• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

hehe tai các bác ko tải file data về thôi nên nó phải tạo data nên lâu, chứ tải file data về nhanh lắm

nhưng còn mấy lần khởi động sau đó thì sao?nó đã tạo data nhưng boot vẫn chậm mà?Mình thấy boot 3 phút cũng là chậm so với mấy bản android trước đó mình sử dụng rồi.

Chỉnh sửa cuối:
nhưng còn mấy lần khởi động sau đó thì sao?nó đã tạo data nhưng boot vẫn chậm mà?Mình thấy boot 3 phút cũng là chậm so với mấy bản android trước đó mình sử dụng rồi.
bản trước là bản nào vậy bạn ? mình đang dùng Mdeejay FroYo HD mỗi lần boot cũng gần 10 phút

3 phút là bình thường đó bạn,các bản mình dùng boot lần sau đều như vậy cả.

Các bạn có biết những Wallpaper, widget, hay Ringtone tải từ HTC hub về nó nằm ở đâu không ? có cách nào lưu nó lại được không nhỉ ?

Các bạn có biết những Wallpaper, widget, hay Ringtone tải từ HTC hub về nó nằm ở đâu không ? có cách nào lưu nó lại được không nhỉ ?

Ai biết thay cái LockScreen kiểu của Core V0.5 sang cho cái MattEVO v1.01 không nhỉ ?

Xin hướng dẫn cho 2 vấn đề trên !

Các bạn ơi, mình tải ứng dụng để format thẻ nhớ của bác ancola. Nhưng khi cài vào pc thì cài xong rồi nhưng hok thấy icon đâu để chạy ứng dụng, không biết phải lài sao, mong các bạn hứong dẫn.

Các bạn ơi, khi mình dùng andro rồi thì mình cò thể quay lai WM được mà không cần phải chạy bản WM mới phải không vậy? Vì mình nghĩ khi mình cài andro cũng giống như mình cài 1 ứng dụng khác thôi phải không các bạn?

Android hiện giờ chạy trên thẻ nhớ mà bạn,bạn có thể quay lại WM bất cứ khi nào bạn muốn.

Mình đang up andro, đang hồi hộp ( up andro lần đầu tin ). Nó đang đứng im ở màn hình trắng có chữ HTC cũng gần được 5 phút rồi. Đọc qua các bài viết thấy có bạn nói boot khoảng 10 phút không biết máy của mình thì như thế nào!!! Đang hy vọng.......

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 28 minutes:

Híc, mừng quá up được rồi \-/. Nhưng cảm nhận đầu tin là nó không mượt bằng WM, và khi vào camera thì nó out ra ngoài mục ứng dụng ngay. Và do còn mới lạ nên xin các bạn hướng dẫn dùm cái nào dùng để tắt các ứng dụng đang chạy giống như task manneger của WM dùm với.

Chỉnh sửa cuối:
Mình đang up andro, đang hồi hộp ( up andro lần đầu tin ). Nó đang đứng im ở màn hình trắng có chữ HTC cũng gần được 5 phút rồi. Đọc qua các bài viết thấy có bạn nói boot khoảng 10 phút không biết máy của mình thì như thế nào!!! Đang hy vọng.......

Híc, mừng quá up được rồi \-/. Nhưng cảm nhận đầu tin là nó không mượt bằng WM, và khi vào camera thì nó out ra ngoài mục ứng dụng ngay. Và do còn mới lạ nên xin các bạn hướng dẫn dùm cái nào dùng để tắt các ứng dụng đang chạy giống như task manneger của WM dùm với.
Bác này nhận xét thế chứng tỏ chọn sai bản ROM ANDROID rồi:))

Chắc bác dùng bản Rom android Desire HD à? Thử bản của N1 hay EVO đi. Mình dùng bản Warm cũng đc nửa tháng rồi. Rất tuyệt bác ạ. Còn chương trình tắt các ứng dụng chạy ngầm thì bác vào Market để search từ khóa Task Manager nhé^^ chúc vui

mới up lần đầu bác chịu khó kiếm cái bản nào mới nhất đi, để khỏi chỉnh sửa nhiều rồi từ vọc phá quen hãy chỉnh sửa

Mình dùng bản Warm cũng đc nửa tháng rồi. Rất tuyệt bác ạ. chúc vui

Bác lungtungbeng oi, sau khi chạy bản Warm thì Current Weaget báo pin tren 60mA ở chế độ chờ. Có cách nào hạ nó xuống không bác? Các bản khác thì tầm 7-10mA

Chắc bác dùng bản Rom android Desire HD à? Thử bản của N1 hay EVO đi. Mình dùng bản Warm cũng đc nửa tháng rồi. Rất tuyệt bác ạ. Còn chương trình tắt các ứng dụng chạy ngầm thì bác vào Market để search từ khóa Task Manager nhé^^ chúc vui

Chính xác, mình dùng bản của Desire HD. Cứ nghĩ bản mới ra sẽ tốt hơn, vã lại thấy bác ancola để trên cùng nên sẽ tốt hơn. À mà các bạn có ai biết xem cái thẻ nhớ của mình thuộc loại class mấy không vậy. Lam theo cách format thẻ nhớ của bác ancola rồi nhưng không biết như thế nào.

Chính xác, mình dùng bản của Desire HD. Cứ nghĩ bản mới ra sẽ tốt hơn, vã lại thấy bác ancola để trên cùng nên sẽ tốt hơn. À mà các bạn có ai biết xem cái thẻ nhớ của mình thuộc loại class mấy không vậy. Lam theo cách format thẻ nhớ của bác ancola rồi nhưng không biết như thế nào.

Thường mấy thẻ nhớ xịn có đóng con số trong dấu tròn trên đó, số mấy thì class mấy :p

Sau khi độ thì kiểm tra bằng app trong Android :)

sd_card_speed_test_1.2_initial.apk .app kiểm tra thẻ dó bạn

cứ vọc đi bạn khi nào chán thì xóa thẻ nhớ là xong

Back