• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

[25.10.10]Mdeejay eVo Sense v. 2.2 rEVOlution [kernel:hastarin R7.6]

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=790374

Whats news in v. 2.2:
Some changes in theme
Transparent taskbar
Other minor fixes

Features:
100% Multilanguages
New theme - REVOlution
VERY FAST, STABLE & SMOOTH
Superuser App
droCap2
GScript Lite
ES File Explorer
etc

Working:
Louder sound
Lightsensor
Compass
G-Sensor
Bluetooth
GPS
Wi-Fi
Wi-Fi HotSpot
USB Tethering
USB Data Storage
3G/HSDPA Internet (PPP only)
HTC Camera (5 MP)
Camcorder (800x480)
LEDs
All other items working on other builds

For a fast first start without creating data.img, it is already included in the archive to choose 512 or 1024 MB.

DOWNLOAD v. 2.2:
http://www.multiupload.com/O5HAR6JDIW

Bó tay với ông Mdeejay này!
Vừa down bản 2.1 tối hôm qua.
Chưa kịp up thì đã ra 2.2

Bản trên HD giao diện tốt hơn, khi mình đưa widget ra ngoài HS mình có thể remove ngay được còn bản wamn này tùy chỉnh của nó ít quá. Bản HD nặng nên chạy không mượt và lỗi camera, hok biết đến lúc nào có bản fix!.....

Hay wa' 2 hôm ko vào tự nhiên ko tìm thấy mấy bài liên quan đến Android,ai ngờ được lập hẳn 1 sub riêng.Điều đó chứng tỏ Android 4 HD2 phát triển rất mạnh mẽ,hy vọng mọi ng luôn đóng góp cho sub này.
PS : bản HD fix lỗi camera chắc chỉ khoảng 10 ngày là có thôi vì máy đã chính thức bán rùi,phê quá!

Bản v2.2 thật tuyệt, mọi thứ đều tốt, giao diện, hiệu ứng đều đẹp

giao diện đều tốt cả nhưng sao máy của mình nó cứ không vào đựoc web, không cập nhật đưoc thời tiết. Sau khi cài xong thì mọi thứ đều oke, nhưng khoảng mấy tiếng sau thì bị lỗi như vậy. Dùng các bản khác của warm cũng y như vậy. Máy của bạn có bị như vậy không?

giao diện đều tốt cả nhưng sao máy của mình nó cứ không vào đựoc web, không cập nhật đưoc thời tiết. Sau khi cài xong thì mọi thứ đều oke, nhưng khoảng mấy tiếng sau thì bị lỗi như vậy. Dùng các bản khác của warm cũng y như vậy. Máy của bạn có bị như vậy không?

Khác biệt của các bản build là ở chỗ sau vài giờ hoặc vài ngày sử dung bác ạ. Em dùng desire HD 3.3 a cả tháng nay chả lỗi lầm gì:))

Khác biệt của các bản build là ở chỗ sau vài giờ hoặc vài ngày sử dung bác ạ. Em dùng desire HD 3.3 a cả tháng nay chả lỗi lầm gì:))

Bản HD 3.3a mà bạn đang dùng có bị lỗi Camera không?

Tiện thể cho mình hỏi về Thẻ nhớ 1 tý:

- Thẻ SanDisk có loại 8G Class 6 không nhỉ?
- Để cài Android mượt nhất thì dùng Thẻ của hãng nào (SanDisk, Transcend hay Kingston...)?

ROM của Desire HD đã fix được camera đâu bác. Nhưng chắc cũng nhanh thoai, sắp rồi:D

- Để cài Android mượt nhất thì dùng Thẻ của hãng nào (SanDisk, Transcend hay Kingston...)?

mình đang xài thẻ zin theo máy nokia 5800 , 8gb class 6 :D
kinh nghiệm bạn kiếm máy cái thẻ zin mà xài , mình mua 2 cái 8gb class 6 đều theo máy 5800 hết :D

Làm j có camêra đâu mà lỗi bác:)) tuy nhiên sắp fix dc rồi ạ.

- Để cài Android mượt nhất thì dùng Thẻ của hãng nào (SanDisk, Transcend hay Kingston...)?[/
1, tình hình là hiện tại bên XDA đã ra bản HDv3.7 rồi mà vẫn còn chưa fix dc camera thế cho nên anh em ta cứ nín thở bóp cò mà chờ tin thắng trận vậy bác ạ:-?

2, hiện tại trên thị trường thẻ sandsisk chủ yếu thông dụng ở class 4 thôi, muốn có hàng cao hơn thì tốt nhất bác nên đặt ở những địa chỉ đáng tin cậy, chả biết ở vn thế nào chứ em ở balan mà hôm nọ muốn kiếm em class 10 phải mất mấy cú phone nhờ mấy thằng hợp chủng quốc nó gửi về chứ kiếm toét mắt ra cũng chả bói ra em nào vượt class 4 :p . Nhưng theo kinh nghiệm của em thì class 4 mà bá 4mat theo cách này thì vẫn ok , gọi là mượt hwn sơ mướp
đầuy tiên 4mat = win ( chuẩn là FAT 32 để size thường là 32( em thường để 64k vì em dùng win7 64 )-> kế tiếp bác dùng SD formatter 4mat theo cách các mem đã hướng dẫn trên đầu bài là ok ngon lành , Andoid chạy phe phé , táet lúc nào cũng ở class 6 hết (chỉ hiệu lực với thằng sandisk thôi nhé , còn hãng khác thì em ko chắc lắm vì bữa trước tham rẻ mua thằng kingston 32g nó ghi là class 10 mà để nguyên ko 4mat về test thử dầu tiên lên class 4 sau khi 4 mat thì lúc lên 6 lúc lại xuống 2 nảnX-()

theo ngu ý của em thì bác cứ cho em HD2 gá nghĩa dài hạn thắng thằng sandisk cho nó lành ;;) từ hồi em gả em HD2 của em cho thằng cha này cũng thấy yên tâm :p.

ngoài lề 1 tý http://allegro.pl/hd2-king-of-dual-sim-najdrozszy-telefon-z-chin-i1285151244.html không biết ở nhà các pro thấy sao về vụ này nhỉ? ;;)

Chỉnh sửa cuối:
ngoài lề 1 tý http://allegro.pl/hd2-king-of-dual-sim-najdrozszy-telefon-z-chin-i1285151244.html không biết ở nhà các pro thấy sao về vụ này nhỉ? ;;)

Ặc ặc! Pro bà cố! HD2 có 2 camera và dùng 2 sim! Cái này là thật hay sao mà nó ko cho show chứ HTC nhỉ?

Nghe câu hư main sợ quá, bác nghe thông tin này ở đâu vậy cho AE nguồn tham khảo với!

mới nghe lun nha , ko hư thẻ thôi mak mớ gì hư main , đúng xàm,nói thì phải có dẫn chứng nha bác

Mình xem ở đây có người cảnh báo nên mới sợ như thế, mình xem bên này link: http://www.pdaviet.net/showthread.php?103103-Biểu-hiện-hư-phần-cứng-(main)-của-HTC-HD2/page7

Back