• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Cú nhất của bản Evo và Froyo so với DesireHD là phần tin tức. Mình dùng Droid Reader chọn tin RSS và đồng bộ với Google Reader, khi vào tin tức của bản DesireHD mọi nguồn RSS đã có sẵn ở đó chức các bản Evo hay Froyo không có ( search thì hơi ngu ngu )

Mà các bác có nhận thấy các bản DesireHD có phần sắp sếp danh bạ thế nào ý, tìm tên không thuận như Froyo - Có cách nào chuyền về như cũ được không ??

Bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm [kernel: hastarin R7.5] rất tuyệt nhưng khi gọi nó cứ thêm 01 đằng trước. Sửa thế nào đây ạ?

Bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm [kernel: hastarin R7.5] rất tuyệt nhưng khi gọi nó cứ thêm 01 đằng trước. Sửa thế nào đây ạ?

lỗi này và cách khắc phục đã bàn nhiều rồi bro, tìm kiếm chút đi ngay trong thớt này thôi

Đã tìm được cách fix lỗi nghe nhạc vấp rồi, nếu bạn nào dùng các bản rom của M-deejay thì dùng Droid Explore vào system/build.prop. copy file này ra máy tính rồi dùng notepad dò dòng media.stagefright.enable-player=true sửa lại thành media.stagefright.enable-player=false sau đó copy lại chỗ cũ trong máy khởi động lại máy và thưởng thức nhé:D:D:D

Các Bác cho em hỏi, em dùng bản Mdeejay Evo Sense Warm 1.1, đã cài bộ gõ Vietnamese IME 1.9.3 vào rồi mà vẫn không cách nào gõ Tiếng Việt được. Vào Setting/Language&Keyboard chọn nó rồi vậy mà khi viết tin nhắn hay nhập text nó đều hiện Keyboard mặc định của bản ROM là HTC_IME mod? Có cách nào bỏ nó hay chuyển qua keyboard Vietnamese IME được không a? Các Bác giúp em với! Em cám ơn nhiều!

bạn thử lên market tìm vime 1.0 xem nhé mình dùng ok mà nhớ là phải ấn vào chỗ cần viết giữ 1 lúc chọn hình thức nhập liệu rồi chọn bàn phím việt nhé

camera vẫn 3m bạn ạ
Thấy bảo có cách chỉnh option lên 5m nhưng thực ra chụp hình thì chất lượng vẫn 3m
Bên XDA bỏ vụ đó rùi bạn thích chụp 5m thì dùng camera của google bản này tích hợp cả 2 camera nhưng lỗi quay phim của camera 5m google và chụp xong ko vào gallery được

Các Bác cho em hỏi, em dùng bản Mdeejay Evo Sense Warm 1.1, đã cài bộ gõ Vietnamese IME 1.9.3 vào rồi mà vẫn không cách nào gõ Tiếng Việt được. Vào Setting/Language&Keyboard chọn nó rồi vậy mà khi viết tin nhắn hay nhập text nó đều hiện Keyboard mặc định của bản ROM là HTC_IME mod? Có cách nào bỏ nó hay chuyển qua keyboard Vietnamese IME được không a? Các Bác giúp em với! Em cám ơn nhiều!

Ime bạn phải mở 2 bước theo hướng dẫn. Mình đang xqì bqnr này và type bằng ime đây

Warm 1.1 + kernel 7.5
Mình muốn bỏ sense sẵn đi thì làm thế nào cho đơn giản nhất vậy :(

1. cài launcher pro hay 1 launcher nào đó
2. cài home switcher
4. cái titanium backkup
- dùng home switcher chuyển giao diện sang mặc địnhlà launcher pro
- dùng titanium gở bỏ hết các app HTC ( có để lại nó cũng không chạy khi không có sense ) ,Khởi động lại là xong .
chạy warm 1.1 không có sense thì ram trống ra nhiều , ít hao pin hơn 1 chút . nghe nhạc không bị giật. chụp hình tốt không bị flash sớm,( dùng camera 360 ) ;;) nhưng cảm ứng hơi bị lì hơn sense

1. cài launcher pro hay 1 launcher nào đó
2. cài home switcher
4. cái titanium backkup
- dùng home switcher chuyển giao diện sang mặc địnhlà launcher pro
- dùng titanium gở bỏ hết các app HTC ( có để lại nó cũng không chạy khi không có sense ) ,Khởi động lại là xong .
chạy warm 1.1 không có sense thì ram trống ra nhiều , ít hao pin hơn 1 chút . nghe nhạc không bị giật. chụp hình tốt không bị flash sớm,( dùng camera 360 ) ;;) nhưng cảm ứng hơi bị lì hơn sense

cảm ứng lì hơn thật nhưng ram dư nhiều chơi game vã hơn, ít freeze :D

Em dùng bản warm 1.1 và up kernel và 2 file fix wifi vào đúng đường dẫn nhưng vẫn bị lỗi wifi. Up vài kernel rồi mà vẫn bị. Các bác giúp em với. Thấy mọi người nói bản warm chạy mượt nên đú theo..hu hu.

bác cho em hỏi bản này camera lên 5m ko bác
thanks bác

Có 2 Camera, một cái 3MP và 1 cái 5MP bác ạ. Cái 3MP giao diện chụp ảnh pro hơn rất nhiều.
Đêm qua pin sụt 8% ở chế độ chờ (7 tiếng)

có bác nào chơi trò Robo defen, chơi một lúc bị treo máy không ạ? Em HD2 mới của em lại bị hiện tượng treo máy như em cũ trước đây đã bị hỏng, lúc đầu không có hiện tương này, chơi lâu thì bị treo. Bác nào bị tương tự như em thì hú em một tiếng để em trao đổi một chút nhé.

Có ai thử bản Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21
Based on RUU v. 1.28.405.1 (05.10.2010)
này chưa? sao mà mình boot mãi mà chỉ màn hình HTC trắng thôi ~X(

em ghét mấy cái link down của bọn XDA ghê,xài cáp quang mà tốc độ lúc nào cũng chỉ gần 12kb/s:|

em ghét mấy cái link down của bọn XDA ghê,xài cáp quang mà tốc độ lúc nào cũng chỉ gần 12kb/s:|

Leech link đi nhà mình down 1mb \-/

Có ai thử bản Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21
Based on RUU v. 1.28.405.1 (05.10.2010)
này chưa? sao mà mình boot mãi mà chỉ màn hình HTC trắng thôi ~X(

Boot lần đầu tầm 6>10 phút boot những lần sau tầm 2 phút;;)

Back