• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Mình thực sự mới chỉ test đc mạng Vina, Mobi, EVN thôi. Thay sim Vina và EVN thì kg sao cả ! Mình dùng radio 2.14 và rom WM Miri lâu rồi (giống Mdeejay :) )

Cảm ơn bác, thôi để em dùng Task 29, chắc do ảnh hưởng của các bản WM trước :(

90% lỗi trên do Android kg tương thích với WM ! Các Build (kernel) android đều xây dựng dựa trên WM. Chính vì vậy chuyện hay bị đơ thì tỷ lệ rất nhỏ thuộc về thẻ nhớ ! Ở đây kg có chuyện đánh bóng cái gì đâu nhé !

Bác này lại trên cung trăng xuống rồi ! Chẳng hiểu mình đang làm cái gì nữa sao !
Nôi dung đang tranh cãi đây:
Click here to enlarge Nguyên văn bởi vnlaptops Click here to enlarge
Các bác ơi giúp với !
Em cài rất nhiều bản Android rồi, bản nào cũng thế chỉ dùng một vài tiếng là màn hình tối thui, Bấm nút nào cũng không lên chỉ có cách reset lại thôi. Có bác nào bị giống em và khắc phục được không a. ?

Mọi nguyên nhân gây ra cho WM chạy Android thì >90% là do thẻ nhớ. ( Thấy bên XDA nó bảo thế )

Desire HD chính thức được bán rùi,chưa thấy có thông tin bản mới fix camera các pác nhẩy???Chắc lại phải đợi vài hôm nữa roài...

đang test 2.0 chưa kịp nóng máy ra bản 2.1 choáng lun!!!X_X

Van thích bản desire HD, nhưng bản này là hoành chỉnh nhất, Camera 5.0, tuyệt

Chỉnh sửa cuối:
không biết chừng nào có bản ANDROID trên NAND? bản trên thẻ nhớ thì ra quá trời, đang chờ trên nand................................

không biết chừng nào có bản ANDROID trên NAND? bản trên thẻ nhớ thì ra quá trời, đang chờ trên nand................................
Chắc là phải 1 time nữa vì để làm dc như vậy khó hơn làm trên thẻ rất nhiều...

vì tình hình mình thấy ANDROID trên thẻ nhớ chơi game nhiều dễ hư main, thấy như thế mình kg dám làm em nó nhiều vì sợ nó tiêu luôn, chỉ mong chạy trên nand sẽ ổn định mình cài yên tâm hơn, wait nand ...............................:-?

Đang chờ fix nốt camera của bản rom HD là chuyển sang xài luôn:D giao diện sense của HD rất tuyệt!

vì tình hình mình thấy ANDROID trên thẻ nhớ chơi game nhiều dễ hư main, thấy như thế mình kg dám làm em nó nhiều vì sợ nó tiêu luôn, chỉ mong chạy trên nand sẽ ổn định mình cài yên tâm hơn, wait nand ...............................:-?

Chơi game dễ hư main hả bác :(

Nghe câu hư main sợ quá, bác nghe thông tin này ở đâu vậy cho AE nguồn tham khảo với!

mới nghe lun nha , ko hư thẻ thôi mak mớ gì hư main , đúng xàm,nói thì phải có dẫn chứng nha bác

[25.10.10]Mdeejay eVo Sense v. 2.2 rEVOlution [kernel:hastarin R7.6]

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=790374

Whats news in v. 2.2:
Some changes in theme
Transparent taskbar
Other minor fixes

Features:
100% Multilanguages
New theme - REVOlution
VERY FAST, STABLE & SMOOTH
Superuser App
droCap2
GScript Lite
ES File Explorer
etc

Working:
Louder sound
Lightsensor
Compass
G-Sensor
Bluetooth
GPS
Wi-Fi
Wi-Fi HotSpot
USB Tethering
USB Data Storage
3G/HSDPA Internet (PPP only)
HTC Camera (5 MP)
Camcorder (800x480)
LEDs
All other items working on other builds

For a fast first start without creating data.img, it is already included in the archive to choose 512 or 1024 MB.

DOWNLOAD v. 2.2:
http://www.multiupload.com/O5HAR6JDIW

Back