• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Khoảng 1 tuần nay, từ lúc xài Warm 1.1, rồi bây giờ là Froyo NextSense 2.6, máy em có hiện tượng là sóng rất chập chờn. Nhiều lúc cực bực mình, nhất là khi pin xuống dưới 40% thì bị mất vạch sóng gần như liên tục. Em đang dùng Winmo A66 V.08 lite + Radio 2.14 (em vừa up 2.15 hôm qua nhưng vẫn bị). Các bác cho em hỏi là nếu pin bị chai có ảnh hưởng gì đến sóng sánh ko? Hay là vấn đề của máy em do Radio chưa chuẩn (để em thử quay về 2.12). Em bực mình cái vụ này quá :((((((((

Mình thử nhiều bản rom rồi nhưng đúc kết mình thấy các bản rom của bác phạm Quang là radio ổn định nhất cho các bản rom ANDROID ( ý kiến chủ quan )

Mình thử nhiều bản rom rồi nhưng đúc kết mình thấy các bản rom của bác phạm Quang là radio ổn định nhất cho các bản rom ANDROID ( ý kiến chủ quan )

Từ trước tới giờ em vẫn dùng Rom của bác Ân + Radio 2.14 ko có gì để phàn nàn cả. Nhưng đột nhiên gần đây nó bị ra như thế. hic, hic! Để tối nay xem còn cách nào nữa ko rồi em thử luôn. Hy vọng chỉ là vấn đề về pin! Tks bác.

Cập nhật thêm: Khi bị mất sóng, em trở về WM (pin còn 40%) và tháo cả thẻ nhớ ra thì vẫn bị sóng chập chờn. Em dùng mạng Viettel (đã HR WM và up Radio mới 2.15). Máy em chưa nếm Task 29 lần nào :l

Chỉnh sửa cuối:
Khoảng 1 tuần nay, từ lúc xài Warm 1.1, rồi bây giờ là Froyo NextSense 2.6, máy em có hiện tượng là sóng rất chập chờn. Nhiều lúc cực bực mình, nhất là khi pin xuống dưới 40% thì bị mất vạch sóng gần như liên tục. Em đang dùng Winmo A66 V.08 lite + Radio 2.14 (em vừa up 2.15 hôm qua nhưng vẫn bị). Các bác cho em hỏi là nếu pin bị chai có ảnh hưởng gì đến sóng sánh ko? Hay là vấn đề của máy em do Radio chưa chuẩn (để em thử quay về 2.12). Em bực mình cái vụ này quá :((((((((

Dùng EVO với Mobifone hay bị thế lắm, nhiều người không tin. Có thể Mobifone chỉ hợp với RMNET, không hợp với PPP.
Cậu thử dùng Matt EVO 1.01 xem (thử bản này xem, tôi đang dùng:
http://www.mediafire.com/?29jugo0nc76om7b
http://www.mediafire.com/?621p6ti39pcj3ly
http://www.mediafire.com/?g8cuu5cl2n5b5fx
hihị

Mình thì dùng Enegy DinikGlass, chạy bản Android nào cũng thấy ổn. Bạn thử xem.

Mình dùng mấy bản Android đều có hiện tượng: Có lúc bấm vào tên trong danh bạ thì máy gọi ngay người đó, có lúc bấm mãi nó vẫn ì ra không gọi, có lúc phải 30s sau nó mới gọi, không biết sao nữa đây. Máy chưa dùng task29 lần nào đang định dùng thử nhưng thấy mọi cái vân bình thường, đặc biệt là pin: 3,5h mới hết 1%. Đang băn khoăn, bạn nào có hiện tượng như vậy không?

Các bác ơi giúp với !
Em cài rất nhiều bản Android rồi, bản nào cũng thế chỉ dùng một vài tiếng là màn hình tối thui, Bấm nút nào cũng không lên chỉ có cách reset lại thôi. Có bác nào bị giống em và khắc phục được không a. ?

