• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Sao em dùng bản 1.4 thấy rất tốt mà mọi người kêu ghê thế nhỉ
Em dùng cả set cpu và taskiller ở chế độ standby (4-9ma) 8 mất 6% pin thấy cực good Mà em chép data từ bản 1.1 vào chạy vẫn ok
Bản 1.5 sắp ra ko biết có hay hơn với ram dư nhiều hơn ko chứ bản 1.4 em dùng titanbackup xóa rất nhiều app trong sýtem mà lúc nào kill app cũng 220-230
PS: Sáng nay test thử bản MIUI Stock 11/05 cũng rất hay giao diện đẹp như ip ram dư nhiều nói chung là good mà cũng hay hay các bác thử nhé
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=823737 link tải http://www.multiupload.com/QWYX6ZSV56

MDJ FroYo Sense Revolution v.1.5 [kernel: mdeejay #15],chuẩn bị chiến thôi,hiện tai chưa có link down,chắc đang up :d,F5 ngồi chờ nào a e

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

MDJ FroYo Sense Revolution v.1.5 [kernel: mdeejay #15]... đã có link rồi đây a e :D.Click here

Chỉnh sửa cuối:
MDJ làm thế dek nào mà mỗi ngày ra 1 version thế nhỉ. Em không thích dùng các bản revolution lắm, Em dùng bản 1.3 bị lỗi đám mây sau khi chụp ảnh. Ngoài ra cái giao diện bàn phím khi dial màu đen rất khó nhìn. Bác nào có cách đổi màu cái bàn phím dial thì bảo em.

Nói chung em không thích cái giao diện đen thui của các bản revolution. Cả sense revolution, và evo revolution. Hiện tại em đang dùng MDJ froyo sense 3.1. Bản này đẹp, camera ngon, ít hao pin, nhưng chơi game hơi lag, giật 1 chút. Em test thử game funny Cat ở brainApp.

Em mới tập cài android cũng muốn thử các bản matt, SCarf, hyper, core v06, vv. Nhưng vào xda không xem được các screen đính kèm, nên không biết măt mũi giao diện các bản này ra sao. Bác nào dùng các bản này rồi cho em gợi ý cái. Dùng có ổn định hơn bản MDJ sense revolution 1.3 không

MDJ làm thế dek nào mà mỗi ngày ra 1 version thế nhỉ. Em không thích dùng các bản revolution lắm, Em dùng bản 1.3 bị lỗi đám mây sau khi chụp ảnh. Ngoài ra cái giao diện bàn phím khi dial màu đen rất khó nhìn. Bác nào có cách đổi màu cái bàn phím dial thì bảo em.

Nói chung em không thích cái giao diện đen thui của các bản revolution. Cả sense revolution, và evo revolution. Hiện tại em đang dùng MDJ froyo sense 3.1. Bản này đẹp, camera ngon, ít hao pin, nhưng chơi game hơi lag, giật 1 chút. Em test thử game funny Cat ở brainApp.

Em mới tập cài android cũng muốn thử các bản matt, SCarf, hyper, core v06, vv. Nhưng vào xda không xem được các screen đính kèm, nên không biết măt mũi giao diện các bản này ra sao. Bác nào dùng các bản này rồi cho em gợi ý cái. Dùng có ổn định hơn bản MDJ sense revolution 1.3 không

bản 1.5 đã fix lỗi chụp ảnh bị đám mây,thay đổi cái dialer nữa rồi...chạy mượt hơn các bản trước

Lỗi chụp ảnh thì vào bản 1.5 copy file HTCCamera.apk sang 1.3 là xong hoặc link đây: DOWNLOAD (rename thành HTCCamera.apk nhé)

bản 1.5 hơn 1.4 ở chỗ nào vậy bác, e dùng 1.4 ko thấy lỗi lầm j cả

bản 1.5 đã được thay kernel khác tích hợp overlock lun,đổi 1 số icon,chỉnh lại cái cai auto switch 3G ấy...và 1 số thứ khác nữa

