• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Có hàng mới cho anh em...
[BUILD][TMOUS ONLY][27.10.10] Desire Sense - BlueTopia v0.1[kernel:hastarin R7.7]
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=820696

Vùa cài thử bản này xong ..Camera vẫn 3MP :(( bản này camera 3MP đúng k mọi người ... tại sao máy của mình cài bản nào vào camera cũng chỉ có 3MP thôi nhỉ... trc k hay để ý đến chụp hình đâu , nhưng giờ để ý thấy cài mấy bản Evo từ warm 1.0 warm 1.1 , eVo_Sense_v._2.0_REVOlution 2.0 , 2.1 cho đến 2.2 camera vẫn chỉ có 3MP :(( có ai giúp mình nâng máy ảnh lên 5MP đi ...........

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=815844
vào đây down file HTCCamera.apk về rồi chép đè vào thư mục /system/app vào đây xem nếu thấy có file HTCCamera.odex thì bạn xóa đi. Khởi động lại máy là có 5MP

Mình đã làm theo cách của bạn nhưng k đc , mình không tìm thấy file HTCCamera.odex chỗ nào cả , còn lại mình đã chép file HTCCamera.apk đè vào /system/app sau đó khởi động lại phone .. và không đc :(

Chỉnh sửa cuối:
Mọi người bị sao thế nhỉ, mình dùng bản 2.1 và 2.2 Camera đều 5MP, nếu dùng bản 1.1 với Kernel 7.6 cũng ra Camera 5MP.

Có ai biết phần mềm tìm tên bằng tiếng Việt khi bấm số điện thoại trên Android (giống như của winmo ấy) không nhỉ, danh bạ của mình toàn tiếng Việt, khi quay số tìm mỏi mắt mới thấy.

Chỉnh sửa cuối:
Mọi người bị sao thế nhỉ, mình dùng bản 2.1 và 2.2 Camera đều 5MP, nếu dùng bản 1.1 với Kernel 7.6 cũng ra Camera 5MP.

Có ai biết phần mềm tìm tên bằng tiếng Việt khi bấm số điện thoại trên Android (giống như của winmo ấy) không nhỉ, danh bạ của mình toàn tiếng Việt, khi quay số tìm mỏi mắt mới thấy.

Mình cũng chả thể hiểu nổi tại sao nữa , hay là tại mình đang dùng mấy bản Android cùng 1thẻ nhớ nhỉ , trên thể của mình hiện đang có 4 bản .. mình thường đổi tên các bản androi cũ rồi chạy các bản mới , thay vì xóa hẳn bản cũ đi. liệu có phải đây là lý do không. hic
Thương thì chả bao giờ quan tâm và chụp hình làm gì đâu nhưng mà rõ dàng là camera 5MP mà giờ chỉ có 3MP nên cứ thấy khó chịu kiểu gì ý ...như kiểu máy mình bị hỏng:(

Bản mới của subcaft dành cho ai ko thích sense
▐ BUILD▐ 27.10.2010▐ ★shubCRAFT 2.0★CM6★▐ ★Kernel: ElBartoME 2.6.32.15 #3★ ▐
Whats working:
- Wifi
- GPS
- 3G
- Camera with flash
- Bluetooth
- Everything thats working on other builds

Known Bugs:
- Youtube HQ green line. fixed.
link http://dev.vbnfiles.com/xda/shu8i/
có 3 theme đấy các bác

Tất cả các bản Android mình dùng đều cài DolphinHd - kết nối, cập nhật hoàn toàn bình thường. Đang trả lời bạn bằng 2.2 qua Dolphin kết nối đấy\-/

Hì, cũng chẳng biết sao nữa nhưng có lẽ là nó sung đột gì đó. Thực sự là khi gỡ bỏ thằng Dolphin HD thì vào web vù vù ( vì mình cài chung WM và Andro trên cùng 1 thể nhớ). Mình nói là nếu những ai có bị như mình thì thử làm như vậy và xem kết quả thế nào. Còn không thì thôi

Camera này đã fix chuẩn chưa? Hay là chỉ ở dạng fake thôi? Tức là menu vẫn ghi là 5MP nhưng khi chụp thì thực chất chỉ là 3M.
Lâu ko đụng tới nên chỉ biết tới thông tin fake 3M thành 5M.

