• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Tình trạng này tôi trước cũng bị, chỉ riêng sim Mobifone thôi, thay sim khác hoặc sim mạng khác thì vô tư, không xảy ra nữa ! Không tin thử coi

Đây là nói về mobi mà bạn
Vina Viettel nó còn tự fix APN luôn cho đấy chứ

cho mình hỏi bản warm 1.1 mình không tìm thấy Taskkiller đâu cả, giao diện lại không đẹp bằng bản 1.0. chẳng lẽ lại quay về dùng 1.0

ko hiểu sao dạo này thử mấy bản mới (cụ thể là bản Mdeejay_FroYo_Sense_v._3.1 và Mdeejay_eVo_Sense_v._1.1_Warm)của android máy mình rất hay bị force close trong lần khởi động đầu tiên,trước đây ko bị thể bao giờ,ko bik cái này do thẻ nhớ bị làm sao hay do phiên bản android nhỉ

cho mình hỏi bản warm 1.1 mình không tìm thấy Taskkiller đâu cả, giao diện lại không đẹp bằng bản 1.0. chẳng lẽ lại quay về dùng 1.0

Task Killer ko thấy thì lên chợ mà down,còn nếu bạn muốn phần mềm nào tự động cài đặt khi khởi động Android lần đầu thì chỉ việc cop phần mềm đó cho vào SDcard/Android/Androidapps là được.
Có thể down gói phần mềm tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...NG-TRÊN-HD2-DÙNG-ANDROID_CHIA-SẺ-VÀ-THẢO-LUẬN
Bài #1 kéo xuống dòng : ỨNG DỤNG PHẢI CÓ nhé,chúc vui!

ko hiểu sao dạo này thử mấy bản mới (cụ thể là bản Mdeejay_FroYo_Sense_v._3.1 và Mdeejay_eVo_Sense_v._1.1_Warm)của android máy mình rất hay bị force close trong lần khởi động đầu tiên,trước đây ko bị thể bao giờ,ko bik cái này do thẻ nhớ bị làm sao hay do phiên bản android nhỉ
Cái này là do thẻ nhớ là chính bạn ạ vì đôi khi mình dùng các bản trước mà ko xóa hết những folder trên thẻ nhớ thì có thể gấy xung đột với các bản sau.Vậy nên 1 là trước khi cop bản mới vào thì xóa hết những dữ liệu của bản cũ đi,2 là lấu lâu format lại thẻ nhớ 1 lần cho khỏe!

Có nhiều vấn đề liên quan như: Radio, rom WM, thẻ nhớ không chuẩn (mình format bình thưỡng vẫn chạy mượt)

Sửa lỗi tiếng bị vấp khi nghe nhạc :

-Vào thư mục System chép file build.prop ra PC, dùng Notepad hoặc Notepad++ sửa lại như sau : media.stagefright.enable-player=false
-Chép đè lại file này vào thư mục System, khởi động lại Android là OK

Em dùng bản Warm 1.1 kernel 7.6 vấp khi nghe nhạc mà tìm cái file build.prop bằng rootexproler không thấy bác up file đó đã sửa cho em với\-/

Mình cũng bị giống như bạn, nhưng sau khi mình bấm vào nút power để tắt màn hình chờ 1 chút sau đó mở màn hình lên là mất hiện tượng này. Thử xem bạn!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Hôm qua dùng bản Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21 thấy không mượt lắm không có camera, hôm nay chuyển qua bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm|3.29.651.5|thấy giao diện kém hơn, túy biến không bằng nhưng bù lại dùng mượt hơn và có camera.

Chỉnh sửa cuối:
Em dùng bản Warm 1.1 kernel 7.6 vấp khi nghe nhạc mà tìm cái file build.prop bằng rootexproler không thấy bác up file đó đã sửa cho em với\-/

sao k thấy nhỉ, vào /system là thấy liền đó bạn k được thì dùng Droid Explore đi

P/s: mỗi rom Android có các thông số của file build.prop khác nhau do đó bạn nên tự sửa bằng cách tìm dòng media.stagefright.enable-player=true sửa thành false . Bạn k được copy bừa 1file khác vào làm vậy sẽ dẫn đến hiện tượng khi gọi đt sẽ k tắt đèn màn hình lúc ta áp vào tai nghe

:-/mình dùng bản radio 2.08 theo máy , nếu up lên 2.14 thì có ảnh hưởng gì không ,máy mình chưa up rom và radio ,và các bác chỉ giúp với :-/

Quá ngon, nhưng trước khi up phải HSPL Bạn nên sang mục Radio để tìm hiểu thêm

sao k thấy nhỉ, vào /system là thấy liền đó bạn k được thì dùng Droid Explore đi

P/s: mỗi rom Android có các thông số của file build.prop khác nhau do đó bạn nên tự sửa bằng cách tìm dòng media.stagefright.enable-player=true sửa thành false . Bạn k được copy bừa 1file khác vào làm vậy sẽ dẫn đến hiện tượng khi gọi đt sẽ k tắt đèn màn hình lúc ta áp vào tai nghe

Bác có thể lôi file đó ra up lên cho em dc ko em đang rất cần máy ko syn dc nên chẳng tìm ra nó được hình như bản warm 1.1 ko có file đó thì phải dùng rootexploler ko thấy gì.cám ơn bác

Sau khi bất lực với cái thói data đỏng đảnh của bản Warm 1.1, em cài thử Mdeejay FroYo Sense 2.6 từ chiều tới giờ thấy khá ưng ý. Tác giả pr cho bản này là My Favourite build with "old" Sense. Nếu ổn định, chắc cho em Leo gắn bó lâu dài vậy!