Ông này ngày ra 3 bản luôn, không phải chỉ 1 bản: Revolution, Clean, Matted. Tạm thời vẫn dùng bản v1.2 vì thấy ổn nhất, để down bản v1.5 về dùng xem sao

bản 1.5 đã được thay kernel khác tích hợp overlock lun,đổi 1 số icon,chỉnh lại cái cai auto switch 3G ấy...và 1 số thứ khác nữa

vậy đợi bản nào fix cái camera chụp nét như bên Winmo thì up 1thể, bản 1.4 camera 5mp rồi nhưng chụp rồi so sánh với khi chụp bằng Winmo vẫn ko nét bằng @@

Chỉnh sửa cuối:
Bác nào chuyên về phụ kiên cho em hỏi chỗ nào ở Hà Nội mua được sạc cho em HD2 nhỉ? ko phải toàn bộ sạc mà chỉ là cái bé bé có 1 đầu trượt cắm vào cái sạc của HD2, 1 đầu cắm vào ổ điện ý ạ. em bị hỏng cái đó rùi, chỗ tiếp xúc ổ điện bị gẫy chân sạc, giờ đang ko bít sạc kiểu gì ngoài kết nối vi tính ạ, hic. thanks so much!!!

Bác nào chuyên về phụ kiên cho em hỏi chỗ nào ở Hà Nội mua được sạc cho em HD2 nhỉ? ko phải toàn bộ sạc mà chỉ là cái bé bé có 1 đầu trượt cắm vào cái sạc của HD2, 1 đầu cắm vào ổ điện ý ạ. em bị hỏng cái đó rùi, chỗ tiếp xúc ổ điện bị gẫy chân sạc, giờ đang ko bít sạc kiểu gì ngoài kết nối vi tính ạ, hic. thanks so much!!!

bác ko cần cầu kì thì cứ mua em nạp cho Nokia 6500 hoặc 8610 dùng cực ổn em dùng lâu nay rồi ko có vấn đề j.

Tham khảo đây xem có giúp được gì không: http://www.huydiemmobile.vn/CompoList/sac-pin-cap-4-0.aspx

còn cái vụ giao diện các bản khác thì sao các bác. Em thấy có bác dùng hyper khen ngon, có bác lại khen bản mattt ngon, các bác cho em đánh giá so sánh 1 chút với. Nhất là cái ảnh giao diện thì càng tốt.

Không hiểu sao nick của em ở xda khong xem được 1 số ảnh giao diện đính kèm

còn cái vụ giao diện các bản khác thì sao các bác. Em thấy có bác dùng hyper khen ngon, có bác lại khen bản mattt ngon, các bác cho em đánh giá so sánh 1 chút với. Nhất là cái ảnh giao diện thì càng tốt.

Không hiểu sao nick của em ở xda khong xem được 1 số ảnh giao diện đính kèm

Bác vào đây xem giao diện nhé mình thì thấy bản COre v6 chăm chút giao diện lẫn icon sys nhất :p

topic của bác matmeo em xem mòn cả mắt rồi. Hình như lâu lâu nó chưa được update thì phải. Bác cũng chưa review bản revolution 1.3. Ngoài ra mấy bản sense warm là bản cũ rồi thì phải. Bây giờ chỉ có bản MDJ sense 2.2 thôi.

Còn cái bản Core evo 0.5 em thực sự khong thích cái icon ở dưới trông giống slider trong WM quá, chả có chất android tẹo nào. Em vẫn đang dùng MDJ FY sense 3.1. Em thích giao diện bản này nhất. Bác có muốn em chụp màn hình rồi bổ sung vào topic của bác không

Bác có muốn em chụp màn hình rồi bổ sung vào topic của bác không

Bác test dc bản nào thì chụp rồi post lên cho mọi ng có thêm hình minh họa còn mấy bản revolution mình dùng thử ko thick lắm nên ko review ^^

bác ko cần cầu kì thì cứ mua em nạp cho Nokia 6500 hoặc 8610 dùng cực ổn em dùng lâu nay rồi ko có vấn đề j.

Ý bác là sao ạ? Papa e cũng có sạc 6500 nhưng nó giống sạc nokia bình thường mà? Làm sao cắm vào HD2 dc đây ạ?

Ai đã bị lỗi này chưa "process com.google.process.gapps" giúp mình với??? Không sync contacts với gmail được :(

Back