• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Quên mất, còn quả này em ko thể tin nổi. Cả sáng CN đi chơi dùng sim vina, chạy rom SuperDesire V1.0 by HtcClay. Ở trong APN chỉ có mỗi 1 cái và khai báo thông số của viettel, không hiểu sao sáng hôm qua em mở internet ra vẫn chạy được :D.

Các bác nào thử xem có bị như em không :D

Quên mất, còn quả này em ko thể tin nổi. Cả sáng CN đi chơi dùng sim vina, chạy rom SuperDesire V1.0 by HtcClay. Ở trong APN chỉ có mỗi 1 cái và khai báo thông số của viettel, không hiểu sao sáng hôm qua em mở internet ra vẫn chạy được :D.

Các bác nào thử xem có bị như em không :D

Nếu bác để chế độ cho phép update dữ liệu khi "roaming" mạng thì nó vẫn xài được. Cái này tùy thuộc nhà mạng bác à.
Em dùng Mobile, vào vùng sóng Viettel vẫn chạy GPRS vèo vèo, nhưng 3G thì chịu.
Còn việc APN cài thông số của một mạng khác, khác với mạng mà sim đang dùng thì .... bác xem lại trên máy lúc trước có cài đặt APN cho Vina hay không.

Ẹt cái clip bác Ân show cho anh em không biết tác giá có cho chạy nhanh không chứ thấy boot như ăn cướp.
HTC HD2 Linux Based NAND flasher cái này chắc cải thiện về pin ra phết vì không còn cần chạy nền WM nữa nhỉ ;))

trong description trên youtube nó viết Video sped up 2x for obvious reasons

Có anh em nào đang xài Mdejaay HD 3.1 ko? Em kết cái skin glass (cái thay cho black board) trong đấy quá mà các bản sau lại chẳng có nữa. Ai có share lên đây cho em với nhé. Tks.

Cùng Ý kiến với Bạn. Có anh nào biết tách ra cho bọn em xin với

HTC HD2 Linux Based NAND flasher

[video=youtube;7d8tWCBHIdU]http://www.youtube.com/watch?v=7d8tWCBHIdU[/video]
cái video này bị tăng tốc độ rồi, chủ yếu là giới thiêu chạy trên NAND thôi:D

hic hic....đã giới thiệu bản MIUI này từ hồi còn ở thread cũ mà hem bác nào để ý....thía mà bác ÂN giới thiệu phát...xôm luôn...huhu....thế mới biết thế nào là thương hiệu....

Mình đang dùng bản MIUI beta 5 giao diện E hoàn toàn...trừ 1 cái phần mềm share của bọn trung quốc...bản này dùng rất ngon...flash tốt mà....thử cài thêm xem sao

Bạn ơi cho link down bản beta5 đi bạn , mình có bản beta4 nhưng mà chạy mãi k đc , cho mình link bản 5 nha :)

Bản HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE đã đưa link trên bài 1 chạy tít và có giao diện khá đẹp (như Galaxy S)

sao em đang chạy thì tự nhiên treo máy rồi đen thui màn hình luôn, ghê quá, phải rút pin ra mới khởi động lại được, e xài HD2 thường

sao em đang chạy thì tự nhiên treo máy rồi đen thui màn hình luôn, ghê quá, phải rút pin ra mới khởi động lại được, e xài HD2 thường

Ghê gì, khởi động lại rồi chạy tiếp. Vài lần như thế mà vẫn thế thì xem lại cái thẻ, format lại xem hoặc đổi thẻ khác có class cao hơn.

các bạn cho mình hỏi, cái phần mềm cài trên windows mobile mà cho phép boot nhiều bản android khác nhau tên gì nhỉ? mình search chưa ra. cám ơn các bạn.

HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE

bản này khởi động có cuộc gọi đến luôn >>. tối om màn hình chỉnh max sáng vẫn như độ sáng 10% chả hiểu sao nữa. Reset lại lại ngon

Hát Mp3 bị ngắt quãng

Mình đã dùng 1 số bản rom có Sense thì play mp3 hay bị ngắt quãng , không biết các bạn có bị như thế không ? nếu dùng Rom WM nào và bản android nào (có sense nhé ) play mp3 mà OK thì chỉ cho mình với .

Mình đã dùng 1 số bản rom có Sense thì play mp3 hay bị ngắt quãng , không biết các bạn có bị như thế không ? nếu dùng Rom WM nào và bản android nào (có sense nhé ) play mp3 mà OK thì chỉ cho mình với .

hình như cái này là lỗi chung của các bản hiện giờ,nhưng mà mình cài thử rocket player thì nghe không bị, bạn cài rocket player vào để nghe

Bác Ân chơi khăm em này quá :D nhưng em cài vào chạy nó toàn báo "Open home has stopped unexpectedly" nhỉ chẳng dùng được
Cái này là do bản Android thôi (Có thể không tuơng thích). Mình cài chạy binh thường nên mới giới thiệu chứ:D

Back