• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Bạn có dùng kernel nguyên gốc của nó ko mọi người vẫn chụp được 5m mà chỉ có thay kernel khác thì chắc ko được

Đúng rùi mình thay Kernel Overclocking Undervolting(AXI) hastarin #7.5 rùi , dùng kernel nguyên gốc thì bị lỗi wifi nên mình đã thay bản kernel 7.5 vào k biết có phải tại như vậy k :(

Chac la co thu muc nao cua camera ngoai sdcard roi !Menu la 5Mp day

thư mục như nào hả bác.... bác nói dõ chút đc k ?

đúng rồi kernel 7.5 chưa hỗ trợ 5mp bạn thay thử 7.7 mới ra đi http://www.multiupload.com/JKLNNHPZLO bản OC
Mà mình dùng kernel gốc wifi vẫn chạy ầm ầm mà

Mình vừa chạy lại bản nguyên gốc 2.2 . và cũng thay cả bản 7.7 ,Xong vào phần camera setting vẫn chỉ có 3 mục small (640x384), 1MP (1280x768), va 3MP(2048x1216) tát cả chỉ có vậy thui , vậy là sao :(( ..........................

Cho mình hỏi cái này,mình hiện giờ đang xài bản warn 1.1,mọi thứ đều tốt nhưng chỉ có một thứ hơi bất tiện là khi sạc pin thường chỉ lên tối đa 86%. Mình nghỉ có thể bản này dùng kernel của máy evo 4g,mà mày evo 4g thì pin max tới 1500,trong khi của HD2 chỉ có 1230 nên khi sạc full nó vẫn tưởng là 86%,đều này có chính xác không mọi người,và có cách nào fix không ?
cái vụ này lần trước mấy mem pro đã chia xẻ kinh nghiệm là tốt nhất sau khi boot android xong thì bác nên reset lại máy rồi quan win sạc cho tới khi nào báo full( 100%) là ok ;;)

Ặc ặc! Pro bà cố! HD2 có 2 camera và dùng 2 sim! Cái này là thật hay sao mà nó ko cho show chứ HTC nhỉ?

hic, nó đủ hết bác ah, cả đến dòng chữ vốn dĩ trước nay coi như là " mụn ruồi độc" ở chỗ kín vốn là tiêu chuẩn để đánh giá chất lượng cũng như "bảng nhãn" ( HTC with sence) của em nó cũng đều có luôn ! hàng này chúng nó kêu bảo hành 6 tháng mà giá đó ngang ngửa với nguyên gốc đấy các bác ợ:-?. Bác nào có hứng thú cuối năm em xách về cho 1 em:p

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

PhuThai chỉ quảng cáo thế thôi, mình vừa đến tận nơi để mua loại thẻ này thì em bán hàng nói là: "Hết hàng, chưa biết bao giờ nhập" - Một chiêu câu khách đấy mà!
mấy ông phú thái này nhìn qua là đã cầm tinh thằng em họ nhà rắn rồi ... các bác ko thấy mấy cha đó ghi là 8g class 6 nhưng lại lấy cái class 4 to tổ chảng lên để quảng cáo hay sao:p mà em khuyên bác cứ sandisk mà phang class 4 cũng ok lắm rồi chứ mấy hãng khác thông số ghi đều rất vớ vẩn nhất là ông kingston

Chỉnh sửa cuối:
Mình vừa chạy lại bản nguyên gốc 2.2 . và cũng thay cả bản 7.7 ,Xong vào phần camera setting vẫn chỉ có 3 mục small (640x384), 1MP (1280x768), va 3MP(2048x1216) tát cả chỉ có vậy thui , vậy là sao :(( ..........................

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=815844
vào đây down file HTCCamera.apk về rồi chép đè vào thư mục /system/app vào đây xem nếu thấy có file HTCCamera.odex thì bạn xóa đi. Khởi động lại máy là có 5MP

Có ai vác được cái Skin của bản Core Droid V0.5 sang darkstone HD2Froyo V3] [kernel: darkstone] không ?! Thanks

Có ai vác được cái Skin của bản Core Droid V0.5 sang darkstone HD2Froyo V3] [kernel: darkstone] không ?! Thanks
Bản darkstone V3 này không có sense nhỉ, mình khoái bản Darkstone vì chạy khá ổn định, chán cái là V3 không có sense nhìn không đẹp

Hì, cài thành công bản 2.2. Khi mới cài xong thì chưa bị gì kết nối mạng chạy vù vù, nhưng khi cài thêm một số ứng dụng trong đó có ứng dụng " Dolphil HD" trong " những ứng dụng cần thiết" của VIP caothanhhai thì máy kết nối hay cập nhật thời tiết không được. Nhưng khi gỡ bỏ nó thì máy cập nhật thời tiết và vào web êm du luôn. Không biết máy của các bạn có bị như máy mình không, nếu bị như vậy thì các bạn gỡ bỏ Dolphil HD rồi khởi động lại là oke. Trước đây bị như vậy không thấy ai giúp đỡ được nay biết cách khắc phục nên chia sẽ cho các bạn.

Hì, cài thành công bản 2.2. Khi mới cài xong thì chưa bị gì kết nối mạng chạy vù vù, nhưng khi cài thêm một số ứng dụng trong đó có ứng dụng " Dolphil HD" trong " những ứng dụng cần thiết" của VIP caothanhhai thì máy kết nối hay cập nhật thời tiết không được. Nhưng khi gỡ bỏ nó thì máy cập nhật thời tiết và vào web êm du luôn. Không biết máy của các bạn có bị như máy mình không, nếu bị như vậy thì các bạn gỡ bỏ Dolphil HD rồi khởi động lại là oke. Trước đây bị như vậy không thấy ai giúp đỡ được nay biết cách khắc phục nên chia sẽ cho các bạn.

có phải chép 2 thư mục date512 va date1024 vào thẻ nhớ không

em tìm mãi phần mềm methods gì đấy để đổi giao diện thành tiếng việt mà không thấy. bác nào biết chỉ giúp cho em với.
Thank!

Bác nào thử chưa? em thấy dòng này mà This is for T-Mobile USA ONLY!
Mình đọc bên XDA thấy thông số này mà không hiểu, tưởng chạy trên thẻ thì như nhau nhỉ, sao lại chỉ có T mobile chạy được
Bản HTC Desire NON-SENSE build (HD2Froyo V3) (Based on DeFrost by richardtrip) này không có Sense nên không đẹp , có bác nào biết cách cài giao diện khác không nhỉ, thích darkstone vì chạy ổn định nhưng bản này lại bỏ mất sense

Tất cả các bản Android mình dùng đều cài DolphinHd - kết nối, cập nhật hoàn toàn bình thường. Đang trả lời bạn bằng 2.2 qua Dolphin kết nối đấy\-/

có phải chép 2 thư mục date512 va date1024 vào thẻ nhớ không

bạn chép data512 vào thư mục android để khởi động lần đầu cho nhanh và chạy cho nhẹ nhàng, thông thường có data máy chỉ boot khoảng 3-5" cho lần cài đầu tiên

Back