Bác có thể lôi file đó ra up lên cho em dc ko em đang rất cần máy ko syn dc nên chẳng tìm ra nó được hình như bản warm 1.1 ko có file đó thì phải dùng rootexploler ko thấy gì.cám ơn bác

Cài superuser, adfree trên market. khởi động lại ĐT xem !

Sau khi bất lực với cái thói data đỏng đảnh của bản Warm 1.1, em cài thử Mdeejay FroYo Sense 2.6 từ chiều tới giờ thấy khá ưng ý. Tác giả pr cho bản này là My Favourite build with "old" Sense. Nếu ổn định, chắc cho em Leo gắn bó lâu dài vậy!

Bác nhầm à?
Bản mà tác giả bảo My Favourite build with "old" Sense là bản Mdeejay FroYo Sense v1.1 Clean chứ.
Bản Clean này data ko hề bị disconnect :)
chạy khá chuẩn và mượt

[UPD][BUILD][23.10.10]Mdeejay eVo Sense v. 1.9 rEVOlution [kernel:hastarin R7.6]
Whats news in v. 1.9:
Added transitions animations (Amazing!)
Fixed News Reader
Fixed mic gain
Added 5MP HTC Camera
Others updates & fixes

Sau khi mình text bản này thì thấy Nó có những cái mới thú vị hơn warm 1.1 mình đang dùng
Sóng bây giờ cũng ổn định hơn
Hiệu ứng đẹp hơn bản warm. Hiệu ứng chạy ra từ 2 bên
Nghe gọi ko bị ồn và fix mic gần hơn
Camera 5mp , kernel 7.6 ổn định hơn
Có bàn phím điều hướng
Kết nối ổn định hơn warm
Còn những cái ko có là
Hot reboot , phần trăm pin hình như loa lại nhỏ hơn warm
Các bác thử tẽt xem có hơn warm ko nhé
link down http://www.multiupload.com/MTO3TKVCMI

[UPD][BUILD][23.10.10]Mdeejay eVo Sense v. 1.9 rEVOlution [kernel:hastarin R7.6]
Whats news in v. 1.9:
Added transitions animations (Amazing!)
Fixed News Reader
Fixed mic gain
Added 5MP HTC Camera
Others updates & fixes

Sau khi mình text bản này thì thấy Nó có những cái mới thú vị hơn warm 1.1 mình đang dùng
Sóng bây giờ cũng ổn định hơn
Hiệu ứng đẹp hơn bản warm. Hiệu ứng chạy ra từ 2 bên
Nghe gọi ko bị ồn và fix mic gần hơn
Camera 5mp , kernel 7.6 ổn định hơn
Có bàn phím điều hướng
Kết nối ổn định hơn warm
Còn những cái ko có là
Hot reboot , phần trăm pin hình như loa lại nhỏ hơn warm
Các bác thử tẽt xem có hơn warm ko nhé
link down http://www.multiupload.com/MTO3TKVCMI

Bạn dùng thẻ dung lượng và tốc độ (Class) bao nhiêu vậy? Mình dùng Thẻ 16G Class 2 theo máy, chạy có vẻ không ổn, máy nóng và nhanh hết pin quá, sau đó thì còn bị tự khởi động lại khi bắt đầu chạy Android...

Bác nhầm à?
Bản mà tác giả bảo My Favourite build with "old" Sense là bản Mdeejay FroYo Sense v1.1 Clean chứ.
Bản Clean này data ko hề bị disconnect :)
chạy khá chuẩn và mượt

Hê hê, đúng rồi, tại em hiểu nhầm là cả serie ấy :D

Bạn dùng thẻ dung lượng và tốc độ (Class) bao nhiêu vậy? Mình dùng Thẻ 16G Class 2 theo máy, chạy có vẻ không ổn, máy nóng và nhanh hết pin quá, sau đó thì còn bị tự khởi động lại khi bắt đầu chạy Android...

Cần xem lại khẩn trương radio (2.14....), rom của WM (dựa vào các bản mọi người dùng tốt) và format thẻ chuẩn ! Để CPU nóng quá là em HD2 xin ra đi đấy !
(Học, học nữa, để vọc mãi)

Các bác cho mình hỏi là có cách nào sắp xếp các app theo mục ko (vd : game , music ...) Thanks (Mình dùng giao diện Launcher pro plus 8.1 )

Back