• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Pó tay thật, mỗi đêm ngủ dậy lại có 1 bản Android mới, thương cái thẻ nhớ quá nhưng vẫn phải thử xem sao

Desire Sense - BlueTopia v0.1[kernel:hastarin R7.7]
Bản này chụp hình 5MP và chạy mượt lắm test đi bạn

Mọi người bị sao thế nhỉ, mình dùng bản 2.1 và 2.2 Camera đều 5MP, nếu dùng bản 1.1 với Kernel 7.6 cũng ra Camera 5MP.

Có ai biết phần mềm tìm tên bằng tiếng Việt khi bấm số điện thoại trên Android (giống như của winmo ấy) không nhỉ, danh bạ của mình toàn tiếng Việt, khi quay số tìm mỏi mắt mới thấy.

Danh bạ của mấy bản Android hiện nay đều có cách tìm số đt nhanh theo kí tự A,B.. và số 1,2... giống Dial One mà Bác.E tìm thấy nhanh lắm!

Danh bạ của mấy bản Android hiện nay đều có cách tìm số đt nhanh theo kí tự A,B.. và số 1,2... giống Dial One mà Bác.E tìm thấy nhanh lắm!

Android có hỗ trợ quay số thông minh mà bác. bác ấn phím call để hiện màn hình quay số, nó có hướng dẫn cách quay số thông minh ngay bên trên bàn phím số ấy

Android có hỗ trợ quay số thông minh mà bác. bác ấn phím call để hiện màn hình quay số, nó có hướng dẫn cách quay số thông minh ngay bên trên bàn phím số ấy

OK, phần mềm call theo máy chỉ tìm được tên không có dấu (tên tiếng Anh), mình đã dùng Dial One và morelocate để cài tiếng Việt thì rất tốt. Hôm trước đã cài cái Dial One rồi nhưng hông chịu mày mò thành ra hông biết

Cái này nguồn ở đâu mà không thấy thông tin gì thế bạn

Chỉnh sửa cuối:
[darkstone HD2Froyo V3] [kernel: darkstone] Em thấy bản này có vẻ nhẹ máy, ko nóng pin (trừ chơi game cỡ Creed Assassin thấy lên tận 42 độ :| ) . Ứng dụng có sẵn cho hơi ít , nó cắt luôn mấy cái account fb và twitter sẵn trong đó . Thấy Ram có vẻ nhiều , cỡ 270-290mb . mờ camera thì chỉ có chế độ chụp 5mp , còn camcorder thì chỉnh đc chất lượng video . Chứ hôm qua cài cái evo mới của Mdeejay thấy máy nặng lắm , chẳng hiểu sao Ram ko nổi 200 nữa cơ

Vùa cài thử bản này xong ..Camera vẫn 3MP :(( bản này camera 3MP đúng k mọi người ... tại sao máy của mình cài bản nào vào camera cũng chỉ có 3MP thôi nhỉ... trc k hay để ý đến chụp hình đâu , nhưng giờ để ý thấy cài mấy bản Evo từ warm 1.0 warm 1.1 , eVo_Sense_v._2.0_REVOlution 2.0 , 2.1 cho đến 2.2 camera vẫn chỉ có 3MP :(( có ai giúp mình nâng máy ảnh lên 5MP đi ...........
[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Mình đã làm theo cách của bạn nhưng k đc , mình không tìm thấy file HTCCamera.odex chỗ nào cả , còn lại mình đã chép file HTCCamera.apk đè vào /system/app sau đó khởi động lại phone .. và không đc :(

Đắng kay với vụ camera quá :( k có ai có cách khác phục lỗi này à .mình sẽ thử cài tiếp bản 2.3 mới nó mà vẫn bị nữa thì .... :((

Đắng kay với vụ camera quá :( k có ai có cách khác phục lỗi này à .mình sẽ thử cài tiếp bản 2.3 mới nó mà vẫn bị nữa thì .... :((​

Bộ cài của cậu chưa sửa gì đúng kg ? Nếu kg ra 5Mp thì cậu thử chỉ để duy nhất 01 bộ cài 2.3 trên thẻ nhớ xem có đc kg ?​

Bộ cài của cậu chưa sửa gì đúng kg ? Nếu kg ra 5Mp thì cậu thử chỉ để duy nhất 01 bộ cài 2.3 trên thẻ nhớ xem có đc kg ?

