• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Bạn nào chỉ mình cách cài để giao diện có 3 cái phím to đùng ở dưới ( như hình trên ) với . Mình cũng dùng bản rom này mà 3 cái phím bên dưới nhỏ xíu nhìn chán quá.

bạn bấm vào cái nút cửa sổ (nút cứng chính giữa), chọn skin, rồi bạn chọn cái skin có 3 nút to đùng đấy là được :) nó chính là skin mặc định của HTC

Bác làm ơn chỉ cụ thể hơn giúp em với , Em ấn phím Lá cờ ( chính giữa ) thấy có 6 phím ( All apps ; Scenes ; Add to home ; Wallpaper ; Notifications ; settings ) nhưng tìm trong các phím đó ko có chỗ nào để lựa chọn skin cả.

Bác làm ơn chỉ cụ thể hơn giúp em với , Em ấn phím Lá cờ ( chính giữa ) thấy có 6 phím ( All apps ; Scenes ; Add to home ; Wallpaper ; Notifications ; settings ) nhưng tìm trong các phím đó ko có chỗ nào để lựa chọn skin cả.

Chính là cái Scenes ý

Có ai thử bản Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21
Based on RUU v. 1.28.405.1 (05.10.2010)
này chưa? sao mà mình boot mãi mà chỉ màn hình HTC trắng thôi ~X(

bạn fomat thẻ nhớ thì se nhanh hơn, nếu hiện màn hình trắng và chữ htc đèn báo đỏ là nó vẫn đang chạy đấy hãy kiên nhẫn và chờ đợi.máy mình load khoảng 5" bản này cứ để mặc định chạy cũng ngon rồi ko cần thay kernel , nhớ cài xong thì retast lại và boot android luôn để máy chạy ổn định và ít hao pin.

Các Bác cho em hỏi, em dùng bản Mdeejay Evo Sense Warm 1.1, đã cài bộ gõ Vietnamese IME 1.9.3 vào rồi mà vẫn không cách nào gõ Tiếng Việt được. Vào Setting/Language&Keyboard chọn nó rồi vậy mà khi viết tin nhắn hay nhập text nó đều hiện Keyboard mặc định của bản ROM là HTC_IME mod? Có cách nào bỏ nó hay chuyển qua keyboard Vietnamese IME được không a? Các Bác giúp em với! Em cám ơn nhiều!
Bác ấn giữ tại vùng cần gõ là nó hiện ra bàn phím tiếng việt ngay thui mà!

Em đang dùng bản Mdeejay Evo Sense Warm 1.1 và kenne 7.5 nhưng kô hiểu sao tín hiệu 3G châp chờn lắm, sóng vẫn đầy căng nhưng thỉnh thoảng kô dùng được. Boot vào winmo dùng bình thường.

Em đang dùng bản Mdeejay Evo Sense Warm 1.1 và kenne 7.5 nhưng kô hiểu sao tín hiệu 3G châp chờn lắm, sóng vẫn đầy căng nhưng thỉnh thoảng kô dùng được. Boot vào winmo dùng bình thường.

Bạn xài mobifone ah. Sóng đó sóng ảo, mình thử rồi, báo chả có cột sóng nào mà vẫn gọi nhắn tin ầm ầm =))

bạn fomat thẻ nhớ thì se nhanh hơn, nếu hiện màn hình trắng và chữ htc đèn báo đỏ là nó vẫn đang chạy đấy hãy kiên nhẫn và chờ đợi.máy mình load khoảng 5" bản này cứ để mặc định chạy cũng ngon rồi ko cần thay kernel , nhớ cài xong thì retast lại và boot android luôn để máy chạy ổn định và ít hao pin.
bản này pin ra sao vậy bạn?

HTC Desire HD build for HTC HD2 by darkstone (Beta 2)
Mình dùng cái này thấy ngon lành lắm mà không biết có bản nào mới hơn mà của tác giả này không nhỉ. Các bác thông cảm nhiều bản quá đọc xong loạn điện không phân biệt nổi nữa

trung bình 1%pin cho 1h chờ qua đêm, nhớ cài xong setting xong thì tắt đi khởi động lại và boot vào android luôn ko qua win mo nhé.

Bác cho xin ứng dụng boot android không qua win với. Mình search mãi mà kg ra được. Thanks.

các bro cho em hỏi xíu ,máy em HD2 thường , em xài r0m blue sea v16 , cài android bản Mdeejay_eVo_Sense_v._1.0_Warm với kernel kenel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-EBAT_850mv-0.1.e.fix-evo , mọi thứ đều ổn , nhưng khi đăng nhập market thì ko thể đăng nhập , ghi là " Can't establish a reliable data conection to the server " vào internet ầm ầm ạ duy chỉ market là bị
em cũng ko hiểu nữa , mong các bro giúp đỡ :(

trung bình 1%pin cho 1h chờ qua đêm, nhớ cài xong setting xong thì tắt đi khởi động lại và boot vào android luôn ko qua win mo nhé.

hèn chi mình chạy lại Android sau khi vào Win mãi mà ko đc. Ko biết có phải format thẻ làm lại từ đầu ko đây????

Mình đang dùng bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm|3.29.651.5| nói chung là rất tốt nhưng có 1 điểm là GPS hoạt động nhưng không tìm được satellite, nó cứ báo: Đang kiểm tra mãi không tìm được điểm đứng trong khi chay winmo vẫn dùng được bình thường. Có bác nào bị như vậy không?

Mình đang dùng bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm|3.29.651.5| nói chung là rất tốt nhưng có 1 điểm là GPS hoạt động nhưng không tìm được satellite, nó cứ báo: Đang kiểm tra mãi không tìm được điểm đứng trong khi chay winmo vẫn dùng được bình thường. Có bác nào bị như vậy không?

Bác có soft nào giống GPS SPOT như của WM không ?! Cho mình xin !

Ime bạn phải mở 2 bước theo hướng dẫn. Mình đang xqì bqnr này và type bằng ime đây

Em cám ơn Bác nhưng em đọc bài hướng dẫn mà không hiểu "mở 2 bước" như Bác nói là làm sao? Trên bàn phím mặc định, e ấn giữ để vào setting nhưng keyboard không có vime, language cũng không có gì liên quan đến vime cả, chỉ có các option khác thôi mặc dù em đã chọn trong Language&Keyboard rùi! Cài phiên bản khác cũng y như vậy, ấn giữ mọi phím cũng không được! Em chay ban mdeejay revolution 1.7 cũng bị thế! Em rất thích bản này nhưng dính vụ này đau đầu quá. Trước em chay bản New Cutomize, Matt chay VIME đều ok cả! Không biết em có sai bước nào không nữa mong các Bác giúp đỡ dùm!

Back