• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Mình chạy cả 2 bản Mdeejay FroYo Sense v2.1 Clean 2.2 thấy Pin nóng và hao nhanh quá, cài phần mềm BatteryLife thấy nó báo nhiệt độ lúc nào cũng trên 30, chạy nhiều phần mềm thì phải gần 40 độ!!! Không biết các bản khác chạy bình thường thì nhiệt độ máy là bao nhiêu nhỉ? Tiện thể các bạn cho biết bản nào chạy Mát nhất !!! Thanks

Bản đó thì tốn pin rồi, dùng bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.2 đi bạn, quá ngon luôn

Sax, bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.2 test chưa xong đã có bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.3. Để test tiếp xem sao. Ban Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.2 là bản mà mình thấy ổn nhất từ trước đến nay

Bản đó thì tốn pin rồi, dùng bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.2 đi bạn, quá ngon luôn

Sax, bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.2 test chưa xong đã có bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.3. Để test tiếp xem sao. Ban Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.2 là bản mà mình thấy ổn nhất từ trước đến nay

OK. Nhưng mấy hôm nay download mấy bản này khó quá, cứ bị đứt nửa chừng!

giờ sao update từ mdeejay froyo sense 1.2 len 1.3 day, mình copy cả thư mục android đè vào chỉ giữ lại file data.img thì bị báo lỗi vào trong android nó báo thẻ nhớ unmount rồi

Mình mới cài bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.3 thấy chạy mượt nhưng lỗi font tiếng việt. Làm sao để khắc phục các pro?

Mình mới cài bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.3 thấy chạy mượt nhưng lỗi font tiếng việt. Làm sao để khắc phục các pro?

bạn chịu khó tìm cách khắc phục lỗi này nha, có rất nhiều người hỏi rồi và cũng rất nhiều người trả lời rồi.

BASE DESIRE HD RUU ACE HTC WWE 1.24.405.1
bản này là bản tiếng việt của desire HD hả các bác ? chạy ngon ko các bác

các bác cho em hỏi cái ạ! Em ở đức dùng mạng Tchibo(o2),tại nó re, mà em dùng WM thì ko có vấn đề gì cả, nhưng cứ thay thử các chục bản Android,cứ trên XDA có bản nào em thấy từ 27.10 trở lại đây là em táng vào thẻ nhớ, trung bình mỗi ngày em Forrmat thẻ 3,4 lần. Radio rom cũng up đều từ bản HD2_RADIO_2.12.50.02_2,HTC_HD2_Radio_Rom_2.14.50.04,Radio_Leo_2.15.50.14. để thử. Mọi cái hoàn toàn bình thường,khi em vào mạng wifi ở nhà ko có vấn đề gì hết.chạy vù vù,ko thấy treo,chỉ tội khở dộng hơi lâu 1 chút, mà ko sao,em chịu được.
Vấn đề của em là ở chỗ vào bằng 3G,lúc được lúc ko,chẳng hạn em nằm trên giường, em đặt máy đúng chỗ đó, mà nó cứ được 2,3 phút là nó tịt cái cột sóng.Mặc dù làm theo hướng dẫn trên XDA là:set cái APN bằng tay, em làm y như hướng dẫn mà sống cứ lúc được lúc ko.Các anh làm ơn giúp giùm em với.Em vô cùng cảm ơn ạ.Hiện tại em đang dùng bản ROM A66_SERIES_V40.0 PV_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 4/11/2010*(bác Ancola cứ ra bản nào em múc bản đó đấy ạ!)Radio_Leo_2.15.50.14. Các anh cho em hỏi bản Android nào chạy ổn định nhất ạ? Em vô cùng cảm tạ ạ

Bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.2 tại sao mình không fix được lỗi tiếng việt nhỉ? đã cài DroidExplore nhưng không thấy thư mục font đâu cả.

Bản của mình là Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.3
Nhầm:p

Bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.2 tại sao mình không fix được lỗi tiếng việt nhỉ? đã cài DroidExplore nhưng không thấy thư mục font đâu cả.

Bản của mình là Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.3
Nhầm:p

Cài rootexplore vào HD2 rồi dùng rootexplorer mà copy

Mình đã cài và fix được rồi, Thanks bạn nhé.
cho mình hỏi thêm làm thế nào chỉnh cho font chữ bé đi chút chứ bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.3 font chữ to quá, trông xấu lắm.

Tôi cài bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.3 nhưng tại sao trong tab Weather không add thêm City được nhỉ, có ai bị như vậy không

Bác nào cho em xin bộ font cho Android với.
TKS!

Để lấy font tiếng việt mời bạn sang đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?99328-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-CHI-TI%E1%BA%BET-VI%E1%BB%86C-CH%E1%BA%A0Y-ANDROID-TR%C3%8AN-HD2-LEO

Mình đã cài và fix được rồi, Thanks bạn nhé.
cho mình hỏi thêm làm thế nào chỉnh cho font chữ bé đi chút chứ bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.3 font chữ to quá, trông xấu lắm.

Để chỉnh cho font chữ nhỏ đi, bạn cài phần mềm Spare Part rồi chỉnh trong đó

Tôi cài bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.3 nhưng tại sao trong tab Weather không add thêm City được nhỉ, có ai bị như vậy không

Để add thêm city, bạn mở thời tiết ta rồi ấn vào phím Window (phím cứng có hình lá cờ) bấm add city để thêm vào

Back