Các bác ơi giúp với !
Em cài rất nhiều bản Android rồi, bản nào cũng thế chỉ dùng một vài tiếng là màn hình tối thui, Bấm nút nào cũng không lên chỉ có cách reset lại thôi. Có bác nào bị giống em và khắc phục được không a. ?

Bạn thử Format lại thẻ nhớ rùi cài lại xem sao. Nếu lỗi màn hình đen thui hay xảy ra thì chỉ tại thẻ nhớ thôi. Hoặc bạn thử thay thẻ nhớ khác xem có được không. Lúc trước mình cũng hay bị thế, trộm cái thẻ 2Gb của Vợ lại dùng ngon.

Các bác ơi giúp với !

Đính chính vào bài viết là bạn đã dùng RADIO nào, bản rom cho Windows Mobile nào ? Thì mọi người mới có hướng chỉ cách tháo gỡ !

Các bác ơi giúp với !
Chắc chắn là do thẻ nhớ ạ.

Cậu tin là tôi dùng class2, format bằng WM mà kg bản nào gần đây bị freeze hay ngất dở như trên kg ?

Tin bạn hay không thì không quan trọng. Topic trên chỉ là nơi để cho các thành viên nêu ra thắc mắc và cách tháo gỡ, bạn không bị freeze hay ngất dở như trên thì mừng cho bạn rồi. Comment này của bạn tựa như là một cách đánh bóng vậy.

Cậu tin là tôi dùng class2, format bằng WM mà kg bản nào gần đây bị freeze hay ngất dở như trên kg ?

Cách của bạn mình chỉ cho 1 phương pháp để ngồi nhìn nhé :D.

Bạn download 1 file tầm 20m+ tại link nào ổn định chút rồi quay ra duyệt web vài cửa sổ hoặc chơi game, lúc này cái niềm tin của bạn sẽ bị lung lay 1 phần :D.

Nói vui thế chứ thẻ class mấy chăng nữa mà bắt đầu đổ bệnh thì cũng giậm dật như nhau cả. Mình test bay 2 cái thẻ 2g rồi

Tin bạn hay không thì không quan trọng. Topic trên chỉ là nơi để cho các thành viên nêu ra thắc mắc và cách tháo gỡ, bạn không bị freeze hay ngất dở như trên thì mừng cho bạn rồi. Comment này của bạn tựa như là một cách đánh bóng vậy.

90% lỗi trên do Android kg tương thích với WM ! Các Build (kernel) android đều xây dựng dựa trên WM. Chính vì vậy chuyện hay bị đơ thì tỷ lệ rất nhỏ thuộc về thẻ nhớ ! Ở đây kg có chuyện đánh bóng cái gì đâu nhé !

90% lỗi trên do Android kg tương thích với WM ! Các Build (kernel) android đều xây dựng dựa trên WM. Chính vì vậy chuyện hay bị đơ thì tỷ lệ rất nhỏ thuộc về thẻ nhớ ! Ở đây kg có chuyện đánh bóng cái gì đâu nhé !

Bạn nói điều này e chưa được đúng lắm đâu. Phần lớn các ROM WM hiện nay đều tương thích và chạy rất ổn với các bản Android. Trước đây tôi sử dụng 1 SDcard Class4, mọi vấn đề khi test thấy có vẻ bình thường, format đúng chuẩn cho Android, tuy nhiên nó thường trục trặc rất nhiều tình huống khó lý giải. Tôi đã thay 1 SDcard khác (Scandisk 8GB Class2) về lý thuyết thì nó kém hơn thẻ cũ nhưng khi sử dụng Android thì nó lại chạy nhanh hơn, ít Frezze hơn. Mình đã sử dụng rất nhiều bản ROM WM khác nhau nhưng không bị các tình trạng như SDcard cũ. Với mình nhận thấy SDcard tương đối quan trọng, nên chọn SDcard được sản xuất của các hãng có uy tín, tốc độ cao càng tốt (Có loại nó còn ảnh hưởng đến việc tiêu tốn điện), định dạng FA32 cho đúng cách.
Đây cũng là ý kiến riêng thôi, vấn đề này còn nhiều thứ tranh luận lắm và còn phụ thuộc nhiều vào sự quan tâm và ý thích sử dụng các tính năng khác nhau của Android khi đó mới phát sinh lỗi.

