• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Các bác cho e hỏi chút: e đang dùng bản Androi Mdeejay FroYo HD v.3.4
nhưng không hiểu sao không thể chụp ảnh và quay phim được.
Ngoài ra để tắt được chức năng rung bàn phím thì làm thế nào.

Em dùng bản warm 1.1 và up kernel và 2 file fix wifi vào đúng đường dẫn nhưng vẫn bị lỗi wifi. Up vài kernel rồi mà vẫn bị. Các bác giúp em với. Thấy mọi người nói bản warm chạy mượt nên đú theo..hu hu.

Bác tải bản warm 1.1 link đầu bài đã có fix wifi rồi mà.;;)

Ngày càng nhiều người yêu HD2 ghê ! Chắc sắp có cộng đồng HD2 tại VN nhỉ ! Vui ghê !

Các bác cho e hỏi chút: e đang dùng bản Androi Mdeejay FroYo HD v.3.4
nhưng không hiểu sao không thể chụp ảnh và quay phim được.
Ngoài ra để tắt được chức năng rung bàn phím thì làm thế nào.
Hic, cái này lấy từ rom gốc của HTC desire HD, còn chưa bán ra ngoài thị trường, chịu khó đợi bao giờ HTC bán máy này là HD2 chụp ảnh được ngay

Em cám ơn Bác nhưng em đọc bài hướng dẫn mà không hiểu "mở 2 bước" như Bác nói là làm sao? Trên bàn phím mặc định, e ấn giữ để vào setting nhưng keyboard không có vime, language cũng không có gì liên quan đến vime cả, chỉ có các option khác thôi mặc dù em đã chọn trong Language&Keyboard rùi! Cài phiên bản khác cũng y như vậy, ấn giữ mọi phím cũng không được! Em chay ban mdeejay revolution 1.7 cũng bị thế! Em rất thích bản này nhưng dính vụ này đau đầu quá. Trước em chay bản New Cutomize, Matt chay VIME đều ok cả! Không biết em có sai bước nào không nữa mong các Bác giúp đỡ dùm!
Bác cài vime hoặc ime rồi vào setting/language rồi chọn vào vime hoặc ime, bác vào fần tin nhắn ,bác giữ 1 lúc vào fần đánh nội dung tín nhắn nó sẽ hiện ra input menthod hoặc vime và ime để bác chọn.

Em đang dùng bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm|3.29.651.5|. Set đi set lại ở cột sóng cũng chỉ báo là 2G. trong khi đó dùng các bản khác thì vẫn hiên chữ E hoặc chữ H. Bản này lại chỉ hiện 2G. Không hiểu saoa lại thế các bác nhỉ. có bác nào bị như em ko. Em dùng Mobifone

Em đang dùng bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm|3.29.651.5|. Set đi set lại ở cột sóng cũng chỉ báo là 2G. trong khi đó dùng các bản khác thì vẫn hiên chữ E hoặc chữ H. Bản này lại chỉ hiện 2G. Không hiểu saoa lại thế các bác nhỉ. có bác nào bị như em ko. Em dùng Mobifone

Chắc là bạn đã tắt 3G bên WM, vì thế khi chuyển sang Android sẽ chỉ hiện 2G thôi. Bạn xem lại xem nhé.

Chắc là bạn đã tắt 3G bên WM, vì thế khi chuyển sang Android sẽ chỉ hiện 2G thôi. Bạn xem lại xem nhé.

Làm gì có chuyện này ! Mình vẫn dùng WM 2G (mặc định), sang Android là dùng 3G để dơnload cho nhanh !

Lâu lâu rồi các bản ANDROID chưa có gì đột biến các bác nhỉ?Android trên NAND đã có video lâu rồi mà bác cotulla vẫn chưa thấy ra đòn chốt hạ nhỉ,hehe.

Lâu lâu rồi các bản ANDROID chưa có gì đột biến các bác nhỉ?Android trên NAND đã có video lâu rồi mà bác cotulla vẫn chưa thấy ra đòn chốt hạ nhỉ,hehe.
Cottula đợi HTC hạ bài Desire HD xong rồi gửi vụ Camera>>> Thế là Ù thôi:)):)):))

1 số bản Android không tự thiết lập 3G. Muốn dùng được 3G bạn phải vào APN thiết lập thông số cho nó tùy theo mạng bạn đang sử dụng. Sau khi thiết lập xong nó sẽ hiện 3G thôi

Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi chút: Các bản mà bác ancola66 đưa ra ở trên là đã bao gồm bản base và bản kernel luôn rồi phải không vậy? Và các bạn có kinh nghiệm xin cho hỏi, hiện giờ bản nào xài ổn định nhất vậy? Mình mới gia nhập gia đình HD2 nên chưa hiểu nhiều, mong các bạn giúp đỡ.

Có ai biết thay hình dạng cái Lockbar của Mdeejay 1.7 kg ? cho mình cách với !

Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi chút: Các bản mà bác ancola66 đưa ra ở trên là đã bao gồm bản base và bản kernel luôn rồi phải không vậy? Và các bạn có kinh nghiệm xin cho hỏi, hiện giờ bản nào xài ổn định nhất vậy? Mình mới gia nhập gia đình HD2 nên chưa hiểu nhiều, mong các bạn giúp đỡ.

Như mình thì đến thời điểm hiện tại hầu hết bản build nào cũng đã đầy đủ hết tất cả chức năng ( trừ bản build trên nên desireHD ). Người viết ra cũng có sự đánh giá trên nền kernel của họ lựa chọn nên cứ kiếm bản nào có số vote nhiều nhất mà thịt, giao diện mình tự tùy chỉnh cho phù hợp với cách sử dụng. Riêng kernel giữ kernel gốc, update kernel chỉnh sửa trên nền kernel cũ

Không biết các bác này làm nghề gì, nhất là Mdeejay .... rảnh thật. Ra vài bản một lúc làm anh em sướng :D

Không biết các bác này làm nghề gì, nhất là Mdeejay .... rảnh thật. Ra vài bản một lúc làm anh em sướng :D

Người ta làm cho anh em sướng và được tiền đấy ! Thấy bọn nó bảo đầu tiên làm chơi, sau đó đc đông đảo bạn chơi thưởng tiền (donate), thường là 5 USD. Ở đấy có bác Ân, bác Hải,.. có bác nào được donate chưa ?!

Thông báo với anh em là vọc lại bản mattcevoleo1.0.1 với hastarin r7.5 đi ! Ngon lắm - data cũng ok ! (Tắt cái GPS khi kg sử dụng đi nhé, đỡ tốn pin)

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi có phải vào set CPU rồi hạ max của CPU xuống thấp thì sẽ mát máy hơn phải không ạ? Cái đó dùng có tác dụng gì đấy ạ?

Back