động lại thì nó mới nhận ra thôi , vậy có cách nào ko cần khởi động mà vẫn refresh được thẻ nhớ ko .
- Có bác nào cài được bàn phím tiếng việt trên Rom Evo này chưa vậy .Chỉ mình cách cài và thay đổi giao diện bàn phím với . Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho mình hỏi vấn đề như sau :
- Khi mình boot android lên và chép dữ liệu vào thẻ nhớ thông qua cable nhưng mà thẻ nhớ ko nhận ra file đó ngay , mà chỉ khi nào mình khởi động lại thì nó mới nhận ra thôi , vậy có cách nào ko cần khởi động mà vẫn refresh được thẻ nhớ ko .
- Có bác nào cài được bàn phím tiếng việt trên Rom Evo này chưa vậy .Chỉ mình cách cài và thay đổi giao diện bàn phím với . Thanks

_cái việc phải reboot thẻ mới nhận file em đã từng dính trong mấy bản cũ như mattc 1.6 nhưng đến bản hd 3.3a thì sau khi em rút cable ra vào thẻ nhớ là có luôn file đã copy chứ không cần reboot.

Đã update bản mới nhất Core Droid HD V0.1 Desire HD _Based on RUU ACE HTC WWE v. 1.24.405.1 (05.10.2010) trên bài 1

Các bạn cho mình hỏi phần mềm hiển thị như trong hình mình khoanh màu đỏ là gì vậy,mình tìm hoài ko ra. Thanks all

Chỉnh sửa cuối:
Back