ý bác là giờ xóa hết máy bản cũ đí , chay lại nguyên bản 2.3 mới nhất đúng k ???
Đc đợi em thử xem thế nào .. bực mình vụ này vãi ... ~X(

ý bác là giờ xóa hết máy bản cũ đí , chay lại nguyên bản 2.3 mới nhất đúng k ???
Đc đợi em thử xem thế nào .. bực mình vụ này vãi ... ~X(

Có khi chỉ cần remove các thư mục, file khác nằm ngoài sdcard thôi, các bản android khác kg cần xóa !

mình đang chạy bản android Mdeejay eVo Sense v. 2.3 rEVOlution mà cứ bị force close báo cái lỗi liên quan đến com.android.phone này,ko hiểu thế là bị sao nhỉ,mình format lại thẻ nhớ bằng SD fomatter luôn rồi vậy mà cũng bị,ai bik cách khắc phục ko chỉ mình với

Bản [BUILD][TMOUS ONLY][27.10.10] Desire Sense - BlueTopia v0.1[kernel:hastarin R7.7] rất hay ! Tuyệt vời đấy !

[darkstone HD2Froyo V3] [kernel: darkstone] Em thấy bản này có vẻ nhẹ máy, ko nóng pin (trừ chơi game cỡ Creed Assassin thấy lên tận 42 độ :| ) . Ứng dụng có sẵn cho hơi ít , nó cắt luôn mấy cái account fb và twitter sẵn trong đó . Thấy Ram có vẻ nhiều , cỡ 270-290mb . mờ camera thì chỉ có chế độ chụp 5mp , còn camcorder thì chỉnh đc chất lượng video . Chứ hôm qua cài cái evo mới của Mdeejay thấy máy nặng lắm , chẳng hiểu sao Ram ko nổi 200 nữa cơ
Bản này chạy thì ngon lắm, không bị đứng máy bao giờ, nhưng nó cắt bỏ nhiều thứ quá. Đang kiếm bản của tác giả này nhưng có sense cho đẹp mà chưa thấy.

mình đang chạy bản android Mdeejay eVo Sense v. 2.3 rEVOlution mà cứ bị force close báo cái lỗi liên quan đến com.android.phone này,ko hiểu thế là bị sao nhỉ,mình format lại thẻ nhớ bằng SD fomatter luôn rồi vậy mà cũng bị,ai bik cách khắc phục ko chỉ mình với

e cũng bi lỗi với bản 2.3 này cài vô kéo cái screen lock xuống thì nó hiện câu "welcome" xong rồi hiện lại ra con Robot với dòng chữ Android chạy bên dưới, cứ lap đi lập lại hoàin ko vào home được e đành xài lại bản warm 1.1 hix hix có bác nào bị lỗi giống e ko?

Chỉnh sửa cuối:
Bản này chạy thì ngon lắm, không bị đứng máy bao giờ, nhưng nó cắt bỏ nhiều thứ quá. Đang kiếm bản của tác giả này nhưng có sense cho đẹp mà chưa thấy.

Bản này dow về chưa đầy 100mb, các bản khác >200Mb nên chắc bị cắt nhiều là phải, chạy mượt là đúng rồi. Đang tính thử, về format cái thể nhó 8g bây giờ nó die luôn. Hơi buồn!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Bản này dow về chưa đầy 100mb, các bản khác >200Mb nên chắc bị cắt nhiều là phải, chạy mượt là đúng rồi. Đang tính thử, về format cái thể nhó 8g bây giờ nó die luôn. Hơi buồn!!!!

Quá buồn ý chứ - :((

Back