Bác này nguy hiểm quá. Bác thử dùng 1 cái thẻ class 2 8gb rồi chạy tầm 5 tab duyệt web, mở video, photo, chơi 2 game mà ko đóng xem sao, đảm bảo con máy bác freeze ngay.
Nếu nói tỉ lệ nhỏ vì thẻ nhớ thì càng sai lầm. Ở đây không thiếu người test hỏng vài cái sd card rồi nhé.

Hầu như mọi người trên 4r mình dùng android đều cài những bản winmo được recommend để chạy android ngon.

Còn nếu bác cho là thẻ class 2 với class 10 chạy nó chả khác nhau gì thì em chịu bác luôn. Có lẽ bác thông minh hơn cả mấy hãng sandisk, kingston... Có lẽ họ sản xuất thẻ với tốc độ khác nhau cũng chỉ là thừa , nhở

Thêm 1 điều là ở VN nhập nhằng hay nhập hàng TQ, có thể trên thẻ ghi là class 10 nhưng thực ra chỉ là class 4. Cái này thì em gặp nhiều rồi.

Bác này nguy hiểm quá. Bác thử dùng 1 cái thẻ class 2 8gb rồi chạy tầm 5 tab duyệt web, mở video, photo, chơi 2 game mà ko đóng xem sao, đảm bảo con máy bác freeze ngay.
Nếu nói tỉ lệ nhỏ vì thẻ nhớ thì càng sai lầm. Ở đây không thiếu người test hỏng vài cái sd card rồi nhé.

Hầu như mọi người trên 4r mình dùng android đều cài những bản winmo được recommend để chạy android ngon.

Còn nếu bác cho là thẻ class 2 với class 10 chạy nó chả khác nhau gì thì em chịu bác luôn. Có lẽ bác thông minh hơn cả mấy hãng sandisk, kingston... Có lẽ họ sản xuất thẻ với tốc độ khác nhau cũng chỉ là thừa , nhở

Thêm 1 điều là ở VN nhập nhằng hay nhập hàng TQ, có thể trên thẻ ghi là class 10 nhưng thực ra chỉ là class 4. Cái này thì em gặp nhiều rồi.

Bác này lại trên cung trăng xuống rồi ! Chẳng hiểu mình đang làm cái gì nữa sao !
Nôi dung đang tranh cãi đây:
Click here to enlarge Nguyên văn bởi vnlaptops Click here to enlarge
Các bác ơi giúp với !

Dùng EVO với Mobifone hay bị thế lắm, nhiều người không tin. Có thể Mobifone chỉ hợp với RMNET, không hợp với PPP.
Cậu thử dùng Matt EVO 1.01 xem (thử bản này xem, tôi đang dùng:
http://www.mediafire.com/?29jugo0nc76om7b
http://www.mediafire.com/?621p6ti39pcj3ly
http://www.mediafire.com/?g8cuu5cl2n5b5fx
hihị

Cập nhật thêm: Khi bị mất sóng, em trở về WM (pin còn 40%) và tháo cả thẻ nhớ ra thì vẫn bị sóng chập chờn (vậy có khi ko phải do Android). Em dùng mạng Viettel (đã HR WM và up Radio mới 2.15). Máy em chưa nếm Task 29 lần nào :l

Cập nhật thêm: Khi bị mất sóng, em trở về WM (pin còn 40%) và tháo cả thẻ nhớ ra thì vẫn bị sóng chập chờn (vậy có khi ko phải do Android). Em dùng mạng Viettel (đã HR WM và up Radio mới 2.15). Máy em chưa nếm Task 29 lần nào :l

Mình thực sự mới chỉ test đc mạng Vina, Mobi, EVN thôi. Thay sim Vina và EVN thì kg sao cả ! Mình dùng radio 2.14 và rom WM Miri lâu rồi (giống Mdeejay :) )

Back