• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

mình đang chạy bản android Mdeejay eVo Sense v. 2.3 rEVOlution mà cứ bị force close báo cái lỗi liên quan đến com.android.phone này,ko hiểu thế là bị sao nhỉ,mình format lại thẻ nhớ bằng SD fomatter luôn rồi vậy mà cũng bị,ai bik cách khắc phục ko chỉ mình với

có ai bik cái này bị gì ko,chỉ mình với,bên xda ko thấy ai kêu bị thế này cả...máy mình bị sao nhỉ

Quá buồn ý chứ - :((
Cái thẻ nhớ khi kết nối với pc nó hiện lên biểu tượng USB, nhưng khi bấm vào thì nó đoài install drive. Vậy là nó đã die chưa bác, bác có cách nào khắc phục không vậy? Ra ngoài cửa hàng hỏi có thẻ nhớ không, nó nói chỉ có thẻ "không tên" tức là thẻ Trung Quốc thẻ 4g - 250k, 8g - 350k. Nói đến thẻ TQ là không muốn mua vì sợ vào nó chạy cà rật nưã thì tốn tiền.

có ai bik cái này bị gì ko,chỉ mình với,bên xda ko thấy ai kêu bị thế này cả...máy mình bị sao nhỉ

Mới đầu mình cũng bị như bạn nhưng sau đó bấm nút power cho nó tắt 1 chút rồi bấm lại hoặc bấm khởi động lại rồi boot lại andro lần nữa là mất. Bạn thử xem, hy vọng là được.

Mới đầu mình cũng bị như bạn nhưng sau đó bấm nút power cho nó tắt 1 chút rồi bấm lại hoặc bấm khởi động lại rồi boot lại andro lần nữa là mất. Bạn thử xem, hy vọng là được.

ừk,bình thường các bản khác thì mình làm như vậy được nhưng bản này thì pótay lun,nó ko nhận được mạng lun

Alo ! Có ai lấy đc cái Hot reboot của Mdeejay 2.2 kg nhỉ, hay quá, nó gắn vào nút reboot

Nguyên văn bởi modbibi Click here to enlarge
mình đang chạy bản android Mdeejay eVo Sense v. 2.3 rEVOlution mà cứ bị force close báo cái lỗi liên quan đến com.android.phone này,ko hiểu thế là bị sao nhỉ,mình format lại thẻ nhớ bằng SD fomatter luôn rồi vậy mà cũng bị,ai bik cách khắc phục ko chỉ mình với
bản này chuẩn hơn nhiều...Mdeejay 2.2 trước giờ ko gặp lỗi....=))

[darkstone HD2Froyo V3] [kernel: darkstone] Em thấy bản này có vẻ nhẹ máy, ko nóng pin (trừ chơi game cỡ Creed Assassin thấy lên tận 42 độ :| ) . Ứng dụng có sẵn cho hơi ít , nó cắt luôn mấy cái account fb và twitter sẵn trong đó . Thấy Ram có vẻ nhiều , cỡ 270-290mb . mờ camera thì chỉ có chế độ chụp 5mp , còn camcorder thì chỉnh đc chất lượng video . Chứ hôm qua cài cái evo mới của Mdeejay thấy máy nặng lắm , chẳng hiểu sao Ram ko nổi 200 nữa cơ
Mới sắm thé nhớ mới và test bản này thử thấy có thêm một số nhận xét như sau: Giao diện menu mới theo hình lập phương, nhưng thỉnh thoảng màn hình cảm ứng mình vút nó mà nó đứng im de chẳng nhúc nhích gì. Không có sense nên thấy hơi thất vọng và quan trọng là không thể gỏ tiếng Việt khi đã cài tùy chỉnh tiếng Việt, bàn phím hơi khác so với bàn phím mặc định của HTC.....

mình cũng bị như bạn! Bực quá nên remove rồi quay về với 2.2!

không hiểu các bạn bị sao, chứ mình chạy 2.3 từ hôm qua tới giờ ngon lành, chưa lỗi gì, sóng đầy đủ gọi nghe to , nối mạng 3g tốt, ảnh chụp 3m-5m. thế là ok chứ.

Sao mình boot bản 2.3 hoài mà không được. Chờ 30' không được gỡ pin, thường thì nó bung nén ra thì boot nhanh mà sao lần này kì quá. Mấy bạn boot có lâu không vậy?

không hiểu các bạn bị sao, chứ mình chạy 2.3 từ hôm qua tới giờ ngon lành, chưa lỗi gì, sóng đầy đủ gọi nghe to , nối mạng 3g tốt, ảnh chụp 3m-5m. thế là ok chứ.

radio của bạn là bao nhiêu vậy,mình dùng 2.15.50.4,ko bik có phải do radio mà bị crash com.android.phone ko nữa

cũng không biết sao nữa! cài mới vào thì bị force close com.android.phone. kô có cách nào khác!

radio của bạn là bao nhiêu vậy,mình dùng 2.15.50.4,ko bik có phải do radio mà bị crash com.android.phone ko nữa

mình dùng 2.14.50. chắc là phần sóng không phù hợp với bản này rồi!

Bản Meedjay EVO revolution 2.3 này có nhiều fixed tốt như Simcontact! thay đổi khá nhiều!
hy vọng bản 2.4 sẽ sớm ra mắt khắc phục hết lỗi

[BUILD][TMOUS ONLY][29.10.10] Desire Sense - BlueTopia v0.3 [kernel:hastarin R7.7]

This is for T-Mobile USA ONLY!

Tham khảo : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=820696

Download v0.3

Back