• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Bạn dùng thẻ dung lượng và tốc độ (Class) bao nhiêu vậy? Mình dùng Thẻ 16G Class 2 theo máy, chạy có vẻ không ổn, máy nóng và nhanh hết pin quá, sau đó thì còn bị tự khởi động lại khi bắt đầu chạy Android...

Mình cũng dùng thẻ theo máy mà vì mua 2 cái class 6 của kingmax với kingstone text thấy tốc độ nhanh nhưng nó ko ổn định bằng sandisk
máy nóng thì chỉ có vào 3g mới nóng còn kể cả chạy wifi cũng ko nóng
bạn thử format thẻ theo cách bác ân đi ko thì up thử radio 2.14 và room mới Â66 V36 của bác ân trong forum đó(nhớ đọc kỹ hướng dẫn up room nhé)
Nếu nhanh hết phin thì thử dùng ták killer và setcpu để profile screen off là 245/245 nhé
PS: sax vừa ổn định bản 1.9 nó lại ra bản up lên 2.0 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=790374

Các bác cho em hỏi , em xài r0m blue sea v16 , android Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5| Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_825mv-evo-0.1.d by Huanyu , nhưng khi boot Android thì ko thể chuyển sang chế độ GSM đc , đã chọn GSM only rùi nhưng nó vẫn hiện chữ H , bác nào biết bệnh em nó không ạ :(

Các bác cho em hỏi , em xài r0m blue sea v16 , android Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5| Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_825mv-evo-0.1.d by Huanyu , nhưng khi boot Android thì ko thể chuyển sang chế độ GSM đc , đã chọn GSM only rùi nhưng nó vẫn hiện chữ H , bác nào biết bệnh em nó không ạ :(

Thử ấn: *#*#4636#*#* và ấn gọi đi xem đc kg ?

cho em hỏi bản này HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE wifi nó ko search đc adhoc thì phải làm sao ạ?laptop em phát ra wifi nhưng ko dò dc :(

cho em hỏi bản này HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE wifi nó ko search đc adhoc thì phải làm sao ạ?laptop em phát ra wifi nhưng ko dò dc :(

Hình như là k có bản android nào đọc đc adhoc đâu bạn, trước mình cũng như bạn, giờ mua 1 cục wifi mà phát chạy khỏi lo nghĩ nhé...:D:D:D

Đang chờ cái thẻ class 10 về rồi vọc android cho thích, tạm thời bỏ 1 thời gian đã, thẻ lởm chạy giật đùng đùng :D

Đang chờ cái thẻ class 10 về rồi vọc android cho thích, tạm thời bỏ 1 thời gian đã, thẻ lởm chạy giật đùng đùng :D

Ý chú là muốn khoe hàng chứ j?
Đầy người dùng thẻ lởm mà vẫn chạy ngon lành mượt mà có sao đâu.

xin hỏi tại sao mỗi lần thoát khỏi android mình không thể boot lại được, mình phải xóa hết và cài lại từ đầu, mình đang dùng 3-4 bản khác nhau như trên giới thiệu mà vẫn bị hic hic

Khoảng 1 tuần nay, từ lúc xài Warm 1.1, rồi bây giờ là Froyo NextSense 2.6, máy em có hiện tượng là sóng rất chập chờn. Nhiều lúc cực bực mình, nhất là khi pin xuống dưới 40% thì bị mất vạch sóng gần như liên tục. Em đang dùng Winmo A66 V.08 lite + Radio 2.14 (em vừa up 2.15 hôm qua nhưng vẫn bị). Các bác cho em hỏi là nếu pin bị chai có ảnh hưởng gì đến sóng sánh ko? Hay là vấn đề của máy em do Radio chưa chuẩn (để em thử quay về 2.12). Em bực mình cái vụ này quá :((((((((

Back