Camera này đã fix chuẩn chưa? Hay là chỉ ở dạng fake thôi? Tức là menu vẫn ghi là 5MP nhưng khi chụp thì thực chất chỉ là 3M.
Lâu ko đụng tới nên chỉ biết tới thông tin fake 3M thành 5M.

Chắc bác lâu lắm ko cập nhật tin tức Android HD2 nhỉ :D
Camera này là camera 5MP rồi chứ ko phải fake như trước nữa đâu :)
Nhưng chỉ có 1 điều: ảnh chụp ra chỉ là ảnh thường 4:3 độ phân giải 2592x1944 chứ ko phải Wide 5:3 2592x1552 (mặc dù đã tích vào Wide)

Chắc bác lâu lắm ko cập nhật tin tức Android HD2 nhỉ :D
Camera này là camera 5MP rồi chứ ko phải fake như trước nữa đâu :)
Nhưng chỉ có 1 điều: ảnh chụp ra chỉ là ảnh thường 4:3 độ phân giải 2592x1944 chứ ko phải Wide 5:3 2592x1552 (mặc dù đã tích vào Wide)

Ừ. Lâu rồi mình cũng ko cập nhập tin tức mới. Mới vào thấy có thông tin là chuẩn bị có camera cho bản Desire HD. Hiện giờ muốn chạy thì phải dùng lệnh.
Chắc mai mốt sẽ có file apk để cài luôn.

bạn chép data512 vào thư mục android để khởi động lần đầu cho nhanh và chạy cho nhẹ nhàng, thông thường có data máy chỉ boot khoảng 3-5" cho lần cài đầu tiên

bác cho em hỏi, con em là T-mobile thì có phải chép data1024 không, hay chép data512 ạ. có đổi tên thành data không bác

bác cho em hỏi, con em là T-mobile thì có phải chép data1024 không, hay chép data512 ạ. có đổi tên thành data không bác

Data này ko phải liên quan đến ROM như WM đâu mà bác lo.
Cái này là nơi để lưu trữ dữ liệu cho android :)
Nếu bác thích 512MB thì bác copy cái file 512 vào.
Còn bác muốn 1GB lưu trữ thì bác cop cái 1G vào :)
Nó giống nhau hết thôi. Lấy cái 1Gb í cho lưu thoải mái :D
Cài game tẹt ga :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Bác nào thử chưa? em thấy dòng này mà This is for T-Mobile USA ONLY!

Mình đọc bên XDA thấy thông số này mà không hiểu, tưởng chạy trên thẻ thì như nhau nhỉ, sao lại chỉ có T mobile chạy được
Bản HTC Desire NON-SENSE build (HD2Froyo V3) (Based on DeFrost by richardtrip) này không có Sense nên không đẹp , có bác nào biết cách cài giao diện khác không nhỉ, thích darkstone vì chạy ổn định nhưng bản này lại bỏ mất sense

Tác giả nói bản này dành riêng cho T-Mobile vì ko phải dành riêng cho máy HD2 T-Mobile đâu.
Mà nó dành riêng cho mạng T-Mobile vì tác giả đã tích hợp và fix khá nhiều thứ liên quan đến T-Mobile như:
- MMS cho T-Mobile
- T-Mobile Visual Voicemail
- T-Mobile My Account
Nói chung là sẽ tích hợp nhiều thứ của mạng T-Mobile :D

