• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Bác lungtungbeng oi, sau khi chạy bản Warm thì Current Weaget báo pin tren 60mA ở chế độ chờ. Có cách nào hạ nó xuống không bác? Các bản khác thì tầm 7-10mA

Do Kernel nữa bác. Mình đang dùng bản 7.6 hastarin. Bác thử bản Kernel này coi sao nhé.

mình nghĩ là ko thể quay về em nào <4,3" đc nữa sau khi xài HD2
dặn lòng cuối năm ko đc mua HD7 vì cấu hình ko nổi trội lắm nhưng ko biết kiềm chế đc ko (WP7 bắt đầu thấy hay hay)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

đã chụp hình đc 5MP bằng htc camera rùi (ko fải rom HD nhé)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=8757703&posted=1#post8757703

Only working for HD2-Desire-base Sense, if you are using EVO-Sense, you can ignore this fix
những bác nào đang xài bản EVO sense thì ko cần phải tải file này về cài nhé, vì đã có sẵn Camera 5 Mpx rồi

Only working for HD2-Desire-base Sense, if you are using EVO-Sense, you can ignore this fix
những bác nào đang xài bản EVO sense thì ko cần phải tải file này về cài nhé, vì đã có sẵn Camera 5 Mpx rồi
đọc lại đi bồ ơi Only working for Desire Sense and EVO Sense!! chưa xài Mdeejays Evo hả bác, có cái nào chụp được đâu

p/s :1 tấm :p test thử sau khi fix 5MP rom MattEvo 1.01 kernel 7.6Alt
[url=http://www.freeimagehosting.net/image.php?b1eabaf772.jpg][/URL]
2592 x 1944=5,038,848
Ai dám nói HD2 chụp k đẹp :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
đọc lại đi bồ ơi Only working for Desire Sense and EVO Sense!! chưa xài Mdeejays Evo hả bác, có cái nào chụp được đâu

p/s :1 tấm :p test thử sau khi fix 5MP rom MattEvo 1.01 kernel 7.6Alt
[url=http://www.freeimagehosting.net/image.php?b1eabaf772.jpg][/URL]
2592 x 1944=5,038,848
Ai dám nói HD2 chụp k đẹp :D:D:D

Bác hướng dẫn thêm tý cách fix đi ;;)
đọan này kg hiểu:
2. Using shell command
Code:

adb push HTCCamera.apk /system/app
adb shell rm /system/app/HTCCamera.odex

Bác nào xác nhận dùm là có dùng được cho EVO (bản warm) không vậy? Tác giả ghi 2 chú ý khác nhau: 1 cái là "Only working for Desire Sense and EVO Sense!!", còn 1 cái là "Only working for HD2-Desire-base Sense, if you are using EVO-Sense, you can ignore this fix"

bác nào cho em xin phần mềm làm cho icon và fon chữ to với ạ. em cài bản hyperdroid 1.7*cm6*mychiperima, cái gì cũng bé mặc dù chạy rất ngon

Bác nào xác nhận dùm là có dùng được cho EVO (bản warm) không vậy? Tác giả ghi 2 chú ý khác nhau: 1 cái là "Only working for Desire Sense and EVO Sense!!", còn 1 cái là "Only working for HD2-Desire-base Sense, if you are using EVO-Sense, you can ignore this fix"[/QUOTE]
Bản warm cũng fix được đấy bạn ơi trước tiên là phải thay kernel 7.6 sau đó tải file HTCCamera.apk đó về rùi chép đè vô system/app reboot

Cái camera này có nhược điểm là chụp xong nó kg cho view mấy giây hay view unlimited, nó lại quay ra chờ chụp tiếp ngay. Chán nhỉ !
Ai thích cái camera chất lượng cũng khá cao tôi kiếm đc thì : DOWNLOAD
(Chỉ cần overwrite vào nhé)

Chỉnh sửa cuối:
mình sử dung bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm với KERNEL 7.6 nhưng sóng lúc có lúc không , 3g chập chờn , mình dùng mạng mobifone khu vực sóc trăng ,có cách nào khắc phục giúp mình với ~X(

mình sử dung bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm với KERNEL 7.6 nhưng sóng lúc có lúc không , 3g chập chờn , mình dùng mạng mobifone khu vực sóc trăng ,có cách nào khắc phục giúp mình với ~X(

Thử chọn cố định GSM hoặc 3G xem !
Trước mình cũng dùng Mobifone thì bị. Lỗi này theo mình thấy chỉ xảy ra với bản EVO và mạng Mobifone !

Bác hướng dẫn thêm tý cách fix đi ;;)
đọan này kg hiểu:

Bác nào xác nhận dùm là có dùng được cho EVO (bản warm) không vậy? Tác giả ghi 2 chú ý khác nhau: 1 cái là "Only working for Desire Sense and EVO Sense!!", còn 1 cái là "Only working for HD2-Desire-base Sense, if you are using EVO-Sense, you can ignore this fix"

cứ chép đè file theo đường dẫn /system/app là được rồi bạn ạ, còn chuyện dành cho Evo k thì bạn cứ làm đi vì mình đang dùng bản Evo mà:D

Bạn đang dùng Radio bao nhiêu? Mình cũng dùng bản warm, với Radio 2.14, mạng mobifone, chưa bao giờ trục trặc gì, kể cả 3G.

Evo PPP bị tình trạng này. Bạn chịu khó chuyển samg RMNET sẽ khắc phục được, tuy nhiên tốc độ 3G sẽ chậm hơn

Evo PPP bị tình trạng này. Bạn chịu khó chuyển samg RMNET sẽ khắc phục được, tuy nhiên tốc độ 3G sẽ chậm hơn

Tình trạng này tôi trước cũng bị, chỉ riêng sim Mobifone thôi, thay sim khác hoặc sim mạng khác thì vô tư, không xảy ra nữa ! Không tin thử coi

Back