• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

ngoài lề tí: lọ mọ vào tìm kernel của michyprima mới biết thằng ku này mới 16 tuổi, đúng là tuổi trẻ tài cao

Bạn ơi cho link down bản beta5 đi bạn , mình có bản beta4 nhưng mà chạy mãi k đc , cho mình link bản 5 nha :)

của bạn đây

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=791820

Bác nào test bản Mattleo 1.8 chưa sao boot nó lâu vậy nhỉ em chờ 20 phút vẫn sọc màn hình nản tắt luôn

HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE mượt nhanh đẹp Quadrant khá ấn tượng

Mình up bản này rồi sao không có Widget Weather, bác nào giúp mình được ko ?? Thanks All

cái đó bạn phải cài thêm thôi...mặc định ko có..bạn có thể cài thêm beautiful widget weather..có cả đồng hồ luôn tương đối đẹp...còn cái widget weather như hình trên thì mình ko biết tên...chắc phải hỏi chủ máy..:D

Bác nào test bản Mattleo 1.8 chưa sao boot nó lâu vậy nhỉ em chờ 20 phút vẫn sọc màn hình nản tắt luôn

Bạn có thể thử bản Evo Warm của Mdeejay. Mình đang sử dụng và vô cùng hài lòng về độ ổn định của nó. Giao diện Sense mới cũng rất đẹp. Cho đến giờ mình chưa có ý định chuyển qua bản khác để thử tiếp ^^

Trời có 2 ngày ko lên mà đã chuyển sang TOPIC mới rùi,tý lạc đường haha .Đúng là nể phục tốc độ vọc vạch Android của ae thật
Nhiều bản mới quá lại tiếp tục cuộc chiến thôi

em đang dùng bản super desire nhưng hay bị nhảy sóng đang ở chế độ 3G lại nhảy sang E nên tốc độ bị chậm,các bác cho em hỏi có cách nào khắc phục hay có bản rom nào ổn định tư vấn cho em với

Bác ơi link TORRENT em k down đc bác con link nào khác k :(

sorry mình cũng down từ torrent về...dùng ngon đấy..h mới chuyển sang bản core series...giao diện cũng ngon lắm....

pin của các bác thế nào. Em xài 0.1.d nó báo tầm 58mA thời gian chờ, chuyển sang 7.1 chỉ có 5-8mA thôi :D
em dùng bản 1.d thêm set cpu nữa khi máy nằm ở chế độ chờ thì chỉ có 5mA thôi ko hơn tẹo nào , nhiệt độ thì lúc cao điểm nhất cũng chỉ lên đến 27 độ còn nếu ở chế độ chờ thường chỉ dao động từ 19,5 - 19,7 thôi , nói chung bản này khá ổn đi kèm với anh chàng 3.3a thì đúng là song kiếm hợp bích . Từ hồi táy máy test tủng đến giờ thấy hợp ý nhất là cặp đôi này

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

sorry mình cũng down từ torrent về...dùng ngon đấy..h mới chuyển sang bản core series...giao diện cũng ngon lắm....
=)) bác này vào đây tuyển vợ thì khác gì thả trâu đực vào chuồng.... trâu giống chứ ! xin lỗi các bác vì dạo này em thấy tốc độ vọc vạch và tình hình các bản room liên tục mới của anh em chóng mặt quá kiểu này nếu ko tranh thủ giải trí chờ ... chỉ giá..o của các bác cao thủ thì em e rằng sẽ có ko ít các anh tài cùng với em chiến mã yêu thương của mình tẩu hỏa nhập ma mất:p

Chỉnh sửa cuối:
Bạn có thể thử bản Evo Warm của Mdeejay. Mình đang sử dụng và vô cùng hài lòng về độ ổn định của nó. Giao diện Sense mới cũng rất đẹp. Cho đến giờ mình chưa có ý định chuyển qua bản khác để thử tiếp ^^

bác dùng kểnl gì với bản này mình dùng kernel 1d thấy cũng rất ổn nhưng hơi nóng máy còn kernel 7.1 thì có vẻ hơi lag ko biết có kernel nào ngon với bản này mà mát máy không nhỉ

SuperDesire V1.0 by HtcClay

Cho mình hỏi có bác nào xài bản đó chưa ? Mình xài thấy cũng OK, mỗi cái không biết Android Keyboard bị gì mà nó cứ báo process com.android.inputmethod gì đó ... :( Bác nào biết chỉ giáo mình, thanks all

bác dùng kểnl gì với bản này mình dùng kernel 1d thấy cũng rất ổn nhưng hơi nóng máy còn kernel 7.1 thì có vẻ hơi lag ko biết có kernel nào ngon với bản này mà mát máy không nhỉ

Mình dùng bản Warm với kernel theo máy là 7.1 rất mượt bạn ạ,mát máy,từ 5-8mA thời gian chờ, ko bị lag.Bản Rom quá tuyệt.

hình như cái này là lỗi chung của các bản hiện giờ,nhưng mà mình cài thử rocket player thì nghe không bị, bạn cài rocket player vào để nghe

Dùng Rocket player thì mình không biết cách chọn cùng lúc nhiều bài hát (playlist) bạn có thế chỉ giúp mình với.

Mình dùng kernel 7.1, mát máy và chạy rất êm bạn ạ.

Bản Mdeejay FroYo HD v.3.3a dùng kernel 7.1 thấy đúng là máy mát, stanby khoảng 5mA. Nhưng có vẻ âm thanh điều chỉnh lớn quá nên hơi rè, volume call để xuống khoảng 50% mà vẫn nghe to và hơi rè .. Có ai bị vậy không

Back