Chỉnh sửa cuối:
Tác giả nói bản này dành riêng cho T-Mobile vì ko phải dành riêng cho máy HD2 T-Mobile đâu.
Mà nó dành riêng cho mạng T-Mobile vì tác giả đã tích hợp và fix khá nhiều thứ liên quan đến T-Mobile như:
- MMS cho T-Mobile
- T-Mobile Visual Voicemail
- T-Mobile My Account
Nói chung là sẽ tích hợp nhiều thứ của mạng T-Mobile :D
em cài bản này mà 3G không vào được bác ạ, bản này đẹp và ổn định mỗi cái là 3G không hoạt động ( mọi bản khác hoạt động bt )

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Data này ko phải liên quan đến ROM như WM đâu mà bác lo.
Cái này là nơi để lưu trữ dữ liệu cho android :)
Nếu bác thích 512MB thì bác copy cái file 512 vào.
Còn bác muốn 1GB lưu trữ thì bác cop cái 1G vào :)
Nó giống nhau hết thôi. Lấy cái 1Gb í cho lưu thoải mái :D
Cài game tẹt ga :D
em thấy cái data gốc đã là 1GB rồi, liệu copy cái data1024 kia vào có cải thiện được không. em thấy nó không mượt như bản Desire Sense (27/10/10), mà bản Desire Sense máy của em không vào được 3G, khó hiểu quá, đã fix lỗi 3G rồi mà vẫn không ăn thua. Bác nào có ý kiến không

Chỉnh sửa cuối:
Bạn thử dùng GScript Lite đánh các dòng lệnh fix 3g này xem
chown system.system /system/lib/modules/* ấn menu save lại
chmod 755 /system/lib/modules/* save tiếp

bật Airplane rồi tắt đi vào 3g thử xem được ko

Bạn thử dùng GScript Lite đánh các dòng lệnh fix 3g này xem
chown system.system /system/lib/modules/* ấn menu save lại
chmod 755 /system/lib/modules/* save tiếp

bật Airplane rồi tắt đi vào 3g thử xem được ko
em làm rồi bác ạ, nhưng không được. Thôi đành hài lòng với bản Mdeejay eVo Sense v.2.2 REVOlution này vậy

em làm rồi bác ạ, nhưng không được. Thôi đành hài lòng với bản Mdeejay eVo Sense v.2.2 REVOlution này vậy

Bạn đã set APN cho 3G chưa?

Chưa kịp cài bản 2.2 thì ông Mdeejay lại cho ra lò bản 2.3 Kernel 7.7, chóng mặt quá!!!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=790374

Đến chết với cái lão mdeejay thôi :|
Hôm trước vừa up ver 2.0 dùng chưa nóng máy lão đã ra bản 2.1
Vừa down về xong thì lão ra 2.2.
Lại hì hụi down.
Down xong chạy chưa được 1 ngày lão lại ra 2.3 :(
hjx hjx!
Pó tay thật

Đến chết với cái lão mdeejay thôi :|
Hôm trước vừa up ver 2.0 dùng chưa nóng máy lão đã ra bản 2.1
Vừa down về xong thì lão ra 2.2.
Lại hì hụi down.
Down xong chạy chưa được 1 ngày lão lại ra 2.3 :(
hjx hjx!
Pó tay thật

giữ nguyên file data.img, chỉ việc thay toàn bộ file còn lại là update lên ko mất dữ liệu và settings mà bạn

Kiểu này là chạy đua vụ trang ...không biết cái thẻ 16g của em được bao lần nữa....thôi thì cứ chiến các bác ạ =))

evo xài sim mobi chuối quá, nhìn thèm nhưng chuyển sang shubcraft chạy cho lành

Ừ. Lâu rồi mình cũng ko cập nhập tin tức mới. Mới vào thấy có thông tin là chuẩn bị có camera cho bản Desire HD. Hiện giờ muốn chạy thì phải dùng lệnh.
Chắc mai mốt sẽ có file apk để cài luôn.
Bác có thể nói rõ hơn là dùng lệnh thế nào ko ạ? camera đã được luôn 5mp chưa? mong mỏi có camera cho bản Desire HD quá ạ:)

Back